Hỏi/ Thắc mắc - Chạy ứng dụng Android trên PC yếu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chạy ứng dụng Android trên PC yếu?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Thực chất Nox và LDPlayer cũng là máy ảo, nên resource máy phải vừa chia cho win, vừa chia cho máy ảo nữa.
Bạn có thể cài android x86 lên máy bạn (Dual boot), một bản fork android mình khá ưng ý là Remix OS

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Có nhiều giả lập nhưng mình thấy bluestack nó ổn nhất
Bluestack nổi tiếng chiếm dụng tài nguyên máy nhiều, bạn chủ topic đang muốn tìm giải pháp để chạy app android nhưng ko tốn quá nhiều tài nguyên mà bạn.

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Mình cài để cho bố mình chơi cờ nên phương án dualboot không khả dụng lắm, cụ không biết nhiều về máy tính nên khó thao tác qua lại ạ.
Mình đã tìm được phương án thấy ổn nhất là dùng tiện ích ARC Welder trên Chrome.
Giúp chạy trực tiếp APK trông qua Chrome luôn, khá là ưng ý ?

chau2018

Búa Gỗ Đôi
bạn xem cái game cờ đó xài adroid mấy tải bluestack mod cao hơn tý là dc {embarrassed}

Mình cũng sử dụng qua một số giả lập rồi, mình thấy Nox cũng tương đối nhẹ nhàng so với các app khách rồi, bạn thử vào mục Performance settings, chỉnh về chế độ Low thử xem sao.