Công cụ Internet - Copyfish OCR (Freeware) - Addon copy từ ảnh sang text trên FireFox/Chrome | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Copyfish OCR (Freeware) - Addon copy từ ảnh sang text trên FireFox/Chrome

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Anh làm cách nào mà tìm ra cái add on hay quá vậy
Cũng từ cái bài tôi post có link = ảnh chụp , qua đó thấy nhiều bạn đề nghị Qr code v.v.. Chợt nghĩ ra và GG tìm cái copy ảnh to text , thế là vô tình nó lòi ra cái addon từ 1 trang mạng nào đó tôi cũng ko nhớ , thấy hay chia sẻ bài viết anh chị em cô bác có dùng thì tải . Tôi cũng công nhận cái addon này nó xuất sắc thật , dùng nó ko cần phần mềm thứ 3 , và cũng ko phải nhờ trang web để OCR

dammage

Rìu Chiến
test thử với cái link bữa trước của bạn nè
link-png.4293

kết quả như bạn thấy
1/link bị dư các khoảng trắng
2/chữ "file" bị thành "fi1e", mà ngộ cái chữ file cuối nó lại nhận đúng

test thử với 1 cái link bất kì trên google, kí tự bình thường thì nhận diện khá tốt, nhưng chỗ mấy dấu / thì sai rồi

test thêm vài trường hợp nữa, tỉ lệ đúng tuyệt đối chắc khoảng 65%, link là phải chính xác tuyệt đối, sai 1 kí tự thôi cũng là sai rồi, lúc đó buộc phải sửa bằng tay mất thêm thời gian, nếu dùng để giấu key thì chắc còn khó hơn vì key thường là 1 dãy kí tự vô nghĩa, khó nhận ra kí tự sai hơn, tốn thêm thời gian fix hơn

nói chung cách này có 1 tỉ lệ sai sót, nhận diện xong phải mắc công dò lại nữa nên tui hông thích lắm, trừ khi xài các công cụ nhận diện tốt hơn (như bản pro, tui toàn test hàng free hông à), hoặc ra quy định về font chữ hay cách trình bày để nó nhận diện tốt nhất có thể

Sửa lần cuối:

MrChef

No longer available on earth
test thử với cái link bữa trước của bạn nè
link-png.4293

kết quả như bạn thấy
1/link bị dư các khoảng trắng
2/chữ "file" bị thành "fi1e", mà ngộ cái chữ file cuối nó lại nhận đúng

test thử với 1 cái link bất kì trên google, kí tự bình thường thì nhận diện khá tốt, nhưng chỗ mấy dấu / thì sai rồi

test thêm vài trường hợp nữa, tỉ lệ đúng tuyệt đối chắc khoảng 65%, link là phải chính xác tuyệt đối, sai 1 kí tự thôi cũng là sai rồi, lúc đó buộc phải sửa bằng tay mất thêm thời gian, nếu dùng để giấu key thì chắc còn khó hơn vì key thường là 1 dãy kí tự vô nghĩa, khó nhận ra kí tự sai hơn, tốn thêm thời gian fix hơn

nói chung cách này có 1 tỉ lệ sai sót, nhận diện xong phải mắc công dò lại nữa nên tui hông thích lắm, trừ khi xài các công cụ nhận diện tốt hơn (như bản pro, tui toàn test hàng free hông à), hoặc ra quy định về font chữ hay cách trình bày để nó nhận diện tốt nhất có thể
Bởi vậy Hex với QRcode nó mới thịnh bác ạ. Nó đâu có cần phải scan hay phải ngồi nhìn ảnh chép từng kí tự ra đâu. Mà vẫn qua mặt được mấy con Bot của Gu Gồ. :p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
addon copyfish này ko chỉ dùng riêng cho copy link , nó dùng cho nhiều thứ khác . Cũng do câu hỏi của bạn tvthoi1984 từ đâu biết cái addon này , tình thiệt tôi trả lời thiệt vậy đó .

ltduy001

Gà con
Cái Copyfish này thường hay gặp lỗi "Unable to capture screen. Please try again when the page has loaded". Nếu bạn nào đang xài các trình duyệt web dựa trên nền tảng của Chrome thì cái extension đó thường không hoạt động được.
Trong trường hợp như vậy, các bạn đừng cài extension đó từ Chrome store, mà vào trang web sau để download các ver cũ hơn của extension Copyfish, https://www.crx4chrome.com/crx/132190/
Download về xong thì kéo thả file *.crx đó vào cửa sổ quản lý Extensions để sẽ cài đặt. Vậy là chạy được và capture text bình thường.
Chúc các bạn may mắn!