Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

boyqn92

Gà con
Nếu là Windows 7 thì xem ở đây trước:

1. Gỡ cài đặt Office bằng công cụ sau:
Mã:
https://www.mediafire.com/file/kv1pndszu8oqm08/OUninstall.zip/file
Xem phần đính kèm 25709

2. Cài đặt Office bằng công cụ sau:
Mã:
https://www.mediafire.com/file/og3rakx1cngnf91/OInstallLite.zip/file
Xem phần đính kèm 25710

* Note: (pass giải nén các files: 2021)
Thanks bạn nhiều nha :D

fansex

Búa Gỗ Đôi
Mấy bác cho em hỏi sao em cài office mà nó cứ cài bản 32bit là sao?
Win máy em là 64 mà.

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Các bác cho em hỏi: Có cách nào để cái đọc chính tả trong Office 365 nó có tiếng Việt không ạ?

muglory

Gà con
Các bác cho nhà cháu nhờ chút ạ: cháu muốn xin key để cài Office 2016 bản Pro Plus Retail với ạ. Cảm ơn các bác

hoatienii

Búa Đá
Các bác cho hỏi xài msactbackup nó backup ra file office.ini có dòng ... Office 19, Office19ProPlus2019VL_MAK_AE edition
Vậy mình down bản iso nào để cài lại đây ạ. Cho mình xin link download với ạ.
Xin trân trọng cảm ơn ạ!

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Các bác cho hỏi xài msactbackup nó backup ra file office.ini có dòng ... Office 19, Office19ProPlus2019VL_MAK_AE edition
Vậy mình down bản iso nào để cài lại đây ạ. Cho mình xin link download với ạ.
Xin trân trọng cảm ơn ạ!
có lẽ là 2019 volume rồi

Ht11cnth02

Búa Gỗ
mình có vấn đề với Office 2016, mình đã cài đặt bình thường, active by phone, cập nhật lên phiên bản mới nhất, nhưng khi click đúp để mở file excel thì chỉ có một màu xám, trong khi mở excel, open thì lại bình thường, đã thử một số cách nhưng không được, vậy vấn đề có thể là do đâu ạ

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bác cho em hỏi: Có cách nào để cái đọc chính tả trong Office 365 nó có tiếng Việt không
Bạn chọn ngôn ngữ quốc gia của bạn là Tiếng Việt, người sống ở Việt Nam trong tài khoản của bạn thì sẽ có nhé.

luvis

Rìu Vàng Đôi
Ngày trước mình cài office 2019, sau này gỡ hết ra cài 365, vậy mà ko hiểu sao lâu lâu mở word có những lúc nó vẫn hiện là office 2019 lúc loading, còn các soft còn lại như excel, outlook hay pp thì ko bao h hiện như vậy cả!!!

Bạn chọn ngôn ngữ quốc gia của bạn là Tiếng Việt, người sống ở Việt Nam trong tài khoản của bạn thì sẽ có nhé.
cho em hỏi là word 2016 của em nó cứ hiện ra cái bảng There's problem with your Office license thì có cách nào fix dc ko ạ

tefif66567

Gà con
Chào các bạn/bác, tôi gặp phải lỗi khi cài đặt lại Office mong các bạn/bác giúp đỡ!

Chả là vừa rồi tôi có gỡ Office 2013, nhưng khi cài mới Office 2019 thì gặp lỗi như ảnh bên dưới. Dù đã sử dụng công cụ gỡ bỏ hay thủ công của Microsoft, tool C2R (force uninstall), ... thì vẫn gặp lỗi như ảnh.

Trong khi đối với máy khác tôi vẫn gỡ Office bản cũ và cài đặt bản mới bình thường, vì thế tôi chắc chắn là file cài đặt không bị lỗi
Office Install Error 30175-45.png
Office Install Error 0-2031 (17004).png

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chào các bạn/bác, tôi gặp phải lỗi khi cài đặt lại Office mong các bạn/bác giúp đỡ!

Chả là vừa rồi tôi có gỡ Office 2013, nhưng khi cài mới Office 2019 thì gặp lỗi như ảnh bên dưới. Dù đã sử dụng công cụ gỡ bỏ hay thủ công của Microsoft, tool C2R (force uninstall), ... thì vẫn gặp lỗi như ảnh.

Trong khi đối với máy khác tôi vẫn gỡ Office bản cũ và cài đặt bản mới bình thường, vì thế tôi chắc chắn là file cài đặt không bị lỗi
Xem phần đính kèm 29538Xem phần đính kèm 29539
Bạn thử chạy lại bằng tool này xem sao: https://support.microsoft.com/en-us...atically-9ad57b43-fa12-859a-9cf0-b694637b3b05

Bạn vào control panel xem office cũ vẫn còn hay đã được gỡ bỏ. Nếu không còn thấy trong control panel bạn mở Regedit, tìm các khoá sau rồi chuột phải lên xoá nó đi.
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\11.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\12.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\14.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\15.0
Sau đó khởi động lại máy 2 lần, tiến hành cài đặt lại. Nếu có tường lửa hoặc Anti-virus thì nên tắt trước để loại trừ lỗi không mong muốn.

tefif66567

Gà con
Bạn thử chạy lại bằng tool này xem sao: https://support.microsoft.com/en-us...atically-9ad57b43-fa12-859a-9cf0-b694637b3b05

Bạn vào control panel xem office cũ vẫn còn hay đã được gỡ bỏ. Nếu không còn thấy trong control panel bạn mở Regedit, tìm các khoá sau rồi chuột phải lên xoá nó đi.
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\11.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\12.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\14.0
HKEY_CURRENT_USER\Software\Wow6432Node\Microsoft\Office\15.0
Sau đó khởi động lại máy 2 lần, tiến hành cài đặt lại. Nếu có tường lửa hoặc Anti-virus thì nên tắt trước để loại trừ lỗi không mong muốn.
Cảm ơn Mod @naroto đã hồi đáp và giúp đỡ nhiệt tình thế này!
1. Về tool Mod nêu ở trên tôi đã sử dụng (xin lỗi vì tôi quên viết vào bài viết) nhưng khi cài đặt mới vẫn gặp phải lỗi như hình. Tôi làm theo phương pháp gỡ thủ công như khuyến cáo của Microsoft hay sử dụng tool C2R thì tình trạng vẫn không được cải thiện
2. Tôi kiểm tra trong Control Panel và các khoá Registry như đề xuất của Mod thì không còn sót lại bất cứ thứ gì như trên. Tôi đã tắt đồng thời tường lửa và Windows Defender nhưng dường như nó cũng không mang lại hiệu quả
3. Còn về bộ cài đặt thì tôi sử dụng Office Deployment Tool (ODT) để tạo bộ cài đặt. Và bộ cài đó tôi vẫn cài đặt thành công trên con laptop cũ. Dù cả 2 laptop đều sử dụng cách gỡ Office như nhau
4. Tôi đã tìm kiếm trên Google theo mã lỗi ở cả 2 hình nhưng thông tin về lỗi đều quá ít và giải pháp tương tự như cách tôi đã làm và Mod nêu ở trên.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn Mod @naroto đã hồi đáp và giúp đỡ nhiệt tình thế này!
1. Về tool Mod nêu ở trên tôi đã sử dụng (xin lỗi vì tôi quên viết vào bài viết) nhưng khi cài đặt mới vẫn gặp phải lỗi như hình. Tôi làm theo phương pháp gỡ thủ công như khuyến cáo của Microsoft hay sử dụng tool C2R thì tình trạng vẫn không được cải thiện
2. Tôi kiểm tra trong Control Panel và các khoá Registry như đề xuất của Mod thì không còn sót lại bất cứ thứ gì như trên. Tôi đã tắt đồng thời tường lửa và Windows Defender nhưng dường như nó cũng không mang lại hiệu quả
3. Còn về bộ cài đặt thì tôi sử dụng Office Deployment Tool (ODT) để tạo bộ cài đặt. Và bộ cài đó tôi vẫn cài đặt thành công trên con laptop cũ. Dù cả 2 laptop đều sử dụng cách gỡ Office như nhau
4. Tôi đã tìm kiếm trên Google theo mã lỗi ở cả 2 hình nhưng thông tin về lỗi đều quá ít và giải pháp tương tự như cách tôi đã làm và Mod nêu ở trên.
Trong quá trình cài và gở như thế nào đó tôi ko biết , nhưng đoán có thể máy bạn đã bị lỗi non core 0xC0000022

tefif66567

Gà con
Trong quá trình cài và gở như thế nào đó tôi ko biết , nhưng đoán có thể máy bạn đã bị lỗi non core 0xC0000022
Vâng cảm ơn Mod! Tôi đang tìm hiểu lỗi non core 0xC0000022 như Mod đề xuất. Tôi tìm đc thread của bạn giabao2010 Hướng dẫn sử dụng công cụ sửa lỗi Microsoft_Windows_non_core_edition nhưng tiếc là không đủ like. Vậy chắc tôi phải tìm cách khác để kiểm tra vậy! Thân cảm ơn Mod @sec0

naroto

Thành viên BQT
Lỗi này nếu trên Win thì có vài trường hợp cháu có thể xử lý được.
Còn ở Office thì quả thật cháu chưa gặp bao giờ luôn, Bác có thể nói thêm về 022 trên Office hay không, hoặc ngữ cảnh nào mà làm ra được lỗi này.

naroto

Thành viên BQT
Vâng cảm ơn Mod! Tôi đang tìm hiểu lỗi non core 0xC0000022 như Mod đề xuất. Tôi tìm đc thread của bạn giabao2010 Hướng dẫn sử dụng công cụ sửa lỗi Microsoft_Windows_non_core_edition nhưng tiếc là không đủ like. Vậy chắc tôi phải tìm cách khác để kiểm tra vậy! Thân cảm ơn Mod @sec0
Đừng lo lắng, bây giờ bạn đọc bài viết này để xây dựng lại file token xem có cải thiện gì không.