Có nên dùng trình diệt virus cho MacOS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có nên dùng trình diệt virus cho MacOS

creslife

Búa Gỗ Đôi
Xin chào mọi người,
Mình đang dùng cả Macbook Air M1 song song với laptop ASUS dùng Windows 11. Trên Windows vẫn dùng Eset internet security bản quyền để bảo vệ còn MacOS do RAM chỉ có 8GB nên chưa dám cài thêm antivirus.
Do mình cũng có chơi tiền ảo nên cũng sợ hack hiết này nọ vì dạo này thông tin rầm rộ ở VN bị cài ransomeware nhiều quá. Nên mọi người có ai dùng MacOS có dùng thêm trình diệt virus không vậy, và nếu có nên dùng loại nào cho nhẹ mà an toàn, vì sợ cài phần mềm bị theo dõi từ lúc nào không hay biết thì khổ.

hptrungduc

Rìu Sắt
Nếu mà an toàn tuyệt đối thì em nghĩ là chẳng ai viết phần mềm diệt virus cho mac làm gì bác ạ, bác cài bitdefender đi, bản total dùng được cho cả mac lẫn windows. Phòng còn hơn chống. Chúc bác mạnh khỏe.

5Characters

Rìu Sắt
MacOS nó có virus, cơ bản là thị phần nó ít nên không bị tấn công dồn dập và nhiều như win. Thậm chí cả win bây giờ cố tình tải đồ tào lao về cũng không save được, cố tình save thì win nó tự quét cũng bay.
Chắc ăn thì cứ cài đi, thêm một lớp bảo vệ thì chẳng có hại gì.
Bạn set dns quad9 nữa, nó sẽ loại bỏ mấy cái linh tinh độc hại khi duyệt web, giúp ích cũng rất nhiều.

creslife

Búa Gỗ Đôi
Mình mới cài thử Bitdefender Total 5 devices cho MacBook, iPad và iPhone luôn, để theo dõi có nặng máy không. Thêm lớp bảo mật cho an tâm, dạo này thấy toàn tin về hack hiếc cũng sợ.

hptrungduc

Rìu Sắt
Mình mới cài thử Bitdefender Total 5 devices cho MacBook, iPad và iPhone luôn, để theo dõi có nặng máy không. Thêm lớp bảo mật cho an tâm, dạo này thấy toàn tin về hack hiếc cũng sợ.
Không sao bác trải nghiệm một lần bị bế dữ liệu quan trọng đi là sẽ thấy thế giới này trôi chậm hơn, bớt lắng lo đi rất nhiều ấy bác. {big_smile}

creslife

Búa Gỗ Đôi
Không sao bác trải nghiệm một lần bị bế dữ liệu quan trọng đi là sẽ thấy thế giới này trôi chậm hơn, bớt lắng lo đi rất nhiều ấy bác. {big_smile}
Bitdefender trên macos dùng mấy ngày thấy nhẹ lắm, vẫn không thấy khác biệt gì so với lúc không cài nên tiếp tục sử dụng bit cho an tâm. Dữ liệu mình toàn lưu trên onedrive với icloud chứ không lưu trên ổ đĩa của macbook nên cũng không sợ lắm.

creslife

Búa Gỗ Đôi
MacOS nó có virus, cơ bản là thị phần nó ít nên không bị tấn công dồn dập và nhiều như win. Thậm chí cả win bây giờ cố tình tải đồ tào lao về cũng không save được, cố tình save thì win nó tự quét cũng bay.
Chắc ăn thì cứ cài đi, thêm một lớp bảo vệ thì chẳng có hại gì.
Bạn set dns quad9 nữa, nó sẽ loại bỏ mấy cái linh tinh độc hại khi duyệt web, giúp ích cũng rất nhiều.
Mình dùng cùng với adguard pro, mà một số trang như vnexpress bị xung đột nên nó chặn truy cập, chưa biết loại trừ ở đâu trong bitdefender for mac, thêm lớp bảo mật mà cũng không nặng máy gì cả.

creslife

Búa Gỗ Đôi
Đối với Mac theo mình thì không cần phần mềm diệt virus gì cả ,đã quá an toàn .Bạn đừng quây phá gì cả không có vấn đề gì hết .Mình đã dùng Mac 10 năm nay ,do CT cấp chỉ thiết kế ,web ,ngân hàng.....Không bao giờ có vấn đề gì .
Mình cài bitdefender thấy nhẹ, lúc đầu cài thử kaspersky trên macos mà bị lag kinh nên qua bit thấy ổn.

hptrungduc

Rìu Sắt
Bitdefender trên macos dùng mấy ngày thấy nhẹ lắm, vẫn không thấy khác biệt gì so với lúc không cài nên tiếp tục sử dụng bit cho an tâm. Dữ liệu mình toàn lưu trên onedrive với icloud chứ không lưu trên ổ đĩa của macbook nên cũng không sợ lắm.
Lưu trữ đám mây thì cần tài khoản, bác chưa cảm nhận được việc mất luôn cả quyền truy cập tài khoản lưu trữ đám mây thì chưa hiểu được đâu. Cứ cài thêm một lớp phòng thủ cho chắc cốp bác ạ.

creslife

Búa Gỗ Đôi
Lưu trữ đám mây thì cần tài khoản, bác chưa cảm nhận được việc mất luôn cả quyền truy cập tài khoản lưu trữ đám mây thì chưa hiểu được đâu. Cứ cài thêm một lớp phòng thủ cho chắc cốp bác ạ.
Mới mua key bitdefender total security cho 5 thiết bị 1 năm chỉ có 190k bóc seal. Dùng bản quyền cho an tâm. Sợ tải linh tinh mà không có antivirus chặn trước dễ dính bậy bạ, hehe.

hptrungduc

Rìu Sắt
Mới mua key bitdefender total security cho 5 thiết bị 1 năm chỉ có 190k bóc seal. Dùng bản quyền cho an tâm. Sợ tải linh tinh mà không có antivirus chặn trước dễ dính bậy bạ, hehe.
190k bóc seal luôn á, bác có thể cho em xin địa chỉ mua vào hộp thư không, chứ em đang định mua mà mua chính hãng của bit việt nam 3 năm gần củ cho 5 thiết bị

creslife

Búa Gỗ Đôi
190k bóc seal luôn á, bác có thể cho em xin địa chỉ mua vào hộp thư không, chứ em đang định mua mà mua chính hãng của bit việt nam 3 năm gần củ cho 5 thiết bị
Bạn liên lạc zalo ShareTech qua số 0789 76 78 77, bóc seal gửi qua zalo, đủ 366 ngày cho 5 thiết bị với bitdefender total security. Nếu bạn muốn nhận hộp tại nhà tự bóc seal cũng được ấy. Rồi add vào tài khoản bitdefender của mình để dùng.

hptrungduc

Rìu Sắt
Bạn liên lạc zalo ShareTech qua số 0789 76 78 77, bóc seal gửi qua zalo, đủ 366 ngày cho 5 thiết bị với bitdefender total security. Nếu bạn muốn nhận hộp tại nhà tự bóc seal cũng được ấy. Rồi add vào tài khoản bitdefender của mình để dùng.
Ok bác tốt quá em tìm mãi không có chỗ rẻ {big_smile} bên họ có dùng telgram hay gì không bác?