Thảo luận - Chọn nhà mạng tại Việt Nam | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chọn nhà mạng tại Việt Nam

BienDau

Gà con
mình dùng viettel tầm 10 năm rồi lại đổi qua fpt giờ thấy mạng fpt lại ỳ ạch thề k muốn quay lại viettel nữa mai chắc gọi tụi fpt vào chưởi tiếp coi sao

Em dùng Viettel 80Mb/s tối vô web nước ngoài khá lag, thấy khá rõ. Mà cho e hỏi là nhà mạng Viettel vô mấy chỗ trường ĐH, Co.opmart Xa lộ sóng yếu hoặc không có sóng, có ai bị như vậy không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình dùng viettel tầm 10 năm rồi lại đổi qua fpt giờ thấy mạng fpt lại ỳ ạch thề k muốn quay lại viettel nữa mai chắc gọi tụi fpt vào chưởi tiếp coi saoXem phần đính kèm 37098
Hợp đồng với FPT 2 năm , dùng 1 năm hơn chán quá ko đóng tiền nó ngắt ngang luôn , thế là lại quay về mán lợn vịt teo , cảm thấy ưng bụng hơn là FPT
Tháo modem mang vào cửa hàng FPT trả và trả 1 tháng cước còn nợ thế là xong chuyện với FPT
10 năm qua 2 nhà mạng vnpt , vịt teo , đến ép bi ti quả là sai lầm cung cấp modem bước sóng thu rất tệ , 5m chỉ 2 vạch xa hơn 1 chút tịt ngòi

Hamano Kaito

Moderator
Hợp đồng với FPT 2 năm , dùng 1 năm hơn chán quá ko đóng tiền nó ngắt ngang luôn , thế là lại quay về mán lợn vịt teo , cảm thấy ưng bụng hơn là FPT
Tháo modem mang vào cửa hàng FPT trả và trả 1 tháng cước còn nợ thế là xong chuyện với FPT
10 năm qua 2 nhà mạng vnpt , vịt teo , đến ép bi ti quả là sai lầm cung cấp modem bước sóng thu rất tệ , 5m chỉ 2 vạch xa hơn 1 chút tịt ngòi
Modem toàn là hàng tàu rồi mod fimware lại ko thôi bác. Mấy con modem đó mua theo lô rẽ thối ra
Ko cần nói đâu xa. Cái box tivi cùi ko thể tả.....Mình có mỗi bài ca box tivi {rofl}
---
Nhiều người dùng phổ thông ko biết. Bọn nó bóp băng thông đến thảm luôn, thực sự lòng trung thực hiện tại của các nhà buôn VN mình ko tin tưởng nổi nữa bác !
Đôi khi mình thấy "tiền + lợi ích" là bật tiên nhân và đánh đổi tất cả chỉ vì tiền và lợi ích !

thanhdh87

Rìu Sắt
Chính xác. Nhưng chú ý khi lắp phải yêu cầu chúng nó lắp loại TV360 Box Kỹ thuật số nhé. Nó sẽ cần 1 dây LAN cắp từ cổng 4 trên modem vào đầu thu. Khi đó xem tivi sẽ không ảnh hưởng đến tốc độ internet.
má nó mình xài gói supernet 5 đắt hơn cũng có k+ . phải gọi nó chửi mới đc

secpol

Rìu Chiến Bạc
gói bác có kèm k+ luôn không. đc mấy đầu thu
Mình chỉ dùng thêm gói Standard thôi. Mỗi tivi sẽ là 1 đầu thu. Nếu có nhiều tivi thì từ cổng số 4 sẽ cắm 1 dây vào con switch riêng (Gigabit nhé), rồi từ đó cắm các dây từ các đầu thu vào switch này. Tốc độ của cổng LAN trên modem là 1 Gbps mà băng thông để xem truyền hình thường rơi vào khoảng 50Mbps, cho nên có 10 cái tivi xem đồng thời cũng OK nếu sử dụng đầu Kỹ thuật số để xem. Mà độ trễ thấp hơn nhiều khi xem App.

thuanvltk

Gà con
VNPT rẻ nhất bình thường cũng ổn nhưng trời mưa là cực kì tệ. Viettel mắc nhất nhưng ngon nhất. FPT thì bỏ qua đi!

thanhdh87

Rìu Sắt
Mình chỉ dùng thêm gói Standard thôi. Mỗi tivi sẽ là 1 đầu thu. Nếu có nhiều tivi thì từ cổng số 4 sẽ cắm 1 dây vào con switch riêng (Gigabit nhé), rồi từ đó cắm các dây từ các đầu thu vào switch này. Tốc độ của cổng LAN trên modem là 1 Gbps mà băng thông để xem truyền hình thường rơi vào khoảng 50Mbps, cho nên có 10 cái tivi xem đồng thời cũng OK nếu sử dụng đầu Kỹ thuật số để xem. Mà độ trễ thấp hơn nhiều khi xem App.
nó bảo các gói thấp đổi sang đc chứ gói mình có sẵn k+ thì chỉ có đăng ký lại bác ạ. ko chuyển đổi đc

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Với mình thì:
1. VNPT rẻ nhất, nhưng đứt cap thì hơi chậm một tí.
2. Vịt teo khá đảm bảo cơ bản về tốc độ đăng kí nhưng thái độ cà chớn nhiều lần, chán và bỏ luôn "một đi không trở lại".
3. Ép phe tè: Chưa dùng nhưng bạn bè dùng nhiều phàn nàn lúc chưa dùng thì mời chào, chèo kéo, mắc mạng rồi thì bóp băng thông kinh hoàng. Không thể góp` ý với anh ấy vì tai điếc từ lâu.
Kết: Tùy anh em, vì biết đâu chỗ anh em cơ may có ngoại lệ, dùng rồi sẽ có kết luận chính xác luôn.{brick}

thanhdh87

Rìu Sắt
Với mình thì:
1. VNPT rẻ nhất, nhưng đứt cap thì hơi chậm một tí.
2. Vịt teo khá đảm bảo cơ bản về tốc độ đăng kí nhưng thái độ cà chớn nhiều lần, chán và bỏ luôn "một đi không trở lại".
3. Ép phe tè: Chưa dùng nhưng bạn bè dùng nhiều phàn nàn lúc chưa dùng thì mời chào, chèo kéo, mắc mạng rồi thì bóp băng thông kinh hoàng. Không thể góp` ý với anh ấy vì tai điếc từ lâu.
Kết: Tùy anh em, vì biết đâu chỗ anh em cơ may có ngoại lệ, dùng rồi sẽ có kết luận chính xác luôn.{brick}
viettel mà thái độ cà chớn á.. bác nói sao ấy chứ. hay do mình gói cáo nó đéo dám láo nhỉ