Chuyên mục: Tìm tên phim | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục: Tìm tên phim

jsman

Búa Gỗ Đôi
khó thế bác, e thấy đại khái phim này chắc thập niên 90 gì đó, cái thời còn xem tivi hoặc phim cuối tuần ấy. ko khéo phim ko có trên internet cũng nên
Theo e nhớ thì phim đó cũng chỉ gần đây thôi bác, tại vì e xem hồi còn thời sinh viên cơ mà, thời sv của e thì bắt đầu từ 2008

30265

Hakuna Matata
E đang tìm lại bộ phim nội dung đại khái là có 1 nhóm du hành thám hiểm gì đó lên hành tinh aurora thì phải, trong phim có 1 nhân vật nam diễn viên gốc Việt đóng (mà hình như có nói luôn vài câu tiếng Việt) và có cảnh đánh nhau với ông này trong 1 con tàu, cuối phim hình như chỉ còn 2 người sống sót 1 nam 1 nữ, cảnh cuối phim là 2 người này mở con tàu cứu sinh ra ôm nhau đang trôi lềnh bềnh trên 1 đại dương. các bác biết tên phim giúp e.

Theo e nhớ thì phim đó cũng chỉ gần đây thôi bác, tại vì e xem hồi còn thời sinh viên cơ mà, thời sv của e thì bắt đầu từ 2008

Pandorum (2009)

cygree

Gà con
Mình chào các bạn!
Mình muốn tìm lại bộ phim của trung quốc được sản xuất năm 1994 có tựa phim là
TÌNH CHÂU GIANG
Trong phim có bài hát rất nổi tiếng

Trong tim anh khắc sâu bao kỉ niệm
Tình yêu chân thành anh dành cả cho em
Dẫu cuộc đời như bể dâu thay đổi
Em mãi là ngọn lửa ấm trong đêm

Đã qua đi những tháng năm khờ dại
Hãy để anh tự lau nước mắt của mình
Lặng lẽ sống những đêm dài bất tận
Bao khổ đau chờ tia nắng bình minh

Khi trái tim anh như mùa đông giá lạnh
Anh đâu thành cánh chim nhỏ trùng khơi
Ngay cả lúc được tình yêu chắp cánh
Nào đã qua cơn bão táp cuộc đời
Những mộng ảo của vinh hoa phú quý
Cũng chỉ là vô nghĩa trước ngày mai.

Khi gặp em anh mới biết thế nào là hạnh phúc
Nhưng nỗi lòng mình anh càng giấu nơi sâu thẳm trái tim
Khi xa em, anh mới biết mình cô đơn nhường ấy
Nhưng dòng đời nước lũ ngăn anh đến tìm em

Khi mất em anh mới biết thế nào là đau khổ
Những mất mát đắng cay không xoá mờ kỉ niệm thiêng liêng
Anh nhớ đến em, nhớ bao nuối tiếc thiết tha
Thời gian như nước qua cầu
Đã lấy đi những gì tươi đẹp nhất

Hạnh phúc đến mà anh không biết dang tay đón nhận
Anh nào thấy gì đâu con đường nhỏ quanh co
Nảy nở trong anh những mầm xanh hy vọng
Những mầm xanh đó vươn lên trong cuộc sống
Khát vọng của ngày mai!

Bạn nào tìm được link phim cho mình xin với.
Mình cảm ơn nhiều.
vãi, copy ở đâu dài thế =))

ThuanAudio

Gà con
Có nhiều phim coi k nhớ nội dung luôn, chỉ ấn tượng với mặt nam nữ diễn viên chính, cũng không biết tên diễn viên không có hình ảnh luôn rồi sao các đồng chí ???

gsmfix

Gà con
Mình cần tìm bộ phim hồi nhỏ từng xem, hình như là 1 phần trong phim tể tướng lưu gù mà mình tìm không thấy. Trong phim có 1 đoạn là "một hôm trong kêu oan được đánh lính ra xem thì không thấy ai đánh lại vào 1 lúc sao thì đánh tiếp và thấy 2 bàn tay máu trên mặt trống, sao đó có người dẫn ổng quang đi đâu để phá vụ án" mình chỉ nhớ nhiêu đó không biết bạn nào có từng xem qua hay biết chỉ mình tên phim với cảm ơn các bạn nhiều ạ.

quanghuy92

Gà con
Chả là mình rất khoái series Female wars của hàn, tìm google hầu hết chỉ thấy phần 2 của series này, hình như 1 season có 16 phần, tìm thấy mấy phần nhưng link die, ae ai biết giúp mình với

quanghuy92

Gà con
Mình tra sao toàn ra film 18+ ko nhỉ {shame}
Đúng rồi đấy bác :)))

thanhchungvo

Gà con
Tài khoản bị khóa
Mình có 2 phim cần sự giúp đỡ tìm tên:

1. Phim chiếu những năm 9 mấy: nói về người đàn ông vớt được chiếu bình màu xanh có con quỷ cho điều ước xong sau đó lại lừa con quỷ đó vào bình rồi đóng nắp lại.

2. Phim trung quốc chiếu lâu lắm trên VTV nói về cuộc sống của anh thanh niên ở miền quê miền núi lên Bắc Kinh làm việc sau đó về quê xây dựng xưởng đá xanh rồi kinh doanh, đưa anh em lên thành phố thành lập công ty. nhớ mang máng là vậy

Nhờ các bạn có hiểu biết hoặc từng xem nhiều phim tìm giúp với ạ. Rất biết ơn.

Mọi người có ai từng coi qua đĩa vcd ngày xưa tựa là Lk tuấn vũ 7 chưa. Có 4 phim lồng nhạc nhưng mình chỉ biết phim đầu là Long Hổ Môn với phim cuối là UntralViolet thôi còn 2 phim ở giữa mình khổng biết tên. Mình nhớ là phim thứ 2 là 2 anh cầm kiếm solo với ma cà rồng và phim thứ 3 là 2 người solo súng 6 viên trong rừng tre ông già già bay bay trên mấy ngọn tre và có khúc cột mấy thằng vô trụ tay cầm búp hoa sen bắn khi nào rớt hoa sen thì thôi, còn có khúc bắn ông già lặn dưới nước rồi bất chợt bay lên lôi mấy người xuống nước nữa. Ai biết là phim gì không cmt giúp mình với.

anhthu91

Gà con
Phim lẻ (điện ảnh) Trung Quốc hoặc Đài Loan gì đó, nói về 1 đám người gọi điện thoại để lừa đảo người khác, có em gái của kẻ đi lừa người khác bị lừa tiền học, hình như em gái này sau đó tự sát hay sao ấy, ông anh trai trả thù hội lừa đảo qua điện thoại này, xong đánh nhau loạn lên.
Mình đã xem năm 2018 hay 2019.
Mình không nhớ cuối phim kết thúc như nào nhưng hình như ông anh trai đạp được nhóm lừa đảo hay sao ấy.

Các bác tìm giúp em nhé. Em trân trọng cảm ơn.

LeTrungDuc

Búa Gỗ
Lúc giờ mới thấy 1 cái topic như vậy luôn. {beauty}
Các bác thử giúp em 1 bộ phim khoa học viễn tưởng tuổi thơ của em với. Phim đó là phim bộ thì phải, hằng ngày nó đều phát trên tv, phim đó nói về khủng long, 1 đoàn người đi máy bay bị rớt xuống rừng rậm và phải sống trên 1 ngôi nhà trên cây, trong nhóm đó có 1 ông già là 1 nhà phát minh, xây dựng các hệ thống lưới điện bên dưới nhà trên cây......{big_smile}

xedua32

Rìu Vàng
Lúc giờ mới thấy 1 cái topic như vậy luôn. {beauty}
Các bác thử giúp em 1 bộ phim khoa học viễn tưởng tuổi thơ của em với. Phim đó là phim bộ thì phải, hằng ngày nó đều phát trên tv, phim đó nói về khủng long, 1 đoàn người đi máy bay bị rớt xuống rừng rậm và phải sống trên 1 ngôi nhà trên cây, trong nhóm đó có 1 ông già là 1 nhà phát minh, xây dựng các hệ thống lưới điện bên dưới nhà trên cây......{big_smile}
Miêu tả của bác em thấy giống The Lost World. Có một bộ cũng khá giống mà du hành thời gian là Terra Nova {brick}

Son1004

Gà con
Nhờ bác tìm dùm em series hoạt hình này coi hồi nhỏ trên tivi mà giờ tìm không ra: {sad}
  • Phim cần tìm là phim bộ (series phim ngắn nhiều tập); phim Anh - Mỹ
  • Thể loại: hoạt hình
  • Thời điểm trình chiếu: ~10 năm trước
  • Series hoạt hình về các doanh nhân, nhà phát minh nổi tiếng thế giới
  • Bất cứ một cảnh phim, một đoạn ngắn: các phát minh ra bút bi, kẹo cao su, tàu ngầm, máy bay, bóng bầu dục ...
Thank bác!!! {byebye}

taihdhpu2

Rìu Vàng
Nhờ mọi người tìm giúp e phim.
Phim do diễn viên Ngọc Thuận đóng, dc chiếu vào chương trình điện ảnh chiều thứ 7 hay chủ nhật gì đó ạ.
Nội dung phim là có vợ chồng này kết hôn nhưng không có con,...về sau người chồng chết...có đoạn cúng lễ để li dị phần âm.
Phim có 2 hay 3 tập gì đó ạ