Nhờ tư vấn - Con gái có nên học tester hay không | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Con gái có nên học tester hay không

dainguyenvan

Gà con
Mình là nữ, sinh viên năm cuối của đại học bkhn, mình chuẩn bị đi thực tập tại Viettel nhưng mình nhận thấy khả năng lập trình của mình không đủ để mình trở thành 1 lập trình viên nên mình đang định chuyển hướng thành tester. Các bạn cho mình hỏi học tester từ con số 0 có khó không? Và lộ trình từ số 0 trở thành fresher mất bao lâu?

qminh19

Búa Gỗ Đôi
tester là dễ nhất rồi em nhé, anh đang theo học khoá lập trình fullstack mà còn thấy ngán đây, nhưng phải xem là em theo đuổi tester ở mảng nào nữa, vì nó vẫn phân ra test trên GUI và test databases nhé, mỗi bên có 1 cái nặng nhẹ và khác biệt nhất định, ko có anh văn cũng khó mà làm tester lắm

playboy16

Gà con
triển thôi bạn ơi.
Tester vẫn có nhiều hướng phát triển không cần chuyên về lập trình nhé.

tkhanhdat

Búa Đá
mọi ngành nghề đều có thể làm dc nếu bạn có chí
đừng nghĩ mình là con gái mà không làm được

Shun87

Búa Đá
mọi ngành nghề đều có thể làm dc nếu bạn có chí
đừng nghĩ mình là con gái mà không làm được
Giỡn hoài. Cái nào hợp thì mới theo chứ, đâm đầu vào cái ko hợp thì tới lúc đạt thành quả chắc chết cmn rồi vì nó chỉ nằm trong mơ thôi
Có câu nghề chọn người chứ người ko chọn nghề đấy nó ko sai đâu. Vì ra ngoài làm va chạm mới biết mình cần theo đuổi nghề gì đấy

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Chỉ cần đó là việc mình thích, những thứ khác không quan trọng.

tkhanhdat

Búa Đá
Giỡn hoài. Cái nào hợp thì mới theo chứ, đâm đầu vào cái ko hợp thì tới lúc đạt thành quả chắc chết cmn rồi vì nó chỉ nằm trong mơ thôi
Có câu nghề chọn người chứ người ko chọn nghề đấy nó ko sai đâu. Vì ra ngoài làm va chạm mới biết mình cần theo đuổi nghề gì đấy
cái này tuỳ thuộc vào kinh tế và tài năng của bạn chứ ko phải nghề chọn người
nghề chọn người là câu để chỉ người không tìm được việc phù hợp nên phải chọn nghề khác để phục vụ cuộc sống từ đó nâng cao tay nghề từ đó mới gọi là nghề chọn người

hakavn

Gà con
Làm test đi em, tư duy bên bkhoa mà làm test thì dev mệt lắm. tìm ra đầy bug :v