Hướng dẫn và Thảo luận - Cài đặt IDM bản mới nhất full, có thể update trực tiếp | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Cài đặt IDM bản mới nhất full, có thể update trực tiếp

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Mình cũng bị báo fake hôm nay. Chạy script thì nó báo không ghi được vào 1 khóa registry nào đó và văng ra.

Khoảng 2 hay 3 ngày nữa sẽ dính tiếp. Tôi đang bị luôn đây và có nhiều người cũng đang bị y chang luôn. Check các khóa đã lock rồi ko thấy thêm bất cứ khóa nào khác
Chuẩn. Mới được 1 ngày hôm nay lại báo fake rồi. Bó tứ chi rồi :rolleyes:

Ngoc Hung

Gà con
Thử kiểm tra lại file hosts để bảo đảm nội dung sau không bị sửa đổi:

127.0.0.1 internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 www.tonec.com
127.0.0.1 registeridm.com
127.0.0.1 www.registeridm.com
127.0.0.1 secure.registeridm.com
127.0.0.1 secure.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com

Chúc may mắn

Shun87

Búa Đá
Cập nhật thêm. Đã dò ra và ko biết chính xác ko nhưng mình sẽ cập nhật ở đây nếu bạn nào tinh ý sẽ tự biết cách tracking. Còn đưa source ra open thì ko! Vì làm vậy hãng sẽ fix
Giờ hãng ko còn chơi check mỗi registry nữa. Lần này sẽ check cùng với tệp nữa
Registry mình sẽ để cho các bạn dễ tracking là HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager data là ptrk_scdt <== Họ sẽ check time từ đây và check từ file sau đó báo fake key. Mặc dù các bạn đã block sạch hết các khóa cần block
Còn có radxcnt và TipFilePos chưa rõ lắm. Nhưng đoán thoáng qua thì radxcnt là số lần khởi tạo cũng như là số lần tải xuống của idm. Còn TipFilePos thì chưa rõ lắm

Shun87

Búa Đá
rồi các bác tìm cách active làm gì trong khi có tính năng Đóng Băng Trial Vĩnh Viễn kìa {big_smile}
Đóng băng trial dễ rồi. Làm cái khó nhất nó mới hay chứ bạn
--
Cập nhật thêm từ tác giả viết mã hack key :
IDM-Activation-Script hiện tại đã được update với build test. Tác giả cũng đang đau đầu, có lẽ tác giả chưa tracking kỹ
Phần thay đổi lần này là:
Added back activation option with a randomized name, email, and key in registration details along with a warning that it's not working for some users, the recommended option is to use Freeze trial.
Thêm tùy chọn kích hoạt lại với sự xáo trộn dành cho tên, email và chìa khóa trong phần đăng ký được cảnh báo là sẽ ko hoạt động đối với vài người dùng, cuối cùng thì khuyến cáo nên dùng đóng băng dùng thử
-
Link : https://github.com/WindowsAddict/IDM-Activation-Script/releases/tag/1.2/

Sửa lần cuối:

dangkitui

Búa Đá
rồi các bác tìm cách active làm gì trong khi có tính năng Đóng Băng Trial Vĩnh Viễn kìa {big_smile}
Cho mình hỏi download cái này ở đâu vậy ạ?
Mình dùng bản script của bác Hamano Kaito mấy năm nay không sao, tự nhiên giờ bị báo fake key.

Shun87

Búa Đá
Cho mình hỏi download cái này ở đâu vậy ạ?
Mình dùng bản script của bác Hamano Kaito mấy năm nay không sao, tự nhiên giờ bị báo fake key.
Nếu bạn dùng fix của kaito thì bạn ko xài fix khác. Bạn chỉ cần gỡ idm ra xong cài lại là xong. Mặc định key trial cũng sẽ bị khóa nếu chạy fix từ kaito

dangkitui

Búa Đá
Nếu bạn dùng fix của kaito thì bạn ko xài fix khác. Bạn chỉ cần gỡ idm ra xong cài lại là xong. Mặc định key trial cũng sẽ bị khóa nếu chạy fix từ kaito
Cảm ơn bạn, mình sẽ gỡ idm ra rồi cài lại ngay.

vn0123456

Búa Gỗ
Đây cũng không phải là việc gì mới, nhưng mình dùng thấy ổn và muốn chia sẻ đến những ai chưa biết. Ai đã biết rồi thì cho mình kinh nghiệm thêm.
Cài đặt IDM trực tiếp bộ cài từ trang chủ, có thể update trực tiếp bản mới từ mục update của IDM, như vậy cũng thấy đỡ lo hơn là tải các bản chia sẻ trên mạng {big_smile}.

Tải IDM bản mới nhất từ homepage: https://www.internetdownloadmanager.com/download.html
File Fix: *** Hidden text: cannot be quoted. ***

(Mình đã thử với bản mới nhất là 6.41 bluid 12, thấy vẫn ổn)
Cài đặt IDM bình thường, sau đó thoát hẳn chương trình
Chạy phần mềm Fix với quyền admin và làm theo hướng dẫn.
---------------------
Các bạn có thể sửa phần tên đăng ký theo ý mình, bằng cách edit file fix bằng notepad. Và thay chỗ mình khoanh đỏ theo ý mình. Rồi save lại.

Ưu điểm của cái này mình thấy là ổn định, có thể check update trực tiếp. Còn gì nữa thì bạn bổ sung thêm {brick}

Đã cập nhật link bản 0.8 từ anh @sec0 cho các bạn chọn.
cảm oewn bro

dangkitui

Búa Đá
Mình gỡ ra cài lại thì chỉ được 1 ngày không bị báo, bây giờ nó đã xuất hiện thông báo fake serial tiếp rồi :(.

Shun87

Búa Đá
Mình gỡ ra cài lại thì chỉ được 1 ngày không bị báo, bây giờ nó đã xuất hiện thông báo fake serial tiếp rồi :(.
Vậy bạn dùng fix của chủ topic đi. Mình đang test khi nào được sẽ thông báo cách fix cho
Dev IDM này hiện tại hơi bị lập dị. Sau đợt rà soát fix dev làm hơi căng, giờ ngay cả kích hoạt offline cũng bị báo fake key luôn
Mình đang cố tracking tìm cách hack tầm vài ngày nếu ko bị báo sẽ gởi cách fix lên

Shun87

Búa Đá
Theo suy đoán như những gì mà hổm rài tui tracking thì thấy IDM tạo các khóa rỗng ramdom ở HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID
Khi có các khóa rỗng thì IDM sẽ check key fake liên tục kèm theo đó là cảnh báo key fake
Key này được tao ra khoảng 1 hoặc 2 ngày. Số key tạo là khoảng 4 key, ramdom hoàn toàn ko thể nào block cứng được

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình vừa test vẫn ổn mà nhỉ. Hiện mình chưa thấy có thông báo fake .. luôn.