Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 106 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cả một trang tin và ảnh làm cho cho người xem cảm thấy bực mình vì "thèm". Bác cần phải có lưu ý rằng "Trang tin này không dành cho những người đang đói bụng".
Khâm phục công trình được sư tầm rất công phu của Bác, coi từng clip cũng như mình đang đi du lịch trên dãi hình chữ S. Cảm ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cả một trang tin và ảnh làm cho cho người xem cảm thấy bực mình vì "thèm". Bác cần phải có lưu ý rằng "Trang tin này không dành cho những người đang đói bụng".
Khâm phục công trình được sư tầm rất công phu của Bác, coi từng clip cũng như mình đang đi du lịch trên dãi hình chữ S. Cảm ơn.

Cảm ơn bạn đã quan tâm, thật sự vào topic này đói bụng lắm bạn, nói chứ người ta bây giờ sung sướng quá, có video hướng dẫn hẳn hoi, mà tôi thấy có nhiều cái tôi thực hành theo cũng thất bại, không biết người ta có giấu nghề hay không hoặc có thể mình làm sai không chừng?
Mẹ tôi ngày xưa chỉ làm theo một cuốn sách dạy nấu ăn, họ nói cũng không rõ ràng lắm nhưng mẹ tôi vẫn làm ra được các sản phẩm rất ngon lành. Thời đó làm bánh trái khổ lắm bạn, dụng cụ không có đầy đủ như bây giờ, cái gì cũng phải làm bằng tay. Thế mới biết mình còn thua ông bà, cha mẹ của mình nhiều lắm.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn đã quan tâm, thật sự vào topic này đói bụng lắm bạn, nói chứ người ta bây giờ sung sướng quá, có video hướng dẫn hẳn hoi, mà tôi thấy có nhiều cái tôi thực hành theo cũng thất bại, không biết người ta có giấu nghề hay không hoặc có thể mình làm sai không chừng?
Mẹ tôi ngày xưa chỉ làm theo một cuốn sách dạy nấu ăn, họ nói cũng không rõ ràng lắm nhưng mẹ tôi vẫn làm ra được các sản phẩm rất ngon lành. Thời đó làm bánh trái khổ lắm bạn, dụng cụ không có đầy đủ như bây giờ, cái gì cũng phải làm bằng tay. Thế mới biết mình còn thua ông bà, cha mẹ của mình nhiều lắm.
Ngày xưa, khi còn bé chúng mình muốn ăn gì cũng do mẹ nấu chứ có được ra tiệm ngồi chểm chệ gọi món ăn đâu từ đó tất cả những món ăn trên đời mình đều được ăn với công thức nấu, tỷ lệ gia giảm gia vị của các cụ nấu đã ngấm vào trong vị giác, trong tiềm thức của mình và cũng từ đó không món gì trên đời mà người khác nấu mình dùng thấy ngon bằng mẹ mình nấu cả và tôi nhận thức ra 1 điều, hạnh phúc nhất trong cuộc đời con người ta là sự ấm êm gia đình kết hợp với những bữa ăn xum vầy, nhớ nhất là khi ngồi vào bàn ăn thì ánh mắt của Bố, của mẹ luôn ánh lên niềm hạnh phúc khi các cụ lướt qua các khuôn mặt con cháu đang ngồi mà không vắng ai (cái này tôi cảm nhận được khi tôi đã ở vào vị trí các cụ ngày xưa). Tôi nhớ nhất, mẹ tôi luộc chỉ 1 đĩa rau muống thôi nhưng không bao giờ bà cụ luộc chín, anh chị em tôi anh từ nhỏ cho đến khi trưởng thành có đi vào tiệm người ta luộc cực kỳ ngon , mọi người đều khen, riêng chúng tôi không khen (món mẹ nấu mà, hiện các tiệm ăn sau nay ở VN hay ghi câu này để chào mời khách)
Tôi nó miên man cũng là để có dịp nhớ lại chuyện xưa đồng thời cũng giải bày với Bác là tại sao chúng ta cũng làm theo hướng dẫn, thậm chí vừa coi clip vừa nấu nhưng các món ăn vẫn không vừa ý (chỉ có mình không vừa ý, con cháu có đứa nó lại khen ngon). thực phẩm, gia vị hiện này nhiều vô số kể nhưng nhất định chế biến mình thấy vẫn không vừa ý là như thế.