Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

tranhai1009

Búa Gỗ
các bác cho e hỏi ngu tí sao office của e 2019 mà nó vẫn icon cũ nhỉ, làm sao để chuyển thành icon mới đc các bác. e kiểm tra cập nhật thì báo bản mới nhất rồi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
các bác cho e hỏi ngu tí sao office của e 2019 mà nó vẫn icon cũ nhỉ, làm sao để chuyển thành icon mới đc các bác. e kiểm tra cập nhật thì báo bản mới nhất rồi
Xem phần đính kèm 32701
Do bạn dùng Office Volume MAK nên không có cập nhật riêng cho Office, mà sẽ được cập nhật chung với Windows.
Muốn Icon mới thì tải Office Pro Plus Retail về cài, kích hoạt bằng key Retail là có bản quyền xịn sò vĩnh viễn, được cập nhật riêng không phụ thuộc vào Windows.

tranhai1009

Búa Gỗ
Do bạn dùng Office Volume MAK nên không có cập nhật riêng cho Office, mà sẽ được cập nhật chung với Windows.
Muốn Icon mới thì tải Office Pro Plus Retail về cài, kích hoạt bằng key Retail là có bản quyền xịn sò vĩnh viễn, được cập nhật riêng không phụ thuộc vào Windows.
cảm ơn bác nhiều, mà mình nhớ là bản mình cài là bản retail và có nhờ 1 bạn thành viên kích hoạt qua teamview mà nhỉ

naroto

Thành viên BQT
cảm ơn bác nhiều. nếu giờ cài bản retail thì kích hoạt có đơn giản ko bác
Rất đơn giản chứ không khó gì đâu bạn. Key bạn có thể canh bên topic Tổng Hợp Key, hoặc xin nhờ kích hoạt từ các topic chuyên hỗ trợ việc này ở Box Kích hoạt Windows Office miễn phí.

osamatruong

Búa Gỗ
Chào anh em!

Mình vừa uninstall office 365, và cài office 2019, sau đó chạy Cr@ck bằng Active Script 1.5, không hiểu sao khi khởi chạy office thì nó vẫn chạy lên Office 365. Nhờ anh em tư vấn giúp xem vấn đề ở chổ nào?

Mong sớm nhận được chia sẽ từ anh em.
Thanks anh em

sukoharin

Búa Gỗ
Chào anh em!

Mình vừa uninstall office 365, và cài office 2019, sau đó chạy Cr@ck bằng Active Script 1.5, không hiểu sao khi khởi chạy office thì nó vẫn chạy lên Office 365. Nhờ anh em tư vấn giúp xem vấn đề ở chổ nào?

Thanks anh em
Gỡ tài khoản có bản quyền Office 365 ra nhé. Nếu ko gỡ là tự động update lên 365

naroto

Thành viên BQT
Chào anh em!

Thanks anh em
Thường thường khi mọi người gỡ Office chỉ gỡ phần ứng dụng, còn phần giấy phép sẽ luôn bị bỏ sót lại.
Dùng tool này của MS sẽ gỡ sạch 2 thứ đang có trên máy.
Về tài khoản 365 đang dùng, mình không rõ là tool trên có logout ra giùm luôn không, nếu không bạn vào Control Panel>>Users Account>>Credentials Manager, chọn tab Windows Credentials, tìm các khoá có 365 thì bấm vào chọn Remove, vậy thôi.
Thấy bạn cài Office 2019 rồi dùng Cr@ck, xin hỏi là vì sao bạn chọn dùng Cr@ck mà không phải là key hay nhờ diễn đàn kích hoạt giúp?

osamatruong

Búa Gỗ
Thường thường khi mọi người gỡ Office chỉ gỡ phần ứng dụng, còn phần giấy phép sẽ luôn bị bỏ sót lại.
Dùng tool này của MS sẽ gỡ sạch 2 thứ đang có trên máy.
Về tài khoản 365 đang dùng, mình không rõ là tool trên có logout ra giùm luôn không, nếu không bạn vào Control Panel>>Users Account>>Credentials Manager, chọn tab Windows Credentials, tìm các khoá có 365 thì bấm vào chọn Remove, vậy thôi.
Thấy bạn cài Office 2019 rồi dùng Cr@ck, xin hỏi là vì sao bạn chọn dùng Cr@ck mà không phải là key hay nhờ diễn đàn kích hoạt giúp?
Thanks Naroto tư vấn. Để mình thử

osamatruong

Búa Gỗ
Hi @ Ha Dinh Duc và anh em,
Mình đã setup bản office pro plus 2019 retail giờ convert sang VL để add key của diễn đàn mình share, cho mình hỏi bài hướng dẫn bên dưới có còn phù hợp không vì trang web lấy CID không vào được.

Nhờ bạn hỗ trợ cách chuyển từ bản Retail sang VL an toàn nhất ( Do mình đã setup mail outlook xong hết)

Mong sớm nhận hỗ trợ từ bạn.

Trân trọng

naroto

Thành viên BQT
Hi @ Ha Dinh Duc và anh em,
Mình đã setup bản office pro plus 2019 retail giờ convert sang VL để add key của diễn đàn mình share, cho mình hỏi bài hướng dẫn bên dưới có còn phù hợp không vì trang web lấy CID không vào được.

Nhờ bạn hỗ trợ cách chuyển từ bản Retail sang VL an toàn nhất ( Do mình đã setup mail outlook xong hết)

Mong sớm nhận hỗ trợ từ bạn.

Trân trọng
Nếu vẫn muốn dùng Office 2019 Volume MAK, bạn chạy cmd bằng quyền admin rồi dán lệnh sau vào.
Còn muốn dùng Office 2019 Retail thì đừng làm gì hết, sang topic trợ giúp đăng bài nhờ, tôi sẽ giúp bạn 1 lượt qua Ultraview.
View hidden content is available for registered users!

phatphuquyen

Búa Gỗ
hào mọi người,

Sao mình cài riêng Visio 2016 thử 2 bản retail hay Mak cũng đều báo lỗi vậy nhỉ

Có ai rành giúp mình với

hienru

Búa Gỗ
Mình hỏi chút ạ, mình có acc OneDrive đc share trên này nhưng 1 thời gian giờ không vào đc, nó bị lỗi phần xác minh qua Authenticator (có thể do nó ở điện thoại cũ đã hỏng của mình). Giờ phải làm sao ạ, giúp mình với. Thanks!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình hỏi chút ạ, mình có acc OneDrive đc share trên này nhưng 1 thời gian giờ không vào đc, nó bị lỗi phần xác minh qua Authenticator (có thể do nó ở điện thoại cũ đã hỏng của mình). Giờ phải làm sao ạ, giúp mình với. Thanks!
Nhắn cho người share cho bạn cái acc đó nhờ họ reset lại pass cho bạn nếu acc đó trong tổ chức, còn nều acc reg riêng hay ba cái acc share trên mạng thì bỏ đi bạn. Tự dk lấy acc 365dev E5 nó cũng có one driver 5TB nữa đó.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Chào mọi người! nhân thớt này tôi xin được mọi người thông não về office 2019 và 2021 là 1 hay có khác nhau? Trước có bạn nào nói là có khác, nhưng khi nâng cấp từ 2019 lên 2021 thì không thấy office update. Khi khởi chạy thì vẫn biểu tượng của 2021 chứ không còn 2019 nữa. Hay nâng cấp kiểu kích hoạt office 2021 trên bản cài đặt 2019 thì thuộc dạng giả cầy? {big_smile}

naroto

Thành viên BQT
Chào mọi người! nhân thớt này tôi xin được mọi người thông não về office 2019 và 2021 là 1 hay có khác nhau? Trước có bạn nào nói là có khác, nhưng khi nâng cấp từ 2019 lên 2021 thì không thấy office update. Khi khởi chạy thì vẫn biểu tượng của 2021 chứ không còn 2019 nữa. Hay nâng cấp kiểu kích hoạt office 2021 trên bản cài đặt 2019 thì thuộc dạng giả cầy? {big_smile}
Version Office của bạn đang là ver+build bao nhiêu?

phongtenphong

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi với ạ. Hôm nay em gặp trường hợp như sau ạ:
Em dùng xóa key cmd để xóa key office 2016 thì nó báo xóa được.
Nhưng khi cài office 365 rồi đăng nhập tài khoản thì nó lại báo là active bằng key 2016
Xong em dùng xoa key cmd xóa mà nó k xóa được.
Các bác cho em xin hướng giải quyết với ạ. Em cảm ơn ạ!

naroto

Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi với ạ. Hôm nay em gặp trường hợp như sau ạ:
Em dùng xóa key cmd để xóa key office 2016 thì nó báo xóa được.
Nhưng khi cài office 365 rồi đăng nhập tài khoản thì nó lại báo là active bằng key 2016
Xong em dùng xoa key cmd xóa mà nó k xóa được.
Các bác cho em xin hướng giải quyết với ạ. Em cảm ơn ạ!
Bạn mở cmd bằng quyền Admin, dán lệnh này vào kiểm tra, chụp ảnh màn hình gửi lên đây mình xem.
Mã:
if exist "%ProgramFiles% (x86)\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" (cd /d "%ProgramFiles% (x86)\Microsoft Office\Office16") else (cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16")
cscript OSPP.VBS /dstatus

HiPlovdiv

Gà con
Cài được song song Office 2019 và 2021 không vậy các bạn? Mình cài thêm Office 2021 mà không thấy nó đâu. Cảm ơn nhé.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Chào mọi người, mình có 1 vấn đề gặp phải. Phần mềm đang dùng báo cáo dưới dạng excel, nhưng máy tính trên cty dùng office 2016 thì không bị sao cả, máy tính mình bản office 2021 home and student bản quyền theo máy thì bị lỗi là phần sắc ký đồ bị in đậm, mất trục thời gian. Mình có thử office 2019 và 365 vẫn lỗi. Không biết có cách nào để mình cài song song được 2 bản office 2016 và 2021 không, hoặc fix lỗi này như thế nào, mình cảm ơn.

Attachments

• 2021 home and student.png
    2021 home and student.png
    32.1 KB · Lượt xem: 11
  • office 2016 pro plus.png
    office 2016 pro plus.png
    32.9 KB · Lượt xem: 10
    24.9 KB · Lượt xem: 11