Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 24 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

chinhememoi3

Búa Gỗ
Có cao nhân nào biết cách xóa key office 2021 không ạ. Em lỡ add vào để kích hoạt bằng phone mà key bị block rồi. Mong các cao nhân chỉ bảo. Em search google rồi mà toàn hướng dẫn office 2019 đổ lại.
Nếu không xóa có ảnh hưởng gì sau này không ạ? Em xin cảm ơn
Screenshot 2021-12-11 012215.png

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có cao nhân nào biết cách xóa key office 2021 không ạ. Em lỡ add vào để kích hoạt bằng phone mà key bị block rồi. Mong các cao nhân chỉ bảo. Em search google rồi mà toàn hướng dẫn office 2019 đổ lại.
Nếu không xóa có ảnh hưởng gì sau này không ạ? Em xin cảm ơn
Xem phần đính kèm 30279
Kiểm tra máy có key loại gì
---------------------------
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus
=================================================
Chạy lệnh xóa key
-----------------------------
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /unpkey:XXXXX

chinhememoi3

Búa Gỗ
Em chạy rồi bác nhưng nó hiện ra thế này ( do em có dùng Revouninstall ), cơ mà em chưa chạy lệnh xóa folder. Để treo từ đó tới giờ, lên hỏi các bác trước cho chắc
Screenshot 2021-12-11 012215.png

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT

phnghia811

Búa Gỗ
Cho mình hỏi mình có tài khoản office 365 của công ty cấp theo dạng doanh nghiệp vậy mình tải office 365 pro plus retail về cài rồi đăng nhập vào có được không ạ? Vì mình thấy office 365 có bản business retail và pro plus retail

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cho mình hỏi mình có tài khoản office 365 của công ty cấp theo dạng doanh nghiệp vậy mình tải office 365 pro plus retail về cài rồi đăng nhập vào có được không ạ? Vì mình thấy office 365 có bản business retail và pro plus retail
Chỉ là đăng nhập thì được bình thường mà bạn.
Còn để kích hoạt được Office đó thì phải xem giấy phép Cty đã mua chưa, nếu vẫn chưa thì không kích hoạt được. Cái này bạn cứ đăng nhập trên web portal.office.com, vào phần giấy phép xem là rõ.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cho em hỏi, em có nâng lên windows 11 cài mới từ ISO, nhưng khi mở file word lên chỉnh sửa và lưu lại thì máy báo như này. Phải lưu thành 1 file mới chứ file cũ không được. Cho em xin cách khắc phục ạ.

hieuna

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng offce 365 nhưng muốn đổi qua office 2019 nhung cài lại bản cài 2019 sao xong vẫn hiện lên officd 365 nhỉ, cao nhân nào biết giúp mình với

mirage

Rìu Sắt
cho tôi hỏi, tôi muốn xài office proplus 2021, nhưng chưa tìm được key, vậy tôi có thể cài office proplus 2021 nhưng sử dụng key 2019 để kích hoạt sử dụng được không? (tương tự như cài office 2019 nhưng dùng key 2016 để kích hoạt), mong nhận được hướng dẫn của các bạn.

Lang Thang

Rìu Chiến
cho tôi hỏi, tôi muốn xài office proplus 2021, nhưng chưa tìm được key, vậy tôi có thể cài office proplus 2021 nhưng sử dụng key 2019 để kích hoạt sử dụng được không? (tương tự như cài office 2019 nhưng dùng key 2016 để kích hoạt), mong nhận được hướng dẫn của các bạn.
Bạn cứ cài đi, dùng thử 1 tháng cơ mà. Chịu khó săn key sẽ được thôi. Sau 1 tháng chưa có key thì chịu khó tắt cái bảng thông báo đi vẫn dùng bình thường mà.

huy812000

Gà con
Các bác cho em hỏi, máy em đang cái Microsoft 365, mà dạo này em cũng ít đến office và nhu cầu onedrive 1TB cũng không cần nữa, mà nó vừa đang báo hết hạn.
Nên em tính cài office 2019 để xài cho tiện. Vậy em có cần tháo bỏ 365 rồi mới cái 2019 hay là để 365 luôn được không ạ?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi, máy em đang cái Microsoft 365, mà dạo này em cũng ít đến office và nhu cầu onedrive 1TB cũng không cần nữa, mà nó vừa đang báo hết hạn.
Nên em tính cài office 2019 để xài cho tiện. Vậy em có cần tháo bỏ 365 rồi mới cái 2019 hay là để 365 luôn được không ạ?
Ko cần, bạn cứ logout cái tk 365 kia ra rồi gỡ hết key cài đặt của 365 hoặc ko gỡ cũng được, xong nạp license 19 đúng theo key bạn có rồi kích bt thôi.