Nhờ tư vấn - Chọn mua màn hình dưới 3 triệu 4? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Chọn mua màn hình dưới 3 triệu 4?

Dymastiic

Búa Gỗ
Hi các bác, Hiện tại em sinh viên mùa dịch có dành ra được 3tr4 muốn làm em màn 22/24 mà có nhiều mẫu mã quá không biết nên lựa chọn con nào. Em đang phân vân 4 con :
Dell SE2417GHX
AOC 24V2Q
LG 24MP50G-P
Samsung LC24F390HEXXV
LG 24MK600

Em có tham khảo các review thì 2 con LG và Samsung là được đánh giá khá tốt trong tầm tiền. Nhưng mà màn IPS thường bị hở sáng, nên em cũng đắn đo vì có mấy con màn hở sáng khá nhiều, Con Dell thì tấm nền TN nên hạn chế hở sáng nhưng không có nhiều công nghệ như FreeSync,.. AOC thì em thấy ít review nên chưa biết Em nhu cầu hiện tại chỉ chơi game và làm photoshop,ai. Dự tính trong tương lai em chuyển sang hướng công việc nhiều hơn là game nên rất mong tìm được màn màu đẹp ạ.
À :( yếu tố quan trọng nhất với em là bảo vệ mắt ạ :(( . Ngoài những màn này ra, các bác cho em hỏi có màn nào tầm giá đấy ổn không ạ ?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Màn hình máy tính thì cứ DELL đi bạn nhé.

Sửa lần cuối:

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Tầm tiền này thì thêm ít nữa sắm Dell P2319H luôn cho ngon.

Mà với mức giá này chỉ được màn có màu tạm ổn thôi, đem ra tiệm cân chỉnh màu lại cũng ko khá hơn nhiều.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
bạn mua dùng đồ họa thì dùng dòng U của dell hiện tại có con dell U2419H màn IPS, vừa tầm tiền độ chuẩn màu: 99% sRGB, 99% REC709, 85% DCI-P3.

p/s: chơi game thì mua màn TN, còn màn IPS không phù hợp chơi game đâu nhé vì tốc độ phản hồi của nó chậm hơn.

Dymastiic

Búa Gỗ
bạn mua dùng đồ họa thì dùng dòng U của dell hiện tại có con dell U2419H màn IPS, vừa tầm tiền độ chuẩn màu: 99% sRGB, 99% REC709, 85% DCI-P3.

p/s: chơi game thì mua màn TN, còn màn IPS không phù hợp chơi game đâu nhé vì tốc độ phản hồi của nó chậm hơn.
con U2419H 5 củ liền bác ạ :(((

Dymastiic

Búa Gỗ
Tầm tiền này thì thêm ít nữa sắm Dell P2319H luôn cho ngon.

Mà với mức giá này chỉ được màn có màu tạm ổn thôi, đem ra tiệm cân chỉnh màu lại cũng ko khá hơn nhiều.
Bác cho em hỏi con P2319H - Màn quốc dân một thời so sánh với con LG và Samsung kia có ok k ạ, vì LG với Samsung nó có freesync cho game bác ạ

Dymastiic

Búa Gỗ
Màn hình máy tính thì cứ DELL đi bạn nhé.
Cho em hỏi ngoài ưu điểm màu sắc thì Dell so với AOC/ LG thì có gì hơn không ạ ? E thấy mấy con màn kia hỗ trợ công nghệ ổn quá

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Bác cho em hỏi con P2319H - Màn quốc dân một thời so sánh với con LG và Samsung kia có ok k ạ, vì LG với Samsung nó có freesync cho game bác ạ
Nếu cày mấy game đồ hoạ nặng hay đòi hỏi FPS cao thì màn này ko hợp do ko hỗ trợ mấy công nghệ như FreeSync, còn nhẹ nhàng như LoL thì vô tư.
Chân đế của Dell cũng là lợi thế so với đám LG, Samsung.

Dymastiic

Búa Gỗ
Tăng giá rồi à, mình mới xúc của 1 bên có 4 củ 6 bác ạ, phải nói là cực kỳ ưng ý luôn, trước dùng con P2317H giờ đổi sang U2419H. Không thì mua P2317H có 3 củ 5 thôi, màu được 70% nhưng cũng rất là đẹp.
Dạ vâng em cảm ơn bác ạ. 2317 hình như từ năm 2017 đúng k ạ? Màu nó có chênh nhiều với 2319 không bác, vì em thấy chênh nhau sản xuất 2 năm hic

Dymastiic

Búa Gỗ
Nếu cày mấy game đồ hoạ nặng hay đòi hỏi FPS cao thì màn này ko hợp do ko hỗ trợ mấy công nghệ như FreeSync, còn nhẹ nhàng như LoL thì vô tư.
Chân đế của Dell cũng là lợi thế so với đám LG, Samsung.
Em gắn treo tường bác ạ :(((((((((( nên thế mới băn khoăn huhu . Em gắn thẳng với giá đỡ màn hình luôn chữ k dùng chân đế theo máy thì chắc 2 hãng kia ok hơn đúng k ạ ?

Dymastiic

Búa Gỗ
Thanks các bác, em đã chốt được con LG24MK600M-B ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều ạ