cần tìm phần mềm điều khiển máy tính từ xa, kết nối ổn định | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

cần tìm phần mềm điều khiển máy tính từ xa, kết nối ổn định

tuanhvn

Búa Đá
ultraview 7.2 ( bản cũ free , đủ chức năng ).
anydesk ( google search bản portable đã active 6.1 , bản cũ nhưng vẫn đầy đủ chức năng )
Còn lại toàn có phí , free thì ít chức năng , hoặc giới hạn thời gian

anyview cũng ngon, mình dùng thấy tiện mà dễ dùng, điện thoại điều khiển máy tính, khác mạng vẫn điều khiển được luôn

Long Sao

Junior Moderator
Hiện tại ngày xưa thì có Ultraviewer, Teamviewer, Anydesk, giờ thì có thêm GCR ( Google Chrome Remote)có thêm Radmin( hồi mình dùng Windows cũng mày mò cái này) và giờ có Nomachine nữa. nói chung nhiều món lắm mình dùng nội bộ ít thôi nên giờ chỉ dùng Nomachine và GCR, Remina( chuyên biệt Linux) chứ kham nhiều nó loãng

Dangkhoa1612

Búa Đá Đôi
1. Radmin VPN + microsoft remote desktop
2. Cty có ip tĩnh thì nhờ IT mở port dùng microsoft remote desktop
3. Phần mềm bên thứ 3 (ultraview, rustdesk, deskin), mà nói thiệt là ko thích bằng hàng microsoft
4. Nếu chỉ cần làm việc chung file thì onedrive, đăng nhập cùng tk cho 2 máy tính, là xài chung file cho máy cty và máy nhà

trancucga

Búa Gỗ
cảm ơn mọi người tư vấn. các phần mềm miễn phí mình xài tốc độ đều rất chậm. vì lý do liên quan đến cty nên mình muốn xài phần mềm bản quyền. mình muốn hỏi phần mềm nào giá rẻ nhất với trường hợp chỉ xài có 2 máy thôi ạ

cảm ơn mọi người tư vấn. các phần mềm miễn phí mình xài tốc độ đều rất chậm. vì lý do liên quan đến cty nên mình muốn xài phần mềm bản quyền. mình muốn hỏi phần mềm nào giá rẻ nhất với trường hợp chỉ xài có 2 máy thôi ạ
  1. Thứ nhất là 2 máy của bạn đang xài Hệ điều hành gì?
  2. Thứ hai là kết nối nhanh hay chậm ko phụ thuộc vào phần mềm miễn phí hay không, đa số các ứng dụng bạn đang xài nó không có server ở VN nên kết nối phải đi qua server trung gian thường ở Sing hay Hong Kong => chậm (đặc biệt lúc đứt cáp)

ducuong

Group Partner
Đang dùng Parsec.... Nó gọi sleep luôn mới vãi :D Chơi game được luôn nữa nhé.