[Chia sẻ] Tài khoản Tidal HiFi Plus (Individual) | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Chia sẻ] Tài khoản Tidal HiFi Plus (Individual)

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
lâu lâu mới quay lại để xin acc bác ạ, mà Tidal này lại phải tốn tiền thêm cái DAC giải mã MQA nghe nó mới hay bác nhỉ?
Ô, cái này là cái gì vậy, có thể giải thích chi tiết hơn một chút không, mình đăng ký xong là mình để nghe luôn chưa có vọc qua.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Ô, cái này là cái gì vậy, có thể giải thích chi tiết hơn một chút không, mình đăng ký xong là mình để nghe luôn chưa có vọc qua.
thôi lại vào hố vôi khổ lắm bác ạ. E thì cũng mới tập nghe tai dây thôi ạ. Kiểu bên tidal có kiểu có bài nào master đó bác là chuẩn nhạc MQA thì cần có dac để giải mã ( MQA 2x, 4x...) kiểu nó nén lại rồi giờ bung ra gì đó. E cũng mua cái hơn triệu để giải mã nghe thì thấy hay hơn thật :))). Nhưng mà chuẩn thì vẫn nhạc quboz, hoặc kiếm nhạc mấy bác share về nghe off qua ROON + hqplayer là phê nhất bác ạ ( theo cá nhân e)

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
thôi lại vào hố vôi khổ lắm bác ạ. E thì cũng mới tập nghe tai dây thôi ạ. Kiểu bên tidal có kiểu có bài nào master đó bác là chuẩn nhạc MQA thì cần có dac để giải mã ( MQA 2x, 4x...) kiểu nó nén lại rồi giờ bung ra gì đó. E cũng mua cái hơn triệu để giải mã nghe thì thấy hay hơn thật :))). Nhưng mà chuẩn thì vẫn nhạc quboz, hoặc kiếm nhạc mấy bác share về nghe off qua ROON + hqplayer là phê nhất bác ạ ( theo cá nhân e)
Qobuz tới giờ mình vẫn chưa tạo được tài khoản, nó chặn vpn ác quá, vpn nào mình dùng cũng không tạo tài khoản được.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Qobuz tới giờ mình vẫn chưa tạo được tài khoản, nó chặn vpn ác quá, vpn nào mình dùng cũng không tạo tài khoản được.
Qobuz thì e down qua Slav art để nghe off qua app UAPP hoặc hiby trên điện thoại ạ. Bác hay nghe nhạc qua hội nghe nhạc bằng tai nghe, chọn được tai phù hợp nghe thích lắm bác ạ.

T

terrifypole

lâu lâu mới quay lại để xin acc bác ạ, mà Tidal này lại phải tốn tiền thêm cái DAC giải mã MQA nghe nó mới hay bác nhỉ?
Mình thì nghĩ đơn giản vì TIDAL cho phép nghe ở định dạng FLAC nên âm thanh sẽ tốt hơn do chất lượng âm thanh không bị giảm trong quá trình nén dữ liệu.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình cũng thử mà ko đc đây. Nó đang cho free 3 tháng
Mới mò ra, đăng ký trên điện thoại được á bạn, tải apk về cài, bật vpn lên là đăng ký thoải mái, không một chút trở ngại. Mà offer 3 tháng nhận ở đâu vậy bạn.

P/s: Đánh giá lần đầu nghe, âm thanh vượt trội hơn hẳn tidal, đáng đồng tiền bát gạo, mặc dù giá cao nhưng hợp lý với chất lượng âm thanh này, hơi tốn 4g nếu không có wifi =))).

Sửa lần cuối:

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sửa lần cuối: