Hỏi/ Thắc mắc - Chặn quảng cáo trên IOS | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chặn quảng cáo trên IOS

mrJaden

Rìu Bạc
bạn đang xài ios mấy, Adguard free hay Pro thế ? chặn dc nhiều qc hay ko còn phụ thuộc vào IOS cao hay thấp nữa
Mình có license bản pro, test thử thấy chặn qc thấp hơn dùng dns profiles luôn
Test thử qc với d3ward.github.io/toolz/adblock.html

Đây là bật adguard pro

Đây là kết hợp adguard pro + adguard vpn

Còn đây là profiles:
1. NextDNS

2. Controld profile

Sửa lần cuối:

mrJaden

Rìu Bạc
Bác thử vào phimlau.lol xem nha. Còn một số trang nữa nhưng mà khi nào tìm phim để xem thì mới biết link :p
mình thử thì vs cả adguard lẫn profile đều có loading qc, còn popup thì k có, duy nhất lúc mới load có thằng banner bit bủng gì nho nhỏ hình chữ nhật ở giữa, x là hết. còn qc inapp thì k rõ, nhưng nhiều app mình sd k thấy qc inapp mấy luôn

mrJaden

Rìu Bạc
Cái này dạo trước mình vẫn cài được nhưng hình như sau này nó chặn thì phải để mình tìm ipa xem sao nhé
đổi region id sang us mà vẫn k đc, mình định tải thử mà thôi, đọc reddit thì 1.1.1.1 vs nextDNS thẳng tiến

mamnen113

Búa Gỗ Đôi
Mình có license bản pro, test thử thấy chặn qc thấp hơn dùng dns profiles luôn

Đây là bật adguard pro

Đây là kết hợp adguard pro + adguard vpn

Còn đây là profiles:
1. NextDNS

2. Controld profile

Bạn hướng dẫn mình cài NextDNS được không? tải bằng phím tắt không biết sử dụng như thế nào?

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Test thử trên này thì mình điện thoại mình báo chặn được 130, 5 không chặn.
Mình đang dùng DNS + App của nhà AdGuard hết. Lâu lâu mình mới xem phim nên không có link cụ thể để gửi cho bạn. Cứ tìm đại rồi vào xem thôi à. Có nhiều trang chặn gần hết. Có nhiều trang baner chắn hết màn hình, chạm 1 cái là vào shopee, lazada,... tùm lum trang web khác.

mrJaden

Rìu Bạc
Test thử trên này thì mình điện thoại mình báo chặn được 130, 5 không chặn.
Mình đang dùng DNS + App của nhà AdGuard hết. Lâu lâu mình mới xem phim nên không có link cụ thể để gửi cho bạn. Cứ tìm đại rồi vào xem thôi à. Có nhiều trang chặn gần hết. Có nhiều trang baner chắn hết màn hình, chạm 1 cái là vào shopee, lazada,... tùm lum trang web khác.
popup thì phải nói bạn k nhắc mình k nhớ tới nó, rất lâu r k bị, trừ phi mình chủ động tắt chặn, mà cũng có thể mình ít vào web lạ, loanh quanh <40web hay vào thôi

mamnen113

Búa Gỗ Đôi
bạn tham khảo ở đây nhé
Tks bạn nha, mình đã làm được rồi.
bạn cho mình hỏi thêm có cách nào chặn quảng cáo kiểu cửa số tự mở lên liên kết với app thương mại điện tử. quảng cáo kiểu như vậy rất là bất tiện.

mrJaden

Rìu Bạc
Tks bạn nha, mình đã làm được rồi.
bạn cho mình hỏi thêm có cách nào chặn quảng cáo kiểu cửa số tự mở lên liên kết với app thương mại điện tử. quảng cáo kiểu như vậy rất là bất tiện.
cái đó thì mình cũng k rõ, ý bạn là mở link chính nó nhảy thêm popup sàn hay mở link fake (kiểu trên cmt fb lừa nhấn link muốn xem nhưng thực chất dẫn đến sàn)? vụ đó thì mình cũng chịu, chắc khó, trên pc còn k đc. mình phải tực check link thôi