Chuyên mục: Tìm tên phim | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục: Tìm tên phim

Chỉ liên quan thôi, tìm giúp mình sub hay thuyết minh của phim The Secret World of Alex Mack season 3 và 4. Mình tìm chỉ có sub season 1 và 2. Cảm ơn trước.

30265

Hakuna Matata
Không biết có ai hỏi chưa nhưng mình muốn tìm một bộ phim trung quốc, nhớ là có Bạch hổ đầu thai xuống trần đánh nhau với Rồng xanh, sau Bạch Hổ lượm được cuốn vô tự thiên thư 2 ông đốt sách chữ bay ra đanh nhau bùm choé

Người Vợ Chung Thủy (1999)

4shell

Búa Gỗ
Mình cần tìm phim:
1. Văn Nghệ Chủ Nhật: "Ôi mẹ chồng", diễn viên chính Kiều Thanh và Đức Khuê.

2. Phim của Liên Xô cũ thời 88-95, chỉ nhớ đoạn nội dung sau: một đám trẻ con chơi với nhau, nghịch ngợm cái máy phóng to thành người khổng lồ. Cái đoạn biến thành người khổng lồ đó là bị ngã thò chân giầy thể thao ra ngoài cửa sổ, ở ngoài nhìn thấy sợ quá chạy.

3. Phim bộ của Liên Xô cũ thời cuối 8x đầu 9x: có 1 anh chàng ngoài đời chơi với rất nhiều nhân vật trong truyện cổ tích, thường xuyên đi lại 2 thế giới thực tại và thế giới cổ tích. Sau cùng cưới công chúa trong cổ tích nhưng tổ chức ngoài đời thực. Có rất nhiều nhân vật trong cổ tích ra chúc mừng, có cả Fantomas đến nữa (nhớ nhất đoạn này vì hồi bé rất thích Fantomas)

4. Phim chiến tranh + kinh dị (trước xem trên HBO) thời 2k: Toán quân Mỹ đi vào sa mạc tiêu diệt khủng bố (hay gì đó) có cứu 1 người phụ nữ chùm kín người và mặt. Chỉ nhớ đến đoạn gần hết phim: người phụ nữ thò 2 tay dài hơn cả chiều cao của cô ta để lấy cốc nước ở trên bàn, cách đó chừng 3 mét.

5. Phim về Tứ quái TKKG của truyền hình Đức: Thanh Gươm Mắt Rồng. Hồi bé đang xem dở thì bị mất điện, sau không có cơ hội xem lại nữa.

Những phim hồi nhỏ xem nhưng chỉ nhớ được đến thế. Mong được mọi người giúp đỡ.
Xin cảm ơn trước rất nhiều

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cho em hỏi tìm tên phim mà em quên rồi. Phim bộ của Trung Quốc. Chiếu khoảng 2002 đến 2006. Nội dung phim có nhân vật tên Đại Quảng bị chết do hãm hại và sau này đầu thai tên là Vận Quảng. Người yêu của ông Đại Quảng cũng bị chết nhưng chưa đầu thai.

NGUYỄN TRUNG TIN

Búa Gỗ Đôi
Giúp mình tìm phim này với
Tên Phim: Những chiến binh huyền thoại những người bảo vệ truyền thuyết
Thể loại: hoạt hình thuyết minh
Đặc điểm: thời xửa xưa đài HTV7 hay chiếu

dammage

Rìu Chiến
2. Phim của Liên Xô cũ thời 88-95, chỉ nhớ đoạn nội dung sau: một đám trẻ con chơi với nhau, nghịch ngợm cái máy phóng to thành người khổng lồ. Cái đoạn biến thành người khổng lồ đó là bị ngã thò chân giầy thể thao ra ngoài cửa sổ, ở ngoài nhìn thấy sợ quá chạy.
không biết phim nga nào như vậy nhưng có 1 phim mỹ nội dung tương tự

phim này có 2 phần, cái này là phần 2, còn phần 1 là mấy đứa nhóc bị thu nhỏ và lạc trong đám cỏ trước sân nhà

Sửa lần cuối:

4shell

Búa Gỗ
không biết phim nga nào như vậy nhưng có 1 phim mỹ nội dung tương tự

phim này có 2 phần, cái này là phần 2, còn phần 1 là mấy đứa nhóc bị thu nhỏ và lạc trong đám cỏ trước sân nhà

Phim mình cần tìm là của Liên Xô cũ cơ.
Dù sao cũng cảm ơn bạn.

Cái phim này phần 1 là: honey i shrunk the kids 1989

macqueen

Búa Gỗ Đôi
Phim này mình xem cũng lâu rồi,chắc cũng phải chục năm.
Hồi nhà còn sài cái tivi màu,xong có mấy cái ăng ten,xem được cả mấy kênh ko màu á các thím

Phim nói về tình yêu của một anh chàng (tiều phu !? hay thư sinh gì đó) với một cô hồ ly tinh.
Mình chỉ nhớ vài đoạn thôi
Đại khái a này yêu cô này xong sao đó.Xong cô này phải cưới quỷ vương hay gì đó,có hẳn một cái đám cưới ma,xong anh này xông vô cứu thì phải !?

Nhớ ko nhầm là a này vô một cái động ở gần bờ biển,mượn được thanh kiếm gì á,xong đem đi phang quỷ vương ở hôn lễ của nó luôn

Còn một cái nữa là phim có cái câu nói đi nói lại là "bát nhược ba la mật" hay sao đó

Mình chỉ nhớ được phim mang máng thế vì lâu quá rồi

trumxahoiden

Búa Gỗ
Có thể là phim này phim thư sinh mà yêu ma nữ thì chỉ có bộ này thôi Thiện Nữ U Hồn - A Chinese Ghost Story Collection 1987-2011

Phim thứ 2 thì có thể là tây du ký của châu tinh trì đóng phim có 2 phần

macqueen

Búa Gỗ Đôi
Có thể là phim này phim thư sinh mà yêu ma nữ thì chỉ có bộ này thôi Thiện Nữ U Hồn - A Chinese Ghost Story Collection 1987-2011

Phim thứ 2 thì có thể là tây du ký của châu tinh trì đóng phim có 2 phần
Phim đó chắc cũng cùng thời kì với tây du kí của Châu Tinh Trì
Nhưng 2 phầnđó mình xem hết r ko phải ợ
chi tiết quan trọng là đám cưới Quỷ Vương và có 1 đạo sĩ diệt ma

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cho mình hỏi phim với. Mình chỉ nhớ phim của Đài Loan hay HongKong gì ý. Phim nói về ông này tên Vận Quảng bị ám hại chết xong đầu thai tên là Đại quảng. Còn ny cũng bị chết nhưng không được đầu thai thì phải. Không nhầm là chiếu trên VTV tầm tối

dammage

Rìu Chiến
Cho mình hỏi phim với. Mình chỉ nhớ phim của Đài Loan hay HongKong gì ý. Phim nói về ông này tên Vận Quảng bị ám hại chết xong đầu thai tên là Đại quảng. Còn ny cũng bị chết nhưng không được đầu thai thì phải. Không nhầm là chiếu trên VTV tầm tối
thằng đó kiếp trước yêu 1 em đào hát xong cả 2 bị giết, em kia thì linh hồn bị giam giữ trong chiếc lồng đèn còn thằng này thì xương cốt bị ếm làm cho xui 10 kiếp, khúc sau nó gặp lại em ma nữ kia xong nhớ ra mọi chuyện, xong nhờ thằng cảnh sát giúp đỡ, phim có tựa là lồng đèn da người, trên mấy trang online có đó bạn coi thử coi đúng hông

taihdhpu2

Rìu Vàng
thằng đó kiếp trước yêu 1 em đào hát xong cả 2 bị giết, em kia thì linh hồn bị giam giữ trong chiếc lồng đèn còn thằng này thì xương cốt bị ếm làm cho xui 10 kiếp, khúc sau nó gặp lại em ma nữ kia xong nhớ ra mọi chuyện, xong nhờ thằng cảnh sát giúp đỡ, phim có tựa là lồng đèn da người, trên mấy trang online có đó bạn coi thử coi đúng hông
Cảm ơn bác nhưng phim này là phim bộ bác à. Phim của bác nói là "Lồng đèn da người" nó là phim lẻ ạ.

30265

Hakuna Matata
Cho em hỏi tìm tên phim mà em quên rồi. Phim bộ của Trung Quốc. Chiếu khoảng 2002 đến 2006. Nội dung phim có nhân vật tên Đại Quảng bị chết do hãm hại và sau này đầu thai tên là Vận Quảng. Người yêu của ông Đại Quảng cũng bị chết nhưng chưa đầu thai.

Đại Náo Quảng Xương Long (1997)

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình chào các bạn!
Mình muốn tìm lại bộ phim của trung quốc được sản xuất năm 1994 có tựa phim là
TÌNH CHÂU GIANG
Trong phim có bài hát rất nổi tiếng

Trong tim anh khắc sâu bao kỉ niệm
Tình yêu chân thành anh dành cả cho em
Dẫu cuộc đời như bể dâu thay đổi
Em mãi là ngọn lửa ấm trong đêm

Đã qua đi những tháng năm khờ dại
Hãy để anh tự lau nước mắt của mình
Lặng lẽ sống những đêm dài bất tận
Bao khổ đau chờ tia nắng bình minh

Khi trái tim anh như mùa đông giá lạnh
Anh đâu thành cánh chim nhỏ trùng khơi
Ngay cả lúc được tình yêu chắp cánh
Nào đã qua cơn bão táp cuộc đời
Những mộng ảo của vinh hoa phú quý
Cũng chỉ là vô nghĩa trước ngày mai.

Khi gặp em anh mới biết thế nào là hạnh phúc
Nhưng nỗi lòng mình anh càng giấu nơi sâu thẳm trái tim
Khi xa em, anh mới biết mình cô đơn nhường ấy
Nhưng dòng đời nước lũ ngăn anh đến tìm em

Khi mất em anh mới biết thế nào là đau khổ
Những mất mát đắng cay không xoá mờ kỉ niệm thiêng liêng
Anh nhớ đến em, nhớ bao nuối tiếc thiết tha
Thời gian như nước qua cầu
Đã lấy đi những gì tươi đẹp nhất

Hạnh phúc đến mà anh không biết dang tay đón nhận
Anh nào thấy gì đâu con đường nhỏ quanh co
Nảy nở trong anh những mầm xanh hy vọng
Những mầm xanh đó vươn lên trong cuộc sống
Khát vọng của ngày mai!

Bạn nào tìm được link phim cho mình xin với.
Mình cảm ơn nhiều.