Nhờ tư vấn - Cần tư vấn build máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cần tư vấn build máy tính

ryuuze

Gà con
Em cần tư vấn build dàn máy mới để chơi game và làm việc, cỡ < 30 triệu
Em tính build dàn máy hợp với cpu -i7-8700k,card gtx 1660ti 6gb, không cần hdd. Cần case full tower, mid tower nào chứa được 3 hdd.

Sửa lần cuối:

ryuuze

Gà con
Em phân vân không biết con mobo z370,z390 nào phù hợp cho con i7-8700k.
Em có màn hình rồi, còn amd em tính mua con ryzen 3700x mà nghe nói nó chỉ xài với mobo x470 với x570 thôi nên tính mua con i7-8700k

Delta

Búa Gỗ Đôi
Chơi game gì và làm việc gì nữa bạn??? 30t sao ko lên 2060 S luôn.

ryuuze

Gà con
Tiền mua ram, ssd, nguồn, case, tản nhiệt nữa bác. Con 2060 cỡ 10-12tr, 1660ti cỡ 7tr7-8tr.

Delta

Búa Gỗ Đôi
Tiền mua ram, ssd, nguồn, case, tản nhiệt nữa bác. Con 2060 cỡ 10-12tr, 1660ti cỡ 7tr7-8tr.
Rốt cuộc là dàn của bạn cần cái gì; CPU, MAIN,, RAM, VGA, SSD, case, nguồn, màn hình, chuột phím,... bạn phải nói thì người khác mới tư vấn được chứ :D Và quan trọng công việc bạn làm gì và game gì nữa để tối ưu nhất trong giá tiền. Chưa chắc 8700K mà ngon đâu.

ryuuze

Gà con
Con i7-8700k thì tốt cho video với photo editing với game ổn định. Em chỉ cần main, ram, ssd, case, tản nhiệt lỏng aio hay tản nhiệt khí . Vga cỡ tầm trung đủ rồi. Màn hình, bàn phím, chuột em có hết rồi. Em chủ yếu edit video, còn game thì cần chơi cỡ high setting đẹp là đủ rồi, em làm việc trên máy tính nhiều hơn game.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
30tr bạn tham khảo:

CPU Intel Core i7-9700K
Mainboard GIGABYTE Z390 GAMING X
VGA EVGA GeForce GTX 1660 Ti SC ULTRA GAMING 6GB
RAM Corsair Vengeance LPX 16GB (2x8GB) Bus 2666
Nguồn Cooler Master MWE Bronze V2 600W
Tản CPU Cooler Master Hyper 212 LED Turbo
SSD Samsung NVMe PM981 M.2 PCIe Gen3 x4 1TB

Case ~1tr tùy chọn

lqthanh85bl