FreeSoft - Có ai muốn dùng thử Text Editor hàng Việt Nam không ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Có ai muốn dùng thử Text Editor hàng Việt Nam không ạ?

vinadevs

Búa Gỗ
Xin chào mọi người,

Mình có viết một phần mềm chỉnh sửa file Text và tìm kiếm file trên Windows.
Mọi người có thể bỏ chút thời gian cho mình góp ý không ạ?

Các chức năng chính:
Hỗ trợ giao diện tiếng việt
Duyệt file, folder theo cây và tab.
Tìm kiếm file.
Chỉnh sửa file Text lên đến 2 triệu dòng.
Tích hợp Terminal.
Bộ xử lý ảnh.
Xem Video, nghe nhạc.
Đọc File PDF (nếu như máy đã có cài sẵn Adobe Arobat Reader)
Nhiều chức năng khác nữa...

Xin cảm ơn!

--------------------------------------------------------------------------------------
RELEASES:
Version 1.0.7
Thêm thanh công cụ cho các lệnh hay dùng nhất.
Hỗ trợ xem file gif.

Version 1.0.5
Cải thiện bộ nhớ xuống chỉ còn 7.5 MB RAM khi mở lúc đầu.

Version 1.0.4
Hỗ trợ tự động xác định Code Page. Bật tắt trong phần setting. Mặc định sẽ bật.
Chuyển chức năng encoding từ menu Edit sang menu File.
Tăng tốc độ render video.

Sửa lần cuối:

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Xin chào mọi người,

Mình có viết một phần mềm chỉnh sửa file Text và tìm kiếm file trên Windows.
Mọi người có thể bỏ chút thời gian cho mình góp ý không ạ?

Các chức năng chính:
Duyệt file, folder theo cây và tab.
Tìm kiếm file.
Chỉnh sửa file Text lên đến 2 triệu dòng.
Tích hợp Terminal.
Bộ xử lý ảnh.
Xem Video, nghe nhạc.
Đọc File PDF (nếu như máy đã có cài sẵn Adobe Arobat Reader)
Nhiều chức năng khác nữa...

Xin cảm ơn!

Download:
https://www.explorerextra.com/
Youtube:

File .text phải k bác

vinadevs

Búa Gỗ
Tools duyệt file nhanh thật. Ko cần đẹp đẽ gì hết chỉ cần nhanh và ổn định là trên hết
Mình sẽ dùng tools này để edit{hug}
Cảm ơn bác nhiều. Nếu Tool so với Sublime Text hay Visual Studio Code thì chưa thể so sánh được nhưng được cái là người phát triển là dân VN chính hiệu nên chắc chắn sẽ lắng nghe ý kiến mọi ng để cải thiện tốt nhất.

Hamano Kaito

Moderator
Cảm ơn bác nhiều. Nếu Tool so với Sublime Text hay Visual Studio Code thì chưa thể so sánh được nhưng được cái là người phát triển là dân VN chính hiệu nên chắc chắn sẽ lắng nghe ý kiến mọi ng để cải thiện tốt nhất.
Với tools Sublime Text này mà load file nhiều dòng là coi như đơ app luôn. Của bạn mình chưa test
Còn với load nhiều dòng thì mình dùng EmEditor. Mình dùng Sublime Text chủ yếu là có màu nổi giữa các lệnh. Làm dễ phân biệt đỡ hoa mắt

vinadevs

Búa Gỗ
Với tools Sublime Text này mà load file nhiều dòng là coi như đơ app luôn. Của bạn mình chưa test
Còn với load nhiều dòng thì mình dùng EmEditor. Mình dùng Sublime Text chủ yếu là có màu nổi giữa các lệnh. Làm dễ phân biệt đỡ hoa mắt
Vâng bác. Nếu bác edit file tầm trên 1 triệu dòng thì bác bật chức năng Edit Large File Mode trong menu Edit. Nó sẽ tắt các chức năng ko cần thiết để chỉnh sửa nhanh hơn.

vinadevs

Búa Gỗ
Sau tải x64 đòi sign vào nữa nhỉ. Này có dùng marco, convert uft8 ko bác.
Window có cơ chế là sẽ cảnh báo những software mà chưa được sign (có chữ ký từ ủy ban chứng nhận phần mềm thương mại). Nhưng muốn lấy cái chứng nhận này phải có mã số công ty nữa nên tạm thời mình cứ để vậy. Hoặc bác dùng bản portable cũng được ạ. Chức năng macro chưa hỗ trợ bác. Có convert UTF8 ạ.

Sửa lần cuối:

vinadevs

Búa Gỗ
Tìm file nhanh quá. Chưa dùng nhiều nhưng tạm thời ổn và rất nhẹ với cấu hình máy cùi bắp của mình. :p
Các bác duyệt file bằng Ctrl + F trên của sổ Explorer Extra.
VD muốn tìm file video.mp4 trong thư mục Downloads thì có thể gõ downloads:video . Sau dấu : thì từ khóa tìm kiếm sẽ được làm mới lại ạ.

vinadevs

Búa Gỗ
Cảm ơn bác nhiều,
Mình test trên máy mình ok ạ.
Bác có thể cho mình xin file để test ko ạ. Nếu được.
Unicode, UTF8 tự nhận khi đọc file bác.

P/s: Ở bản release mới thì mình có bổ sung thêm chức năng dịch từ tiếng anh sang tất cả các ngôn ngữ.
Cách dùng chọn text cần dịch và nhấn F1.

Sửa lần cuối: