Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

DAIENV

Gà con
EM khi cài office 2016 và 2019 trên bản Win10pr cài xong offcie cứ lỗi k load lại dc mail cứ hiện cửa sổ đăng nhâp email và pass để nhập vô, mỗi lần reload mail là nó lại hiện lên cửa sổ đó. Xin hỏi các bác là lỗi j ah và có Fix dc lỗi này k ạ.Tks các bác

Em không biết em hỏi ở post này có được hay không, nhưng em cứ bị thắc mắc hoài (chắc do kiến thức em chưa tới hic hic). Số là bạn em có xài phần mềm kế toán Smart Pro và đã đổi con lap khác, em đi mua và sử dụng office 365, và câu chuyện bắt đầu từ đây: Smart Pro nó không cho xuất dữ liệu bằng excel, em đã call hỏi tư vấn viên thì được trả lời là phần mềm chỉ chạy được với office 2010 thôi. Và thắc mắc của em là: quái lạ, sao lại phân biệt 2010 với các phiên bản office khác được nhể, thà như phân biệt giữa đuôi .xls của 2003 với .xlsx của 2007 thì em còn hiểu nôm na.
Có anh chị cao nhân nào có thể giúp em vấn đề này không ạ. Hic qua giờ hỏi chú Gồ mà chả được gì. Chẳng lẽ bỏ đi mớ tiền và uninstall 365 rồi quay về thời kỳ nào đó với 2010 :(

Lang Thang

Rìu Chiến
Các anh cho mình hỏi có cách nào để tải bộ cài đặt riêng lẽ từng loại như word, exel, powerpoint. . . bản volume 2016 và 2013 được không ạ? Mình tải bằng CR2 Install 6.8 >> single product nó chỉ cài bảng retail mà không có bản vl. Mong được cao nhân chỉ giúp ạ.
Với bản Office 2013Pr VL, 2016Pr VL khi cài bạn có thể chọn thành phần trong bộ Office để cài (chọn tùy chỉnh lúc cài). Nếu cái rồi bạn cũng có thể gỡ bớt các thành phần ra đc. (Tuy nhiên khi Update Office nó sẽ mặc định update tất cả)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các anh cho mình hỏi có cách nào để tải bộ cài đặt riêng lẽ từng loại như word, exel, powerpoint. . . bản volume 2016 và 2013 được không ạ? Mình tải bằng CR2 Install 6.8 >> single product nó chỉ cài bảng retail mà không có bản vl. Mong được cao nhân chỉ giúp ạ.

Đây có thể là cách nhanh nhất cho bạn ở cái tools C2R của bạn đó, sau khi cài xong, mở bản Office ra một lần rồi tắt, sau đó vào lại tools bạn chọn Utilities, nó có mục Retail to VL, bạn nhớ không để dấu tích ở chổ khác nha. Sau khi nó chạy xong thì bạn nên restart máy một lần nữa, lúc vào lại nó mới trở thành VL. Bạn xem các hình dưới đây:

Chạy cài đặt từ đây:

6168

Ta có hình sau, sau khi cài xong và mở bản Office một lần rồi tắt, vào lại Utilities:

6169

Chọn đúng y như hình, lưu ý các box vuông để trống và không chọn Activate nha bạn, nó sẽ chạy và báo kết thúc, bạn tắt đi và restart máy lại.

6170

Chúc bạn thành công!

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Chào bác @HoangDuch2 Máy em đang cài bản windows Enterprise 1809 LTSC 17763.720 nhưng trong đó gồm có 3 bản(STD,KMS,OEM) em cài bộ thứ 3 OEM thì máy tự active và có hình nền nhà sản xuất máy luôn, xong em copy foder Spp sang ổ khác,hôm nay em cài thử bản Windows Enterprise 1809 LTSC Evaluation xong em lấy foder Spp em chép dè lên windows\system32\spp xong em restart lại máy thế là windows đã kích hoạt.Nếu mình bỏ key windows enterprise LTSC thì máy sẽ kích hoạt ra phiên bản windows LTSC nhưng ko phải bản Windows EnterpriseLTSC Evaluation

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bác @HoangDuch2 Máy em đang cài bản windows Enterprise 1809 LTSC 17763.720 nhưng trong đó gồm có 3 bản(STD,KMS,OEM) em cài bộ thứ 3 OEM thì máy tự active và có hình nền nhà sản xuất máy luôn, xong em copy foder Spp sang ổ khác,hôm nay em cài thử bản Windows Enterprise 1809 LTSC Evaluation xong em lấy foder Spp em chép dè lên windows\system32\spp xong em restart lại máy thế là windows đã kích hoạt.Nếu mình bỏ key windows enterprise LTSC thì máy sẽ kích hoạt ra phiên bản windows LTSC nhưng ko phải bản Windows EnterpriseLTSC Evaluation

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin, vậy là mình chép đè Spp từ bản cũ đang còn trong máy sang bản Evaluation thì nó vẫn kích hoạt được nhưng vẫn là Evaluation, hôm trước tôi làm với folder SPP của bản LTSC thường thì sau khi chép xong nó biến mất cái dòng Evaluation đó bạn. Ở trong phần Tokens\ skus của Evaluation nó không có đầy đủ file như skus trên bản bình thường, bởi vậy khi mình chép SPP vào thì nó chép đè và dòng kia (Eval) biến mất, bên bạn sao mà nó vẫn còn tôi không hiểu lắm. Bên bạn vẫn giữ nguyên bản có OEM ở partition khác và cài thêm bản Eval vào parts khác đúng không bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@optichoang, tôi đã tìm ra vì sao khi bạn chép đè SPP vào nó vẫn còn là bản Evaluation, bởi vì chỉ chép đè, thêm vào chứ không xoá cái skus: EnterpriseSEval từ tokens. Bạn vào check lại từ folder đó xem có đúng vậy không nha bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 cho em hỏi windows bản Enterprise 1809 LTSC vs window Enterprise LTSC Evaluation nó khác nhau nhiều lắm ko bác, em thì ko rành lắm chỉ thấy khác vài cái thôi còn thì như nhau cả
Hôm đó cài xong để test vụ kích hoạt, xong rồi là tôi làm backup và xoá luôn bản đang chạy thành ra không so sánh gì được. Câu hỏi này của bạn tôi tin là sẽ có nhiều bạn khác biết và trả lời giùm.

Nobika390

Rìu Sắt
Các bạn ơi mình hỏi chút công cụ MSActBackUp Portable v1.2.5 vẫn sao lưu được bản quyền và kích hoạt lại được officet trên bản win 1903 phải không ạ?

cuongthao1

Búa Gỗ

Mình đọc được thông tin và rất cảm ơn bạn, một trải nghiệm hay. Nhưng mình thấy bản win bạn chỉ có 90 ngày? Bạn thử làm như này xem:
Vào cmd xóa key, khởi động máy vào chế độ Safe Mode, mở cmd quyền quản trị dán chạy lệnh
net stop sppsvc để dừng dịch vụ phần mềm bảo vệ Platform
copy đè thư mục SPP
khởi động cho máy vào chế độ bình thường xem có được không nhé.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình không thích các loại Tool.
Chỉ thích chính hãng, đỡ rách việc.
Bạn nếu thực sự muốn tải và cài đặt Office VL trực tiếp từ Microsoft thì mình chỉ bạn cách này nhé:
1/ Download Tool này của MS:
2/ Làm theo hướng dẫn của trang này:
3/ Config theo link này:
=> Như vậy bạn sẽ tải được tực tiếp Office VL nhé.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm

Sao vẫn còn bản Eval thế bạn.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác @Hoang Duch2 cho em hỏi windows bản Enterprise 1809 LTSC vs window Enterprise LTSC Evaluation nó khác nhau nhiều lắm ko bác, em thì ko rành lắm chỉ thấy khác vài cái thôi còn thì như nhau cả
Khác nhau ở chỗ đã Active vĩnh viễn và dùng thử 90 ngày.
Bạn phải làm theo thứ tự sau:
1/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net stop sppsvc"
2/ Copy đè cả thư muc: "2.0" vào: "C:\Windows\System32\spp\store\"
Và thư mục: "EnterpriseS" vào: "C:\Windows\System32\spp\tokens\skus\"
3/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh: "net start sppsvc"
4/ Cmd (quyền Admin) và chạy lệnh:
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
exit
5/ Thay Key đã dùng để Active Windows 10 Enterprise LTSC 2019 mà bạn đã dùng để Active.
=> Chúc bạn thành công.