Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 211 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
[ENG SUB] Thịt Kho Tàu vuông tròn ngon tuyệt cho cả năm sung túc | Flagship Caramelized Pork

Vuông tròn là tượng trưng cho "Trời, Đất, ý tưởng có từ thời Vua Hùng vương thứ 6, trong sự tích bánh Dày, bánh Chưng mà Hoàng Tử Liêu cả đêm làm để dâng lên chúc Thọ vua cha. Bây giờ ý tưởng ấy chuyển đến với thịt heo, trứng vịt cũng thú vị chứ.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khu bác ở không có nhiều người Việt nên vắng lặng lắm cháu ơi, Tết chỉ riêng mình biết thôi, giờ lại thêm Cô Vy hoành hành nên bác rất sợ giao tiếp với người ta cháu à, mỗi lần đi chợ rất là miễn cưỡng, rồi thì đi về còn phải lo lau rửa sản phẩm nữa cháu. Bác ở bên này lâu nên cũng giản tiện việc đón Tết rất nhiều cháu à, thật sự năm 2020 người ta chết quá nhiều vì Cô Vy làm cho trong lòng mình không còn thấy vui vẻ gì, mình còn được sống mạnh khoẻ là may mắn lắm rồi. May là còn có niềm vui với cái PC nếu không thì buồn chán lắm.
Cho tôi tham gia với nhe.

Cái gì nó đến rồi nó lại đi mà. Phận già như chúng mình dù ở bất cứ đâu chỉ lấy niềm vui gia đình làm động lực sống. Gia đình đầm ấm vui vẽ, đoàn viên thì mình nhìn ra ngoài khung trời ấy cũng đầy hoa và ngược lại. Niềm vui với PC, sự đam mê và hiểu biết về PC của Bác rất trân trọng và quý, trên diễn đàn Bác luôn có cách truyền cảm hứng cho lớp trẻ kể cả lớp già như tôi, rất quý lắm.

Ở bên đây tết đã đến nhưng đa phần mất vui vì thiếu đoàn viên do dịch bệnh, con người ít di chuyển nên khung cảnh ảm đạm như chưa bao giờ có.

Nhân tiện, chúc Bác cùng gia quyến một năm trọn niềm vui, an khang, phát đạt.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho tôi tham gia với nhe.

Cái gì nó đến rồi nó lại đi mà. Phận già như chúng mình dù ở bất cứ đâu chỉ lấy niềm vui gia đình làm động lực sống. Gia đình đầm ấm vui vẽ, đoàn viên thì mình nhìn ra ngoài khung trời ấy cũng đầy hoa và ngược lại. Niềm vui với PC, sự đam mê và hiểu biết về PC của Bác rất trân trọng và quý, trên diễn đàn Bác luôn có cách truyền cảm hứng cho lớp trẻ kể cả lớp già như tôi, rất quý lắm.

Ở bên đây tết đã đến nhưng đa phần mất vui vì thiếu đoàn viên do dịch bệnh, con người ít di chuyển nên khung cảnh ảm đạm như chưa bao giờ có.

Nhân tiện, chúc Bác cùng gia quyến một năm trọn niềm vui, an khang, phát đạt.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ tâm tư, ở VN năm nay thấy buồn còn tôi ở đây cảnh hoang vắng vào dịp Tết đã là cái quen thuộc từ lâu. Phải chấp nhận và sống chung với lũ thôi. Cái quan trọng là trong tâm mình thanh thản, có niềm vui giúp người, giúp đời, khả năng vật chất không có thì giúp bằng cách chia sẻ lại kinh nghiệm thực hành máy cho các bạn newbie thôi. May mà có cái trúng, nếu trật thì có chuyên gia vào chỉnh đốn cũng là cho tôi có thêm nhiều bài học mới. Chỉ e rằng tuổi ngày càng cao thì trí nhớ và sự nhạy bén sẽ giảm đi nhiều lắm thế nhưng cái đam mê với máy tính vẫn không hề suy giảm. Tôi bị mắc cái nghiệp này rồi.

Tôi cũng xin trân trọng chúc bạn cùng gia quyến một năm mới luôn sức khỏe, an lành, vạn sự như ý nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cách lột hột vịt lạt/muối để nấu thịt kho hột vịt nhanh nhất Tết 2021/How to remove eggshell quickly

Cách lột vỏ này không ổn lắm, trứng vẫn không nguyên vẹn, tôi nhớ có người bày cách cho trứng đã luộc vào một cái hộp có cho thêm chút nước và đậy nắp hộp lại. Sau đó lắc thật mạnh vài lần là lấy vỏ trứng dễ dàng, cách đó tôi đã thực hành với trứng gà luộc, còn trong video là trứng vịt muối, các bạn thử xem thế nào nhé.

Sửa lần cuối: