Thảo luận - Cài đặt Windows 10 Pro trên máy tính có sẵn bản quyền Windows 10 Home | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Cài đặt Windows 10 Pro trên máy tính có sẵn bản quyền Windows 10 Home

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hjhj cháu cũng không nhớ rõ lắm, nãy giờ cháu lục tìm lại những cmt và post về chủ đề nãy lúc đó cháu được giúp nhưng không biết nó trôi đi đâu rồi,cháu tìm lại được mỗi cái này, nhưng cháu nhớ là cháu có hỏi bác hay bác @@sec0 là có file cài bản win 10 pro pluss duy nhất không cho cháu xin thì được bác hay bác @@sec0 cho cái link để tải bản 10pro ấy và có chỉ cháu trang https://vn-z.vn/redirect?to=aHR0cHM6Ly91dXBkdW1wLm1sL2tub3duLnBocA== này để tự tạo 1 bản buld cho mình

Hjhj cháu nhớ là bác thì phải ạ, còn bác https://vn-z.vn/members/sec0.7778/ thỉ giúp cháu kích hoạt office 2019 pro pluss a
Bạn phải tải đĩa ISO Windows từ nguồn bên ngoài phức tạp rất mệt mỗi lần lên phiên bản mới.
Tôi thường cài Windows trực tiếp bằng lệnh CMD trên WinPE hay WinRE => Dùng cách này mình có thể phân vùng ổ cứng theo ý muốn, phiên bản theo ý muốn và đặc biệt là tạo đĩa cứu hộ theo ý muốn.
Tôi cứ dùng phần mềm diệt Virus McAfee Internet Scurity bản quyền miễn phí 6 tháng. Do đó 6 tháng lại backup lại máy 1 lần (Bản Backup này có đủ các phần mềm cần dùng, trừ diệt Virus) => Backup lại, cài diệt Virus, Update rất ít là lại dùng được như máy mới cài xong.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bạn phải tải đĩa ISO Windows từ nguồn bên ngoài phức tạp rất mệt mỗi lần lên phiên bản mới.
Tôi thường cài Windows trực tiếp bằng lệnh CMD trên WinPE hay WinRE => Dùng cách này mình có thể phân vùng ổ cứng theo ý muốn, phiên bản theo ý muốn và đặc biệt là tạo đĩa cứu hộ theo ý muốn.
Tôi cứ dùng phần mềm diệt Virus McAfee Internet Scurity bản quyền miễn phí 6 tháng. Do đó 6 tháng lại backup lại máy 1 lần (Bản Backup này có đủ các phần mềm cần dùng, trừ diệt Virus) => Backup lại, cài diệt Virus, Update rất ít là lại dùng được như máy mới cài xong.
Vâng bạn hj, mình thì không rành lắm về mấy cái này, chỉ biết sơ cũng nhờ tham gia diễn đàn VNZ mình, mình vẫn đang theo dõi và học hỏi từ các bác và mọi người đó bạn ?, mến chúc bạn ngày mới nhiều niềm vui và sức khỏe nha ??

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình xài dell có phân vùng recovery theo máy là 10 home, mình thay key lên pro nhưng mỗi khi factory reset thì nó lại là home
mình thay ổ cứng mới, thử tải iso 10 về, thì nó tự nhận home. nên mình lại bung factory reset ra rồi add key pro lại

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình xài dell có phân vùng recovery theo máy là 10 home, mình thay key lên pro nhưng mỗi khi factory reset thì nó lại là home
mình thay ổ cứng mới, thử tải iso 10 về, thì nó tự nhận home. nên mình lại bung factory reset ra rồi add key pro lại
Trước khi thay ổ cứng thì bạn nên thực hiện tuần tự theo các bước:
1/ Reset to Factory
2/ Tạo bản Backup toàn bộ ổ cứng cũ
3/ Bung bản Backup đó cho ổ cứng mới.
(Thực hiện theo dạng Clone Disk to Disk đó là chuẩn nhất)
=> Như vậy bạn sẽ giữ nguyên được các tính năng như là một máy tính mới mua về.