Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Mình không thích các loại Tool.
Chỉ thích chính hãng, đỡ rách việc.
Bạn nếu thực sự muốn tải và cài đặt Office VL trực tiếp từ Microsoft thì mình chỉ bạn cách này nhé:
1/ Download Tool này của MS:
2/ Làm theo hướng dẫn của trang này:
3/ Config theo link này:
=> Như vậy bạn sẽ tải được tực tiếp Office VL nhé.
Vâng, cảm ơn bạn, để có thời gian mình sẽ làm theo cách của bạn.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
thật ra thì mình cũng ko hiểu chổ đó? đại khái là cài win 10 lại bao nhiêu lần cũng tự active bằng key dỏm đó?
giờ bạn có thể hướng dẫn mình tháo cái key đó ra lun được không?
Cách duy nhất an toàn là Update lại BIOS.
Tải trên trang chủ của hãng sản xuất máy tính ấy.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
EM khi cài office 2016 và 2019 trên bản Win10pr cài xong offcie cứ lỗi k load lại dc mail cứ hiện cửa sổ đăng nhâp email và pass để nhập vô, mỗi lần reload mail là nó lại hiện lên cửa sổ đó. Xin hỏi các bác là lỗi j ah và có Fix dc lỗi này k ạ.Tks các bác
Bạn cài đặt lại Mail cho Windows 10 và Mail cho Outlook xem.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em không biết em hỏi ở post này có được hay không, nhưng em cứ bị thắc mắc hoài (chắc do kiến thức em chưa tới hic hic). Số là bạn em có xài phần mềm kế toán Smart Pro và đã đổi con lap khác, em đi mua và sử dụng office 365, và câu chuyện bắt đầu từ đây: Smart Pro nó không cho xuất dữ liệu bằng excel, em đã call hỏi tư vấn viên thì được trả lời là phần mềm chỉ chạy được với office 2010 thôi. Và thắc mắc của em là: quái lạ, sao lại phân biệt 2010 với các phiên bản office khác được nhể, thà như phân biệt giữa đuôi .xls của 2003 với .xlsx của 2007 thì em còn hiểu nôm na.
Có anh chị cao nhân nào có thể giúp em vấn đề này không ạ. Hic qua giờ hỏi chú Gồ mà chả được gì. Chẳng lẽ bỏ đi mớ tiền và uninstall 365 rồi quay về thời kỳ nào đó với 2010 :(
Từ bản Office 2013 về sau nó thay nhân cơ chế mới rồi nên phần mềm kế toán cũ không tương thích là hiển nhiên rồi bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khác nhau ở chỗ đã Active vĩnh viễn và dùng thử 90 ngày.
Bạn phải làm theo thứ tự sau:
1/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net stop sppsvc"
2/ Copy đè cả thư muc: "2.0" vào: "C:\Windows\System32\spp\store\"
Và thư mục: "EnterpriseS" vào: "C:\Windows\System32\spp\tokens\skus\"
3/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net start sppsvc"
4/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh:
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
exit
5/ Thay Key đã dùng để Active Windows 10 Enterprise LTSC 2019 mà bạn đã dùng để Active.
=> Chúc bạn thành công.

Cảm ơn cháu đã hướng dẫn, riêng cái Skus "EnterpriseS Eval" nó vẫn còn nằm trong đó cháu à, mình chép đè skus là chép thêm vào EnterpriseS thôi, chứ mình đâu có xoá cái Eval. Với bác thì bác rename cái "EnterpriseS Eval" hay move nó ra chổ khác, hoặc tạo một folder mới, cho nó vô đó. Trên giao diện desktop lúc này mất cái dòng Evaluation bên dưới góc phải luôn.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn cháu đã hướng dẫn, riêng cái Skus "EnterpriseS Eval" nó vẫn còn nằm trong đó cháu à, mình chép đè skus là chép thêm vào EnterpriseS thôi, chứ mình đâu có xoá cái Eval. Với bác thì bác rename cái "EnterpriseS Eval" hay move nó ra chổ khác, hoặc tạo một folder mới, cho nó vô đó. Trên giao diện desktop lúc này mất cái dòng Evaluation bên dưới góc phải luôn.
Cháu để nguyên không xóa bỏ đi và copy thêm thư mục "EnterpriseS", sau đó thay Key để tránh lỗi thôi.
Khi đã thay Key rồi thì thư mục "EnterpriseS Eval" nó chẳng ảnh hưởng gì cả nên không cần thiết xóa đi.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Khác nhau ở chỗ đã Active vĩnh viễn và dùng thử 90 ngày.
Bạn phải làm theo thứ tự sau:
1/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net stop sppsvc"
2/ Copy đè cả thư muc: "2.0" vào: "C:\Windows\System32\spp\store\"
Và thư mục: "EnterpriseS" vào: "C:\Windows\System32\spp\tokens\skus\"
3/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net start sppsvc"
4/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh:
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
exit
5/ Thay Key đã dùng để Active Windows 10 Enterprise LTSC 2019 mà bạn đã dùng để Active.
=> Chúc bạn thành công.
Cám ơn bạn @NGHEO nhiều đã giúp đỡ hiểu rõ hơn ( cho phép mình copy mấy lệnh này nhé)

DungCantho

Búa Đá
Chào các bạn

Tôi vừa mua một Desktop Dell OptiPlex 990 I7 Ram 8G
Đã cài Win 10 Education 64 bit
Sau đó tiếp tục cài Office 2019 Proplus Retail (lấy bản gốc từ Microsoft)
Khi cài không thấy hỏi chọn bản 32 hay 64 gì cả
Kiểm tra lại ở phần About thì thấy chỉ là Microsoft office 32 bit
Nhờ các bạn chỉ giúp làm sao Install được office 64 bit
Cám ơn nhiều

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Chào các bạn

Tôi vừa mua một Desktop Dell OptiPlex 990 I7 Ram 8G
Đã cài Win 10 Education 64 bit
Sau đó tiếp tục cài Office 2019 Proplus Retail (lấy bản gốc từ Microsoft)
Khi cài không thấy hỏi chọn bản 32 hay 64 gì cả
Kiểm tra lại ở phần About thì thấy chỉ là Microsoft office 32 bit
Nhờ các bạn chỉ giúp làm sao Install được office 64 bit
Cám ơn nhiều
Dạ Chú gỡ office ra rồi cài lại, thay vì Chú nhấn file setup.exe để cài đặt (nó sẽ mặc định cài bản 32bit) thì Chú vào trong folder Office sẽ có 2 file setup32.exe và setup64.exe, Chú chọn file setup64 để cài đặt ạ!

Sửa lần cuối:

supermanu

Búa Đá
Các bác cho em hỏi là hôm qua thấy có key O2019 Retail nên em đã kích hoạt bằng MsAct Plus thành công nhưng mới nhớ ra là đã gỡ O2019 để cài O365 thì liệu em giờ em cài O2019 thì nó có kích hoạt cho mình luôn không, hoặc là em muốn trong O365 hiện luôn bản quyền O2019 thì phải làm như nào ạ? Em cảm ơn

Ha Phuong

Búa Gỗ
Mod hướng dẫn giúp. Tôi có cài office 2019 nhưng key bị khóa nên gỡ ra cài office 2016. Cài và kích hoạt office 2016 thành công, chạy word 2-3 lần vẫn office 2016 đã active. Nhưng nay khởi động word nó lại chạy word 2019 và chưa active. Tiếp tục gỡ cài đặt, cài lại office 2016. Cài xong vẫn là bản 2019.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mod hướng dẫn giúp. Tôi có cài office 2019 nhưng key bị khóa nên gỡ ra cài office 2016. Cài và kích hoạt office 2016 thành công, chạy word 2-3 lần vẫn office 2016 đã active. Nhưng nay khởi động word nó lại chạy word 2019 và chưa active. Tiếp tục gỡ cài đặt, cài lại office 2016. Cài xong vẫn là bản 2019.
Cài lại Office 2016 xong > Xoá key Office 2019 Grace
Chạy Command Prompt (Admin) copy > paste đoạn code sau:
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript ospp.vbs /unpkey:8MBCX  && đây là key O2019 Retail Grace
cscript ospp.vbs /unpkey:BTDRB   &&đây là key O2016 Retail Grace

Nếu vẫn chưa hết thì còn dính key thừa > Chạy tiếp lệnh:
cscript OSPP.VBS /dstatus để xem 5 ký tự cuối của key thừa
cscript ospp.vbs /unpkey:XXXXX && 5 ký tự vừa tìm thấy lệnh trên.

Lưu ý đừng XOÁ NHẦM KEY WINDOWS/OFFICE BY PHONE NHA!

Ha Phuong

Búa Gỗ
Cài lại Office 2016 xong > Xoá key Office 2019 Grace
Chạy Command Prompt (Admin) copy > paste đoạn code sau:
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript ospp.vbs /unpkey:8MBCX  && đây là key O2019 Retail Grace
cscript ospp.vbs /unpkey:BTDRB   &&đây là key O2016 Retail Grace

Nếu vẫn chưa hết thì còn dính key thừa > Chạy tiếp lệnh:
cscript OSPP.VBS /dstatus để xem 5 ký tự cuối của key thừa
cscript ospp.vbs /unpkey:XXXXX && 5 ký tự vừa tìm thấy lệnh trên.

Lưu ý đừng XOÁ NHẦM KEY WINDOWS/OFFICE BY PHONE NHA!

Thanks Mod! Sau khi xóa sạch mọi dấu vết office trên win 10 theo hướng dẫn của Microsoft thì đã cài đặt và active thành công.