Hỏi/ Thắc mắc - Cài đặt lại bản dùng thử | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài đặt lại bản dùng thử

hotrung

Gà con
Hello mọi người,
Em viết bài này nhơ ai đó có thể giúp
Em có cài phần mềm Hatch Embroidery software của wilcom
Link official: https://hatchembroidery.com/
Phầm mềm này khá đắt nên em chưa có đủ ngân sách mua nó và chỉ mới tập làm.
Hãng có bản dùng thử 30 ngày lúc trước em có cài vào máy mà không xài tới lúc cần thì thấy bản dùng thử hết hạn.
Em có cai lại và dùng những phần mềm gỡ cài đặt nâng cao để gỡ cài đặt và xóa registry nhưng ko biết bằng cách nó vẫn biết có bản dùng thử tồn tại trên máy tính.
Em làm theo lời khuyên dùng máy ảo (em dùng vm ware workstation) để cài và dùng bản dùng và cách này ok.
Tới lúc bản dùng thử sắp hết hạn em có dùng tính năng snapshot của VM ware workstation để quay lại trạng thái chưa cài Phần mềm đó và tải về cài lại.
Kết quả ko hiểu sao nó vẫn biết và máy ảo đó có bản dùng thử.
Sau đó em nghĩ chắc nó theo dõi ID Mac Vm hay ip gì nên em đã quay lại bản snapshot và đổi cả ID Mac lẫn cả IP và tiến hành cài lại nó.
KQua chả hiểu sao luôn nó vẫn biết máy ảo này có bản dùng thử đã tồn tại nên không cho đăng ký dùng thử tiếp.
Tới bước này em hết chiệu thua nó.
Chỉ có cài lại win là em chưa làm thôi mà cái này tốn thời gian.
Có ai biết cách

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Họ viết phần mềm bán để thu lợi nhuận, nên thường khi cài nó sẽ ghi nhớ vào main của pc. Cài rồi gỡ, rồi cài mà thành bản mới thì họ sao bán? Chỉ có 2 cách:
1. Mua bản quyền
2. Tìm thuốc bịt mắt nó (cr@ck)

hotrung

Gà con
Họ viết phần mềm bán để thu lợi nhuận, nên thường khi cài nó sẽ ghi nhớ vào main của pc. Cài rồi gỡ, rồi cài mà thành bản mới thì họ sao bán? Chỉ có 2 cách:
1. Mua bản quyền
2. Tìm thuốc bịt mắt nó (cr@ck)
phần mềm em khong tìm được bản Cr@ck a ơi, Giờ Xóa máy ảo đó luôn cài lại máy ảo liệu có được ko a?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Trước mắt chỉ có cách dùng trong máy ảo.

Hamano Kaito

Moderator
Cài lại máy ảo khác thử xem. Nếu nó cho tiếp 30 days thì ko phải lấy ID phần cứng
Có thể nó sẽ lấy SID, tên máy tính, tên người dùng, tên ID random khi cài lại Win <== mấy cái này thì có thể fake được
Chứ nó mà lấy ID phần cứng thì bó tay

hotrung

Gà con
Cài lại máy ảo khác thử xem. Nếu nó cho tiếp 30 days thì ko phải lấy ID phần cứng
Có thể nó sẽ lấy SID, tên máy tính, tên người dùng, tên ID random khi cài lại Win <== mấy cái này thì có thể fake được
Chứ nó mà lấy ID phần cứng thì bó tay
Em mới cài lại VM mới và cách này thành công anh ơi xài được bản dùng thử cho tài khoản khác. có lẽ chỉ còn cách này thôi

Hamano Kaito

Moderator
Em mới cài lại VM mới và cách này thành công anh ơi xài được bản dùng thử cho tài khoản khác. có lẽ chỉ còn cách này thôi
Vậy là nó lấy 1 trong số thông tin mình ghi trên đó. Hoặc có thể bạn gỡ soft chưa hết tàn dư còn lại
Nói thật 1 số soft sau khi cài xong nó tạo nhiều thứ khó chịu lắm. Ko thể xóa bằng 1 cách bình thường được

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Vậy là nó lấy 1 trong số thông tin mình ghi trên đó. Hoặc có thể bạn gỡ soft chưa hết tàn dư còn lại
Nói thật 1 số soft sau khi cài xong nó tạo nhiều thứ khó chịu lắm. Ko thể xóa bằng 1 cách bình thường được
Phần mềm này chắc phải nhờ mod xử lý thôi. <3 hi vọng mod giúp menber