Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

thanh hahuy

Rìu Chiến
Mình để ý thấy khi cài Office 2016 (2019) VL thì có thể update cùng windows, còn khi cài bản Retail thì không được mà phải update riêng trong mục update của Office. Có cách nào để cho nó (bản Retail) update cùng windows không các bro?

dungltcd

Lạt Ma
Chào các bạn

Nhờ các bạn nào có nhiều thông tin Xin trả lời giúp tôi một vài thắc mắc như sau
1. Vì sao bản Office pro 2019 có giá đắt hơn Office 2019 pro plus nhiều lần mà tính năng lại ít hơn
2. Key Office 2019 pro lại rất ít xuất hiện trên các diễn đàn
Rất cám ơn các bạn
1. Bản Pro chỉ để MS marketing là chính (làm màu) để từ đó bán bản ProPlus.
2.Vì nó đắt nên rất ít người mua====>> Việc kiếm key bản này rất khó==>Ít key xuất hiện.

DungCantho

Búa Đá
1. Bản Pro chỉ để MS marketing là chính (làm màu) để từ đó bán bản ProPlus.
2.Vì nó đắt nên rất ít người mua====>> Việc kiếm key bản này rất khó==>Ít key xuất hiện.
Chào bạn dungltcd
Cám ơn bạn đã cho thông tin về Office 2019 pro va Pro plus
Tôi cũng cố gắng tìm hiểu thông tin nhưng cũng không thấy sự khác biệt giữa hai phiên bản này.
Có lẽ bản Pro chỉ dành cho cá nhân, còn proplus dành cho doanh nghiệp có số máy lớn và cả cho cá nhân
Cám ơn rất nhiều

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Chào bạn dungltcd
Cám ơn bạn đã cho thông tin về Office 2019 pro va Pro plus
Tôi cũng cố gắng tìm hiểu thông tin nhưng cũng không thấy sự khác biệt giữa hai phiên bản này.
Có lẽ bản Pro chỉ dành cho cá nhân, còn proplus dành cho doanh nghiệp có số máy lớn và cả cho cá nhân
Cám ơn rất nhiều
7969
7970

Chào bác!
Phần tôi đóng khung chính là tính năng của mỗi phiên bản mà MS hỗ trợ.
Như vậy Pro Plus hơn Pro tính năng Skype for Business, tôi cũng chưa bao giờ dùng tính năng này nên chưa biết,đợi các Pro biết vào chỉ bảo thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mấy bạn cho mình hỏi mình down bản Office 2019 Pro Plus về https://officecdn.microsoft.com/pr/...7c6ddf67d60/media/vi-vn/ProPlus2019Retail.img
Mình cài đặt xong mở lên nó tự đăng nhập tài khoản Microsoft của mình và kich hoạt luôn bản quyền, nhưng là bản Office 2016 (lúc trước mình đã cài bản 2016 pro plus active online)
Vậy giờ bản office của mình là 2016 hay 2019 ?
Với Office 2016, 2019 Retail &O365 > Kích hoạt = acc hay key loại nào thì giấy phép sử dụng là loại đó dù bản cài từ ISO (hay online) khác.
Của bạn đích thị O2016 Retail.

dungltcd

Lạt Ma
Xem phần đính kèm 7969Xem phần đính kèm 7970

Chào bác!
Phần tôi đóng khung chính là tính năng của mỗi phiên bản mà MS hỗ trợ.
Như vậy Pro Plus hơn Pro tính năng Skype for Business, tôi cũng chưa bao giờ dùng tính năng này nên chưa biết,đợi các Pro biết vào chỉ bảo thôi.
Skype for Business thì nó thêm phần làm việc nhóm và Hội thảo trực tuyến, Bọn doanh nghiệp nó mới dùng nhiều cái này với cái Microsoft Teams nữa anh ạ.

maivanaof

Búa Gỗ
kính chào các bác

Hiện nay em vừa cài xong office 2016, khi vào add mail thủ công trong outlook thì phần mềm hiện ra như thế này, không thể click để cài đặt POP or IMAP, không biết là lỗi gì, mong các bác giúp em

em chân thành cảm ơn

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
kính chào các bác

Hiện nay em vừa cài xong office 2016, khi vào add mail thủ công trong outlook thì phần mềm hiện ra như thế này, không thể click để cài đặt POP or IMAP, không biết là lỗi gì, mong các bác giúp em

em chân thành cảm ơn
Bạn khởi động lại máy xem còn bị lỗi nữa không.

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Em có một câu thắc mắc nho nhỏ, bác nào biết chỉ giúp em:
Có cách nào đổi icon của Office 2013 không ạ? Em nhìn bộ icon Office 2019 mê quá mà không muốn cài lại do vướng key và hài lòng với chức năng của office 2013 rồi ạ.

Em cảm ơn các bác.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Em có một câu thắc mắc nho nhỏ, bác nào biết chỉ giúp em:
Có cách nào đổi icon của Office 2013 không ạ? Em nhìn bộ icon Office 2019 mê quá mà không muốn cài lại do vướng key và hài lòng với chức năng của office 2013 rồi ạ.

Em cảm ơn các bác.
Có Bộ icon của Office 2019 đây, bạn thử xem nó có ra cái gì không.

Mã:
https://www.fshare.vn/file/8JQRD9WIK3FM