Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 90 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thức ăn ngon thì ai cũng muốn , nhưng hồi nhỏ tôi có có ấn tượng với câu nói : Miếng ăn là miếng tồi tàn , mất ăn 1 miếng lộn gan lên đầu
Do đó tôi ko yêu cầu phải có món ăn ngon , có gì ăn đó miễn no bụng ko bị độc là tốt rồi , nhưng nếu như được ăn món ngon thì càng quý hơn
Ở nhà tôi ko có đề nghị ăn cái này hay cái nọ . Dù trong bụng cũng khoái được ăn món mình thích :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thức ăn ngon thì ai cũng muốn , nhưng hồi nhỏ tôi có có ấn tượng với câu nói : Miếng ăn là miếng tồi tàn , mất ăn 1 miếng lộn gan lên đầu
Do đó tôi ko yêu cầu phải có món ăn ngon , có gì ăn đó miễn no bụng ko bị độc là tốt rồi , nhưng nếu như được ăn món ngon thì càng quý hơn
Ở nhà tôi ko có đề nghị ăn cái này hay cái nọ . Dù trong bụng cũng khoái được ăn món mình thích

Ngày xưa mẹ tôi làm bánh thì chỉ dựa vào cuốn sách nhỏ, hướng dẫn không rõ ràng nhưng mẹ tôi vẫn làm ra được món ăn ngon. Hồi nhỏ được ăn toàn món ngon từ mẹ nấu nên vì vậy cũng thích ăn ngon và tìm hiểu cách làm.

Giờ thì có video hướng dẫn tận tình vậy mà chưa chắc đã làm thành công, người ta bây giờ may mắn quá, đầy đủ tiện nghi hổ trợ, mẹ tôi ngày xưa toàn làm bằng tay không đó bạn, nướng bánh thì hoặc là dùng nồi gang hay là cái thùng nhôm đặt trên bếp dầu, nhiều khi ăn còn nghe mùi khói của dầu.

Tôi giờ ở nơi không có đầy đủ nguyên vật liệu nên có nấu gì thì cũng chỉ tạm bợ và cũng hạn chế vì lý do sức khoẻ. Chia sẻ các video lên đây cho bạn nào có tâm hồn ăn uống thì xem cho biết đó bạn.