Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 23 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lỗi này nếu trên Win thì có vài trường hợp cháu có thể xử lý được.
Còn ở Office thì quả thật cháu chưa gặp bao giờ luôn, Bác có thể nói thêm về 022 trên Office hay không, hoặc ngữ cảnh nào mà làm ra được lỗi này.
Vấn đề làm ra lỗi thì tôi ko biết từ khâu nào , nhưng ngày hôm kia tôi vọc O21 khi cài project vô tình tôi cài 2019 thế là cài lại 21 bị báo lỗi mở word ko lên , unistall cài lại = C2R ko được , cài = of tool thì được nhưng mất active
add lại key - CMD thì báo 020
=============
chạy tool fix của bạn BÁO GIÀ thì chạy O21 OK ko tài nào cài được projict 21 . Buộc lòng recovery lại win sau đó cài mới lại Project 21 mới hết lỗi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Vấn đề làm ra lỗi thì tôi ko biết từ khâu nào , nhưng ngày hôm kia tôi vọc O21 khi cài project vô tình tôi cài 2019 thế là cài lại 21 bị báo lỗi mở word ko lên , unistall cài lại = C2R ko được , cài = of tool thì được nhưng mất active
add lại key - CMD thì báo 020
=============
chạy tool fix của bạn BÁO GIÀ thì chạy O21 OK ko tài nào cài được projict 21 . Buộc lòng recovery lại win sau đó cài mới lại Project 21 mới hết lỗi
À, hình như cháu cũng có gặp lỗi mở Word không lên này, hôm kia do cháu không cài mà chỉ nạp skus để kích hoạt O2021 từ nền O2019, đang lúc cần dùng văn bản nên cháu click đúp file word thì bị lỗi luôn. Hiện giờ cháu thử lại thì không bị gì nữa.

tefif66567

Gà con
Trong quá trình cài và gở như thế nào đó tôi ko biết , nhưng đoán có thể máy bạn đã bị lỗi non core 0xC0000022
Tôi tìm hiểu được nếu là mã 0xC0000022 ~ sppsvc service ko thể khởi động thành công. Tôi đã kiểm tra trong services thì service Software Protection (sppsvc) vẫn start hoặc stop được.
Tôi xin lỗi nếu như thông tin tôi tìm hiểu được như trên là chưa chính xác!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi tìm hiểu được nếu là mã 0xC0000022 ~ sppsvc service ko thể khởi động thành công. Tôi đã kiểm tra trong services thì service Software Protection (sppsvc) vẫn start hoặc stop được.
Tôi xin lỗi nếu như thông tin tôi tìm hiểu được như trên là chưa chính xác!
Bác thử cài lại 2013 xem có cài được ko

tefif66567

Gà con
Bác thử cài lại 2013 xem có cài được ko
Vâng theo như đề xuất của bác, tôi đã dùng chính bộ cài O13 trước đó nhưng thật tiếc là vẫn gặp lỗi như trên.
Mấy ngày ngay tôi tìm kiếm cách mà mãi không được, nếu không tìm được giải pháp thì chắc tôi phải cài lại Windows vậy.
Cảm ơn 2 Mod @naroto và @sec0 đã nhiệt tình giúp đỡ.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mong các cao nhân giải thích nguyên nhân mất bản quyền office. Vừa cài lại win10 + app cho con laptop cùi core i5 4200u. Cài office (proplus + project + visio) đều bằng file online đã add key khi tải về từ MS. Các key này đã active trước đây. Giờ khi cài xong thì chỉ proplus và visio là active (lấy được IID trong khoatoantin), còn project thì báo phải phone cho MS. Trước đây cũng đã cài lại Desktop thì bị tương tự nhưng là visio. Không hiểu sao lại bị vậy? Tất nhiên khi check key thì tất cả đã block từ lâu, đúng ra kích hoạt nó xác nhận trên main, nếu phải phone thì tất cả đều như nhau, nhưng cái bị cái không bị?
Mọi ngưới biết lý do không? Xin cảm ơn!

Lang Thang

Rìu Chiến
Mong các cao nhân giải thích nguyên nhân mất bản quyền office. Vừa cài lại win10 + app cho con laptop cùi core i5 4200u. Cài office (proplus + project + visio) đều bằng file online đã add key khi tải về từ MS. Các key này đã active trước đây. Giờ khi cài xong thì chỉ proplus và visio là active (lấy được IID trong khoatoantin), còn project thì báo phải phone cho MS. Trước đây cũng đã cài lại Desktop thì bị tương tự nhưng là visio. Không hiểu sao lại bị vậy? Tất nhiên khi check key thì tất cả đã block từ lâu, đúng ra kích hoạt nó xác nhận trên main, nếu phải phone thì tất cả đều như nhau, nhưng cái bị cái không bị?
Bạn nên dùng thêm cách lưu file spp (hay chỉ file 2.0) nữa thì tỉ lệ thành công cũng cao hơn. (key thật bỏ tiền ra mua đôi lúc cũng lỗi phải gọi điện nhờ hỗ trợ). Lý do tại sao thì mình không tìm hiểu vì: Thứ 1, mình hay dùng cách lưu file 2.0 và chưa bị (kể cả bản VL). Thứ 2, tìm key khác nhanh hơn. Trong y học (vắc xin phòng Covid_19) còn chưa đảm bảo 100% nên mình luôn luôn có phương án 2,3 (lưu key, ID, ffile spp, thậm chí cả phần mềm nữa)

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Bạn nên dùng thêm cách lưu file spp (hay chỉ file 2.0) nữa thì tỉ lệ thành công cũng cao hơn. (key thật bỏ tiền ra mua đôi lúc cũng lỗi phải gọi điện nhờ hỗ trợ). Lý do tại sao thì mình không tìm hiểu vì: Thứ 1, mình hay dùng cách lưu file 2.0 và chưa bị (kể cả bản VL). Thứ 2, tìm key khác nhanh hơn. Trong y học (vắc xin phòng Covid_19) còn chưa đảm bảo 100% nên mình luôn luôn có phương án 2,3 (lưu key, ID, ffile spp, thậm chí cả phần mềm nữa)
Cách lưu file 2.0 rồi chép đè khi cài lại thì biết. Có lẽ mình nghĩ key sẽ được lưu cố định trong main là sai. Chỉ vấn đề khi kích hoạt lại bằng key cái bị cái không, lần này được nhưng lần sau chưa chắc đã thành công mới nhức đầu.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cách lưu file 2.0 rồi chép đè khi cài lại thì biết. Có lẽ mình nghĩ key sẽ được lưu cố định trong main là sai. Chỉ vấn đề khi kích hoạt lại bằng key cái bị cái không, lần này được nhưng lần sau chưa chắc đã thành công mới nhức đầu.
Để chắc nhất thì nên lưu cả file, ID, CID, chắc nữa thì bác backup luôn 1 bản Win lúc mới cài đã kích hoạt các ứng dụng của microsoft để dành

naroto

Thành viên BQT
Tôi muốn biết bạn đã dùng những key nào và IID các sản phẩm đó.

Lang Thang

Rìu Chiến
Lót dép hóng bác cách giải quyết. Em từng dính vụ này. Cùng một PC có khi cài Win lại thì nó tự nhận BQ cả Win và Office (chỉ cần đăng nhập TK Micro). Có lần nó chả nhận cả Win lẫn Office. Em cũng không đủ kiên nhẫn tìm hiểu nên dùng bài cũ Chép đè cả file spp vào cho nhanh.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mình sử dụng key retail hết, cả proplus, project và visio. Mình có 4 cái PC: 2 laptop (con 1, mình 1) và 2 desktop (mình 1, vợ 1). Toàn máy cấu hình cổ (intel core 2th, 4th, 5th). Khoảng 1 năm thì cài sạch lại 1 lần cho pc chạy nó nhanh. PC nào cài thì mình tải trực tiếp file online từ ms, tải đăng ký bằng key được lưu thẳng vào file cài luôn, rồi lưu lại để lần sau cài lại. Khi cài lại thì chọn kích hoạt by phone, lấy IID rồi nạp vào khoatoantin để lấy CID. Tất cả khi cài lại và kích hoạt by phone thì IID lần sau đều không giống lần đầu kích hoạt, do vậy CID cũng khác luôn.
Cái mình không hiểu là khi cài lại: cùng 1 pc, cùng file cài, cùng key, cùng bản win nhưng cái thì lấy được CID mới, cái thì nó báo phải gọi cho MS? Nên mới nhờ các bạn tư vấn thêm hiểu biết.
Tất nhiên mình vẫn lưu cái file 2.0 trong spp. Không lấy CID được là chọn cách chép đè là lại OK.

naroto

Thành viên BQT
Mình sử dụng key retail hết, cả proplus, project và visio. Mình có 4 cái PC: 2 laptop (con 1, mình 1) và 2 desktop (mình 1, vợ 1). Toàn máy cấu hình cổ (intel core 2th, 4th, 5th). Khoảng 1 năm thì cài sạch lại 1 lần cho pc chạy nó nhanh. PC nào cài thì mình tải trực tiếp file online từ ms, tải đăng ký bằng key được lưu thẳng vào file cài luôn, rồi lưu lại để lần sau cài lại. Khi cài lại thì chọn kích hoạt by phone, lấy IID rồi nạp vào khoatoantin để lấy CID. Tất cả khi cài lại và kích hoạt by phone thì IID lần sau đều không giống lần đầu kích hoạt, do vậy CID cũng khác luôn.
Cái mình không hiểu là khi cài lại: cùng 1 pc, cùng file cài, cùng key, cùng bản win nhưng cái thì lấy được CID mới, cái thì nó báo phải gọi cho MS? Nên mới nhờ các bạn tư vấn thêm hiểu biết.
Tất nhiên mình vẫn lưu cái file 2.0 trong spp. Không lấy CID được là chọn cách chép đè là lại OK.
Dài dòng quá bạn, cái mình cần thì bạn không đưa.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Hôm nay thì project2021 và visio2021 trên win11 pro lại dở chứng. Tất cả đã kích hoạt, nhưng hôm nay mở ra thì nó lại yêu cầu nhập key kích hoạt. Nhập key cũ vô nó nhận nhưng không được. Restart lại pc thì lại được, không hiểu sao nữa? Như vậy là bị lỗi gì vậy các bạn?
Mà hôm nay thấy cái biểu tượng pin trên taskbar nó trắng tinh luôn!

Nguyen Trang

Rìu Chiến
Vừa mới kích hoạt Office 2021 Retail thành công nhưng không liên kết vào tài khoản Microsoft được, cho hỏi muốn liên kết vào tài khoản Microsoft thì làm như thế nào?

naroto

Thành viên BQT
Vấn đề của bạn phải hỏi @naroto mới có câu trả lời đầy đủ và chính xác nhất.
Bạn giới thiệu thì mình cảm ơn, còn về trả lời đầy đủ và chính xác nhất thì mình không dám nhận đâu. Thật sự Office 2021 còn rất mới, mọi dữ liệu về key Bind mà mình tích góp hồi còn Office 2019 không thể áp dụng cho bản Office 2021 này. Vì lý do đó mà có vài post mình đã nói quá sai, khiến nhiều bạn hoang mang. Bây giờ thì mình đã hiểu thêm 1 chút về loại này.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bạn giới thiệu thì mình cảm ơn, còn về trả lời đầy đủ và chính xác nhất thì mình không dám nhận đâu. Thật sự Office 2021 còn rất mới, mọi dữ liệu về key Bind mà mình tích góp hồi còn Office 2019 không thể áp dụng cho bản Office 2021 này. Vì lý do đó mà có vài post mình đã nói quá sai, khiến nhiều bạn hoang mang. Bây giờ thì mình đã hiểu thêm 1 chút về loại này.
Mình rất khâm phục bạn cũng như rất nhiều bác, rất nhiều bạn trong diễn này về sự hiểu biết đặc biệt là tinh thần vì mọi người vì cộng đồng; nó cũng giúp mình biết thêm nhiều thứ, giảm bớt sự căng thẳng trong cuộc sống, trong công việc, giúp mình lấy lại thăng bằng: Rằng "ngoài kia" vẫn còn rất nhiều người "xa lạ" nhưng rất "tình người".

Sửa lần cuối:

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cho em hỏi, sao trên bản Office có ghi sản phẩm bao gồm cả Teams và Onedrive mà Teams và Onedrive vẫn phải cài riêng ạ. Dưới đây là hình ảnh bản Office.

Dưới đây là hình ảnh trong Control Panel.

Và cho em hỏi phần mềm này là sao, em cài Teams và Office thì nó kèm theo. Có nên gỡ ra không và gỡ ra có ảnh hưởng tới hoạt động của Teams và Office không?