Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 153 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hjhj e đi du ngoạn hổm rày đi lung tung tưởng nó xuống ký ai dè cân thử nó lên 6kg luôn á bác
Hahaha, tôi chưa thấy ai vừa đi du hí vừa ăn ngày x bữa mà xuống cân đâu bạn. Cứ khứ hồi mà hết tiền hoặc passport bị thất lạc thì lúc đó mới xuống cân nhe. Hahaha, nói vui nhe, chứ được như bạn là hạnh phúc lắm, thư thái và an nhàn thì sợ gì kg ha.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hahaha, tôi chưa thấy ai vừa đi du hí vừa ăn ngày x bữa mà xuống cân đâu bạn. Cứ khứ hồi mà hết tiền hoặc passport bị thất lạc thì lúc đó mới xuống cân nhe. Hahaha, nói vui nhe, chứ được như bạn là hạnh phúc lắm, thư thái và an nhàn thì sợ gì kg ha.
Hjhj vâng bác, e thấy nhiều người họ đi nhiều khi ko liên tục và nhiều như e, e đi lung tung suốt đó bác, còn họ đi mới xíu xiu đã than mệt, rùi tới khi về cân lên xuống mấy kg luôn vì đi nhiều phải vận động calo nó tiêu hao í bác kkkk😅😅😅😅

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn Bác đã hỏi thăm và thông tin về sản phẩm gạo, nấu kèm cháo bột yên mạch. Nói thật với Bác tôi cũng mới được hướng dẫn đây là lần đầu tiên. Ở chỗ tôi thì việc nấu nướng ở nhà do các cháu đảm trách, bản thân tôi tuy nhiều tuổi nhưng không có bệnh nhiều trong người (trừ bệnh dạ dày kinh niên) nên cũng không yêu cầu để gây áp lực cho gia đình trong việc ăn uống hằng ngày, hay nói một cách khác là có gì ăn nấy, sức khỏe của tôi hiện chỉ ăn được 1 bát cơm cho một bữa ăn và có thể ngày ăn tới 4-5 lần (đau dạ dày mà). Ở bên này như Bác biết thì thực phẩm không thiếu thứ gì, chỉ có điều là điều kiện để có nó thì có lúc cũng đắn đo khi mua sắm.

Cũng thương lắm Bác ơi, hàng ngày các cháu cứ hỏi "Nội ơi, nội có thèm ăn gì không để cháu đi chợ...", mừng, thương ứa nước mắt luôn vì sau bao năm cực khổ, vất vã thì mình cũng đã được an nhàn hưởng phước của con cháu. Đối với tôi những cư xử của con cháu như vậy là món ăn ngon nhất của cuộc đời mình rồi, còn gì hơn nên tôi hay nói các cháu "Nội thèm một bát canh cua rau đay, nhưng các con mua về để nội nấu cho", mình nói vậy để các cháu mua về, mình vào bếp vừa nấu vừa gặm nhấm hạnh phúc đang có. Thường thì cuối tuần các con cháu về quây quần bên mân cơm thì mình chỉ ngồi nhìn các cháu ăn, nó chuyện rôm rả là mình no rồi.

Cảm ơn Bác đã quan tâm và thông tin, ngày đầu năm mới cũng lẩn thẩn tâm sự hoàn cảnh tí nhe. Chúc Bác và gia đình hạnh phúc, an khang, thành công.

Chúc mừng bạn nhé, tới tuổi này thì ai cũng ao ước được như bạn đó. Bạn gieo nhân tốt nên hái được quả ngọt chẳng phải bận tâm gì về kiếp sau của mình. Tôi cũng chúc bác cùng gia quyến luôn sức khoẻ và vạn sự an lành.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nghe nói hồng giòn trồng để cho ngựa ăn
Ối giời ơi bạn nói gì thảm thế. Khi quả Hồng được mùa và mất giá (không ai sử dụng) thì người ta mới nghĩ đến cho ngựa ăn, chứ thức ăn của ngựa đâu phải quả Hồng. Ở bên tôi ở cũng thế, có mùa nó dư hàng nên trái Thanh Long họ mang cho bò ăn, cà rốt, bông cải không mua buộc lòng phải cho súc vật ăn bớt chứ có ai trồng hoa quả trái cây cho súc vật ăn đâu??????. Bạn nói thế người nông dân buồn lắm.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đại Hạ Giá Tôm Hùm Tươi Ngon và Siêu Rẻ Cho Ngày Lễ - Gói Cứu Trợ 475 Triệu Đô Cho Doanh Nghiệp Nhỏ

Ở chỗ chúng tôi cũng có nhiều gói cứu trợ (gọi là hỗ trợ) của Chính phủ nhưng thường sử dụng hỗ trợ cho các doanh nghiệp, ngân hàng để tập trung đến với người nông dân, doanh nghiệp (khó tiếp cận được lắm vì thủ tục nhiêu khê) còn lại như trên clip nói hay ở chỗ tôi việc này thì thường tùy địa phương phát động kêu gọi người dân tham gia, gọi tên là "giải cứu" và thực hiện ngay tại chỗ. Nhưng khi mới bắt đầu thì tốt, sau dần thì có một số cá nhân lợi dụng "giải cứu" cũng niêm yết bảng hiệu giải cứu và đưa các sản phẩm ế, kém chất lượng ra để lừa người mua.

Thương nhân mà có máu gian (gọi gộp là gian thương) thì họ rất nhanh nhạy trong dựa vào các chính sách để thu lợi nhuận không chính đáng, chỉ có người mua là thiệt, bở vậy các cụ xưa có câu "mua lầm chứ bán không bao giờ lầm".
Cảm ơn.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chúc mừng bạn nhé, tới tuổi này thì ai cũng ao ước được như bạn đó. Bạn gieo nhân tốt nên hái được quả ngọt chẳng phải bận tâm gì về kiếp sau của mình. Tôi cũng chúc bác cùng gia quyến luôn sức khoẻ và vạn sự an lành.
Cảm ơn Bác nhiều, nhân tiện khoe với Bác luôn: Hàng ngày, sáng thức dậy thể dục, vệ sinh cá nhân, pha bình trà và làm vài hớp, chuẩn bị xe đưa các cháu đến trường, về nhà lại là khoản hơn 7sa; Bắt đầu làm việc là kiểm tra đơn hàng của đứa cháu dân (cháu làm về dịch vụ thiết kế quảng cáo) xem có gì phụ cháu được không qua bảng phân việc của cháu, tôi cũng mày mò (qua HD của cháu) thiết kế phụ cháu (tôi hay SD CorelDraw và AutoCAD. Hàng tháng thu nhập thêm cũng được hơn $500. Đến 4pm, lại chuẩn bị xe đi đón các cháu về. Tối rãnh thì lên diễn đàn nghêu ngao. cuộc sống cứ thế đi dần vào một kiếp tới đó Bác.

Cuộc sống, tôi nghĩ muốn làm "ác" ta phải có cái nhẫn tâm và có quyền lực, địa vị xã hội; muốn làm "Thiện" ta phải có cái tâm thiện và quan trọng phải có tiềm lực kinh tế. Nói theo Triết học "Vật chất quyết định ý thức" ở đây quyền lực, địa vị, kinh tế là vật chất mà tôi thỉ không có những thứ đó nên phải chịu làm một người bình thường thong dong tự tại (hy vọng được cho đến khi nhắm mắt). Cố gắng sống để làm một hình tượng "người tử tế" cho các cháu làm theo là mãn nguyện lắm như lời Bác chúc phúc cho tôi.

Rất cảm ơn sự quan tâm của Bác.