cmd giúp tự động cài đặt Office 2010 Toolkit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

cmd giúp tự động cài đặt Office 2010 Toolkit

montagiu

Rìu Sắt
Nhờ các cao nhân giúp đỡ mình
mình muốn viết cmd tự động cài Office 2010 toolkit này, nhưng mình chưa làm được, hiên chỉ gọi lên được như hình, mà không tự chạy, mình phải thao tác bấm vào E-Z Activator thì mới chạy và chạy xong phải bấm vào dấu X mới tắt chứ không hoàn toàn từ động chạy và thoát.
Mình có tìm hiểu và thêm vào tham số /s là chạy tự động nhưng không thành công.

code hiện tại của mình:
@echo off
start /wait %SystemRoot%\Office2010Toolkit\Office2010Toolkit.exe /s

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
mở readme lên xem nó có ghi gì về argument hay không. Còn không thì bỏ đi. Người viết tool không thêm vào thì bạn có gọi bằng trời cũng không được.
Các chức năng của tool này hoàn toàn có thể thực hiện bằng cmd không cần thông qua tool này.

carl353

Búa Đá
bạn bật cmd gõ Office2010Toolkit.exe --help hoặc -help xem có thông tin gì không, nếu nó có cup cấp các argument thì xài
còn cái bạn hỏi, khởi động lên rồi chọn này nọ rồi bấm active thì cái đó giống như thực thi một script, cần xài autoit hoặc cái gì đó tương tự như một số bạn trên có nói, sẽ không có argument nào hỗ trợ bạn làm như vậy đâu.
{smile}

malemkhoang

Rìu Chiến
Xác định được thời gian kết thúc thì dùng "kill process" là được. Nhưng để bấm một cái núm (buttons) thì phải có gái (GUI) nó mới bấm...​

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Nhờ các cao nhân giúp đỡ mình
mình muốn viết cmd tự động cài Office 2010 toolkit này, nhưng mình chưa làm được, hiên chỉ gọi lên được như hình, mà không tự chạy, mình phải thao tác bấm vào E-Z Activator thì mới chạy và chạy xong phải bấm vào dấu X mới tắt chứ không hoàn toàn từ động chạy và thoát.
Mình có tìm hiểu và thêm vào tham số /s là chạy tự động nhưng không thành công.

code hiện tại của mình:
@echo off
start /wait %SystemRoot%\Office2010Toolkit\Office2010Toolkit.exe /s
Xem phần đính kèm 48182
trò này làm được(chưa test) mà cực nhằn thấy rõ thôi nghiên cứu autoit đi.

montagiu

Rìu Sắt
cảm ơn tất cả mọi người, hiện tại mình đã giải quyết được vấn đề bằng 1 hướng khác rồi .

montagiu

Rìu Sắt
Hi, vì office 2010 và win 7 nên không thể sử dụng những scrip cmd dạng AIO tool, MAS .. vì mấy cái này không hỗ trợ trên win 7. và office 2010 rất kén chỉ duy nhất Office2010Tookit kích hoạt thấy ổn. Mình có hỏi bác Huỳnh Vũ Thắng thì bác nói soft này không hỗ trợ tự động chạy như Wandrv hay Windows Loader. Mình thấy đường nào cũng là kích hoạt nên mình đã chạy kích hoạt luôn trước khi đóng gói và chạy luôn scrips tạo tác vụ gia hạn hằng tuần. nên bản ghost bung ra sẽ chỉ chạy wandrv và chạy winloader thôi.