Thảo luận - Chọn nhà mạng tại Việt Nam | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chọn nhà mạng tại Việt Nam

N

n2t4r

Xin chào mọi người, lời đầu tiên mình xin đính chính bài viết này không nhằm mục đích quảng cáo, lôi kéo, dìm hàng, chê bai, hay nâng nhà mạng này nhà mạng kia. Ở Việt Nam hiện tại đang có 3 nhà mạng lớn là Viettel, VNPT và FPT. Mình sẽ không tiết lộ đang sử dụng mạng gì để tránh bị nói là đồ ăn tiền đi quảng cáo. Hiện mọi người đang dùng mạng gì, tốc độ ra sao và cảm nhận như thế nào ạ? Liệu có thể cùng mình thảo luận không? Xin cảm ơn

N

n2t4r

Mình dùng FPT. Và hiện tại FPT đang bóp "dái" lưu lượng cho nên tải như hạch
Và đề xuất của mình là đừng ai dại mà dây vào FPT mặc dù mình đang dùng {rofl}. Vì phải có người xài cảm nhận để nói lên sự thật của nhà mạng, hi sinh vì A/C/E vậy !
Mod có thể nói thêm Mod đang dùng gói mạng nào tốc độ bao nhiêu không ạ? Mình nghĩ mọi người cũng khá quan tâm đến các gói cước ạ

N

n2t4r

Mình dùng FPT. Và hiện tại FPT đang bóp "dái" lưu lượng cho nên tải như hạch
Và đề xuất của mình là đừng ai dại mà dây vào FPT mặc dù mình đang dùng {rofl}. Vì phải có người xài cảm nhận để nói lên sự thật của nhà mạng, hi sinh vì A/C/E vậy !
Sẵn Mod cho mình hỏi làm sao mọi người có cái tick màu xanh vậy ạ, mình không hiểu lắm, nếu được thì làm sao để có vậy? Do mình thấy nó ngầu ngầu và có vẻ uy tín

HappyLucifer

Búa Gỗ Đôi
Mình đang xài gói SuperNet150 của FPT khu vực TPHCM nhìn chung cũng ổn định chưa thấy hiện tượng bị bóp nhiều. Tuy nhiên router wifi của nhà mạng cấp dạo này hơi phò về việc phát wifi thường hay bị mất kết nối không còn được như trước ~.~.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
thật ra là ở các quốc gia cơm sườn như VN.
một khi lĩnh vực gì đó bị 1 vài tập đoàn lũng đoạn thì có 1 chân của nhà nước.
cho nên cũng không thằng nào hơn thằng nào cả.
bọn nó đều như nhau, chọn cái nào cũng vậy

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cũng giống như việc mất trinh của đàn bà vậy.
có đứa nói đau, có đứa nói sướng, có đứa nói chẳng cảm thấy gì.
việc mất trinh là không chừa 1 ai (trừ khi bạn đã xấu lại còn hãm)
…………..…………………………………..
nên ai có bảo là “mạng các ông mới như thế chứ mạng tôi đâu có thế, rất ngon”
thì thật sự là nó chẳng có chừa bạn ra đâu, chỉ là chưa tới lượt bạn {embarrassed}

5Characters

Rìu Sắt
Mình đã kinh qua 3 nhà mạng và hiện tại đang dùng Viettel là cuối cùng :)), nhiều năm nay việc "đứt cáp" chỉ có 1,2 lần là buộc mình phải dùng VPN liên tục. Vậy nên mình nghĩ bạn nên chọn Viettel ha :D

Nhưng mình phải khuyến cáo bạn về FPT là bóp công khai, bóp thẳng thắn, bóp nhưng rất trơ tráo, mình đã tốn rất nhiều thời gian và lí lẽ nhưng FPT nói là "*ÉO " -> Bạn có thể không tin mình gợi ý Viettel, nhưng tận đáy lòng mình thì thì xin bạn đừng dính vào FPT {canny}

Hamano Kaito

Moderator
@nguyenngocbaotran | Giờ hiện tại mình ko nhớ là gói nào nữa. Nhưng nếu tải max speed thì 20MB
Nhưng chả bao giờ full được như thế. Toàn là speed tào lao thôi, được cái là ping chơi game khá thôi

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình dùng vnpt ở nhà và viettel chỗ làm, cũng ổn, mỗi tội kết nối quốc tế hơi dỏm ở cả 2 mạng, nhất là trong hiện tại thì kết nối về Nga khá khoai, k ổn định chút nào.
Giá cả lẫn dịch vụ đi kèm thì thấy vnpt khá hơn, dễ dãi hơn, viettel hay bị mất kết nối từ server địa phương, tự dưng bị rồi hết

triofm

Rìu Sắt
Xài Viettel hơn 10 năm. Thái độ phục vụ rất ổn. Trước đó xài FPT và không còn gì để nói về thái độ phục vụ. VNPT cũng đã kinh qua. Hai thằng này cứ đứt cáp là y như rằng điệp khúc "Xe Đạp ơi!" lại vang lên. Vì thế, chọn lựa cuối cùng vẫn là Viettel.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Mình Vnpt, viettel ( thèn em đang sài) => gói cước tầm 80M => cùng bị 1 bệnh: tầm 7 -10h tối là chậm. còn lại như nhau cả.

Tuc Vang

Rìu Sắt
Ở nhà đang xài FPT như hạch, cơ quan thì anh Viettel cảm thấy ổn. Nhà mạng thì tùy khu vực thôi, cố chỗ ổn chỗ không.