Hỏi/ Thắc mắc - Cài đặt VPN server và client mạng công ty? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài đặt VPN server và client mạng công ty?

register

Búa Đá
Muốn sử dụng VPN thì bạn phải nói rõ công ty đang xài modem nào. Lên trang chủ xem modem đó có hỗ trợ VPN không, sau đó mới nhờ sự trợ giúp nhé {angry}
Modem là con igate kèm theo khi thuê mạng vnpt thôi a! Mình muốn nhờ ae diễn đàn hỗ trợ xem có giải pháp nào k. Mình dùng thử softether nhưng không ổn, nó làm con igate kia không cấp đúng dải ip.

register

Búa Đá
Công ty bạn có người phụ trách mạng (IT) không, báo cho họ làm là tiện nhất, trên diễn đàn mọi người sẳn sàng chia sẽ nhưng có lúc bạn cung cấp thông tin không đủ.
Dạ k có IT bác ah, mình tự vọc để phục vụ mấy ae trong phòng khi làm remote đợt dịch bệnh này. Mong bác chỉ giáo.

voduy13

Gà con
"để sử dụng phần mềm trên máy đó" -> tức là remote vào máy PC đó và sử dụng phần mềm trên máy PC đó? Như kiểu remote desk top, teamviewer... hay sao bạn nhỉ? VPN thì chỉ cho các client remote vào để có cùng đường mạng bên trong với các máy trong mạng thôi.