Con gái từ xấu xí trở nên xinh đẹp là loại cảm giác gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Con gái từ xấu xí trở nên xinh đẹp là loại cảm giác gì?

Business

Rìu Bạc Đôi
Trước khi lên đại học, tôi chỉ là một đứa con gái bình thường, lại còn mập, đi qua chỗ đông người chỉ toàn cúi gầm mặt. Nhỏ bạn thân nhất với tôi xinh đẹp lắm, thành tích lại tốt, tính như là hotgirl nổi khắp trường luôn đó. Tôi chỉ toàn cảm thấy bản thân không xứng để làm bạn với nó…

Sau khi lên đại học thì biết cố gắng một chút, cũng ốm lại, khi đi huấn luyện quân sự thì như thế này đây. (Hình)

Sau thì bị mấy nhỏ cùng phòng lôi kéo nên học chút trang điểm. Mới đầu thì trang điểm kiểu khùng khùng lắm…

Rồi dần dần cũng vô quỹ đạo, trang điểm cũng khá hơn, cũng có người khen, nhưng không nhiều.

Tôi lúc đó cũng có đu theo thần tượng, gặp toàn mấy chị em cùng fandom xinh đẹp không à, thế là nói với lòng phải cố gắng hơn nữa, giảm cân, chạy bộ suốt một tháng, ốm đi 4kg. Phải nói là ốm xuống thì thay đổi cũng khác luôn.

Lên năm ba, đi họp lớp cấp 3, bạn học còn chẳng nhìn ra tôi. Thời gian đó tôi nhuộm tóc màu xanh, chọn màu đó là vì luôn nhắc nhở bản thân phải luôn đẹp, phải giữ gìn da dẻ tốt, không được mập.

Lúc ăn cơm, có bạn học nữ cứ nhìn tôi chằm chằm, tôi ngại ngại hỏi cô ấy nhìn tôi làm gì, nhỏ nói tôi xinh quá nên kiềm không nổi. Tan tiệc, có bạn nam muốn chở tôi về nhà. Đến lúc đó tôi mới ý thức được là bản thân thực sự xinh lên rồi.

Haizz, nhưng vẫn chưa có bạn trai.

Trở nên xinh hơn thật đúng là một sự thay đổi lớn, cũng tự tin vào bản thân nhiều hơn. Phải cảm ơn những người bạn tốt đã không rời bỏ tôi, đã chấp nhận tôi; cảm ơn mấy nhỏ bạn thời đại học dễ thương, chị em luôn khen lẫn nhau để tạo động lực phấn đấu.

malemkhoang

Rìu Chiến
Bạn này, mẹ bạn ấy nói với bạn ấy là:
"Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ lười".
Bạn ấy đáp lại là: Con không lười.
Mẹ bạn ấy lại nói là: Thế thì mày xấu.