Hỏi/ Thắc mắc - Chặn quảng cáo trên IOS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chặn quảng cáo trên IOS

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Có bác nào biết cách nào để chặn quảng cáo triệt để trên IOS không?
Hiện tại mình đang kết hợp app Adguard và DNS Adguard. Nó chặn được đa phần quảng cáo nhưng vẫn còn một số trang nó vẫn lên quảng cáo pop-up rất khó chịu.
Dùng uBlocker hay adguard trên PC thì không thấy gì nhưng trên điện thoại lại có trên dùng 1 trang web. Bác nào có cách nào hay cho IOS chia sẽ cho mình với nha.

baoenzo

Búa Đá Đôi
Cũng hóng. Ngày xưa thì dùng file blockads, chặn qua dns thì phải nói là chặn được 100% ads , kể cả trong app mà giờ hết xài được rồi. mấy cái app thì chắc chặn cũng k hết. Chỉ có chặn qua dns thì thời may.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
iOS không có nhiều cách đâu, muốn chặn triệt để nhất thì phải jailbreak, nhưng không an toàn, bù lại được táy máy nhiều hơn, nhưng ý bạn muốn chặn quảng cáo ở phần nào, nếu muốn chặn hết toàn bộ thì không có nha, khỏi tìm.

mamnen113

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng tìm hiểu cái này lâu lắm rồi. theo mình biết thì không có cách nào chặn được nhảy cửa sổ quảng cáo ở trên web đâu. DNS đã là sự lựa chọn tốt nhất rồi nếu mua nữa thì tốt hơn.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
thôi ông ạ, dù sao so với android cũng đỡ nhiều rồi. nước trong quá k có cá mà

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
K để ý quá kỹ nhưng mình dùng ipados17finaltrollstore block bằng profile thấy ổn đấy chứ

Long Sao

Junior Moderator
Nếu IOS thì bạn nên Dùng DNSCloak nhé. Mình đã thử dùng và ok. Cách ngoài Zai Bờ réc ra thì chỉ có DNS Cloak là dùng chặn quảng cáo IOS ok thôi.

Jigoku Shoujo

Rìu Sắt
bạn đang xài ios mấy, Adguard free hay Pro thế ? chặn dc nhiều qc hay ko còn phụ thuộc vào IOS cao hay thấp nữa

lehungmt94

Gà con
Nếu IOS thì bạn nên Dùng DNSCloak nhé. Mình đã thử dùng và ok. Cách ngoài Zai Bờ réc ra thì chỉ có DNS Cloak là dùng chặn quảng cáo IOS ok thôi.
chặn đc youtube k bác

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
chặn đc youtube k bác

Youtube web thì chịu khó chạy shortcut tại tab đang mở (1lần/ seasion hoạt động) là k có qc, còn app thì mình chưa thử vì dùng trollstore, xong tự build ipa cài
Cách nữa chặn qc là dùng adguard (app) hoặc profile xxfm. Mình có adguard license mà cũng ít khi dùng, vẫn dùng profile chặn, ưeeb thì hiếm khi hoặc rất ít qc, app thì cũng k bt app nào mà test, những app đang sd thì k thấy gì

Jigoku Shoujo

Rìu Sắt

Youtube web thì chịu khó chạy shortcut tại tab đang mở (1lần/ seasion hoạt động) là k có qc, còn app thì mình chưa thử vì dùng trollstore, xong tự build ipa cài
Cách nữa chặn qc là dùng adguard (app) hoặc profile xxfm. Mình có adguard license mà cũng ít khi dùng, vẫn dùng profile chặn, ưeeb thì hiếm khi hoặc rất ít qc, app thì cũng k bt app nào mà test, những app đang sd thì k thấy gì
trên IOS, iPad ios15.5 thì tui xài Adguard Pro+Adblock Pro và iPhone IOS 17.4.1, cãm nhận như sau, chặn qc ok nhưng trên 17.4.1 chặn ko triệt để như ios thấp

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
trên IOS, iPad ios15.5 thì tui xài Adguard Pro+Adblock Pro và iPhone IOS 17.4.1, cãm nhận như sau, chặn qc ok nhưng trên 17.4.1 chặn ko triệt để như ios thấp
vậy hả bạn? mình đang block ở 17 để sd trollstore nên k test. Vậy có thể sau này adguard update sẽ support

bbkim

Mỗi người một câu chuyện

profile xxfm là sao vậy bạn? Bạn nói chi tiết cho mình thử với.

Mình chủ yếu dùng safari cho nhanh khỏi phải cài browser khác. Mình ít dùng nhưng lâu lâu đi lướt có một số trang đặc biệt là mấy trang xem phim lậu nó nhảy quảng cáo kinh hồn. điện thoại nhỏ nó choán hết không bấm được luôn.

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
profile xxfm là sao vậy bạn? Bạn nói chi tiết cho mình thử với.

Mình chủ yếu dùng safari cho nhanh khỏi phải cài browser khác. Mình ít dùng nhưng lâu lâu đi lướt có một số trang đặc biệt là mấy trang xem phim lậu nó nhảy quảng cáo kinh hồn. điện thoại nhỏ nó choán hết không bấm được luôn.
Cho mình link test thử trc xem, ok mình gửi k mất công

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
chặn đc youtube k bác
Chặn qc youtube web thì dùng shortcuts cũng ok bạn ạ, nếu máy k đc trollstore support thì chơi hệ altstore sideload ipa, phiền cái phải refresh mỗi 7 ngày. Đây là yt khi mình dùng shortcut:

Sửa lần cuối: