Hỏi/ Thắc mắc - Cần nâng cấp SSD và RAM cho laptop HP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần nâng cấp SSD và RAM cho laptop HP

loichelsea111

Búa Gỗ
Mình đang xài laptop HP Pavilion 14-v015tx Notebook PC cần tư vấn nâng cấp lên SSD và RAM ạ, bác nào rành thì tư vấn mình nên mua loại SSD và RAM loại nào ạ. Mình cảm ơn

1584252380760.png 1584252380760.png

vuabipasia

Búa Đá
Máy bạn thì mua con ssd 2.5" tuy dung lượng bạn cần, gắn vào vị trí hdd đang hoạt động, còn hdd thì mua caddy bay (có 2 loại là mỏng và dày) gắn vào vị trí cd-rom. Còn phần Ram thì mua thêm cây ram DDR3L 8G gắn vô thêm.

HCproboy

Búa Gỗ
SSD thì mua loại 2.5" tùy nhu cầu của bạn. nhưng mình nghĩ là nên mua 250GB cho thoải mái chút. bạn mua về thay vào khe HDD hiện tại và mua caddy bay để gắn HDD cũ vào khe DVD.
nếu không cần đến HDD thì có thể mua box để gắn ngoài cũng ổn. hoặc dư dả thì mua SSD dung lượng cao hơn.
RAM thì mua thêm 1 thanh 4GB hoặc 8GB loại DDR3L bus 1600MHz.

TTNguyen

Rìu Sắt
RAM thì mua DDR3L bus 1600 4GB thôi để chạy dual
SSD thì tùy nhu cầu bạn dùng, thường thì làm ổ boot win thôi, tầm 250GB là thoải mái. Mua SSD Samsung á, xài ổn. Mua thêm cái caddy bay để gắn ổ cứng hiện tại nữa. Máy bạn chăc cũng đời cao, caddy bay 9.5mm

dragonking91

Rìu Chiến
Đây là thông số máy của bạn:

Bạn có thể gắn thêm 1 thanh ram nữa, nhưng lưu ý mua loại ram laptop ddr3L, dung lượng tối đa 8GB.
Còn ssd thì
  1. dùng ssd và hdd: bạn mua ssd loại 2.5 inch, gắn vào chỗ HDD, mua caddy bay loại mỏng 9.5mm, gắn HDD vào và tháo ổ đĩa ra.​
  2. dùng ssd và bỏ hdd: bạn mua ssd dung lượng cao xíu từ 240GB trở lên, gắn vào HDD cũ, còn HDD bán đi hoặc mua hdd box về gắn như HDD box di động​
Bạn ở HCM thì inbox mình làm cho nhé

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Ở Hà Nội thì inbox mình tư vấn miễn phí cho bạn nhé!!!

NecrolyseS

Rìu Sắt
Mình nghĩ bạn nên nâng ssd samsung 860 evo 250gb, còn ram thì 4gb ddr3l bus 1600 hoặc mua cái y nguyên trong máy đang lắp (kiểm tra qua phần mềm cpu-z)

Mình ở SG nhận nâng cấp Ram và ssd giá sinh viên nha.. Mình làm thêm ở nhà vào ban đêm bạn nà cần lb zalo 0396958298 nha