Hỏi/ Thắc mắc - Cách xem khổ giấy A1 ở chế độ Print Preview trong Excel ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách xem khổ giấy A1 ở chế độ Print Preview trong Excel ?

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Xin các bác (chú, anh, chị, em) chỉ giúp: Muốn tạo biểu bảng trên excel khổ giấy A1 thì làm thế nào có xem ở độ Print Preview tổng thể toàn bộ cả trang để căn chỉnh cho dễ ạ? (Vì hiện tại khi xem ở chế độ này thì excel chỉ hiện thị thành nhiều trang khổ A4).

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Xin các bác (chú, anh, chị, em) chỉ giúp: Muốn tạo biểu bảng trên excel khổ giấy A1 thì làm thế nào có xem ở độ Print Preview tổng thể toàn bộ cả trang để căn chỉnh cho dễ ạ? (Vì hiện tại khi xem ở chế độ này thì excel chỉ hiện thị thành nhiều trang khổ A4).
Bạn vào tab: Page playout, chọn Page setup => thẻ Page, chọn Page size: A1, khi đó print preview sẽ ra A1.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bạn vào tab: Page playout, chọn Page setup => thẻ Page, chọn Page size: A1, khi đó print preview sẽ ra A1.
Nếu không cài máy in thì mặc định Page Setup chỉ cho chọn đến giấy A3.

2944

Còn Print Preview chỉ cho dàn trang quản lý in ấn khổ Letter là hết mức:

2945

Minh hoạ sau khi đã gở Driver máy in Canon 3500

ovinguyen

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Bạn cứ có máy in, in được giấy A1.
Nếu không có máy in thật thì cài drive máy in nào có Hỗ trợ in khổ A1 cũng được.
Excel 2016 có tới 16384 cột x 1048576 dòng nên nó có thể tạo một bảng biểu dán lên cả toà nhà luôn ấy chứ.
Print Preview với Máy in Canon 3500 khổ A1

Xem phần đính kèm 2943
Vâng! Cảm ơn anh đã chỉ giúp ạ! Em định tạo file theo ý rồi mang ra ngoài tiệm in nhưng gặp phải vấn đề trên. Bây giờ mình chỉ cần cài máy in có hỗ trợ khổ A1 là được ạ!

(Mà anh có link tải driver Máy in Canon 3500 luôn cho em xin luôn với ạ! Thanks!)

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Vâng! Cảm ơn anh đã chỉ giúp ạ! Em định tạo file theo ý rồi mang ra ngoài tiệm in nhưng gặp phải vấn đề trên. Bây giờ mình chỉ cần cài máy in có hỗ trợ khổ A1 là được ạ!

(Mà anh có link tải driver Máy in Canon 3500 luôn cho em xin luôn với ạ! Thanks!)
Mình tính cmt mà bạn đã nói luôn rồi! :D

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
À quên mình xài 2013

Anh cho em xin cái tool nào chuyên gỡ office ra đc không?
Hồi trưa em cài bản win theo hãng ==> chẳng hiểu sao ttong đấy có office 365!

Em thử dùng revo usni tần gì đấy để tìm bản office 365 nhưng nó quyét chẳng thấy.

Cài đè office 2016 bản a đưa cho thì bị hiện tượng không tài nào acrive đc vì cứ vào phần active bản 2016 thì auto hiện bảng active office 365!

ovinguyen

Em thử dùng revo usni tần gì đấy để tìm bản office 365 nhưng nó quyét chẳng thấy.

Cài đè office 2016 bản a đưa cho thì bị hiện tượng không tài nào acrive đc vì cứ vào phần active bản 2016 thì auto hiện bảng active office 365!
Trước giờ cái đó anh toàn xài Your uninstall để gỡ ko à, cái đó em hỏi các bác xem sao, à gửi cho anh mớ BBcode đi

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Trước giờ cái đó anh toàn xài Your uninstall để gỡ ko à, cái đó em hỏi các bác xem sao, à gửi cho anh mớ BBcode đi

Híc em còn chưa rảnh nhìn ảnh của bác Chung nữa do nó nằm trong thẻ ẩn mà chẳng nhìn thấy gì luôn.

Tối em ghi ra rồi em nén file text rồi a tải về hén. Chứ ghi code ra nó ẩn hết ráo

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi

Sao bạn không dùng luôn tool gớ Office của Microsoft luôn, mình thấy nó cũng gỡ sạch mà, lại chính chủ nữa!

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Sao bạn không dùng luôn tool gớ Office của Microsoft luôn, mình thấy nó cũng gỡ sạch mà, lại chính chủ nữa!

Ý mình là dùng tool của mi cro shop rồi nó vẫn không tài nào quét ra bản office 365 đấy!

Nó không quyét ra thì làm sao mà gỡ. :(

Mình có vào ổ hệ điều hành lục lọi tìm bản office 365 mà k hề thấy luôn.

Đến cả revo unin tần có quyét không ra bản office 365 ấy!

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Ý mình là dùng tool của mi cro shop rồi nó vẫn không tài nào quét ra bản office 365 đấy!

Thì ra là vậy! Tại trước nay mình hay dùng các bản Office VL nên có khi nó dễ gỡ hơn cũng nên.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Drive Canon 3500 đây:
Bấm đúp chạy nó thì mới giải nén nó thôi nha > Phải vào folder vừa giải nén chạy Setup nha!
Do không có máy in thật nên chọn cổng kết nối là Nul nha, nếu không Trình cài gần xong báo lỗi không kết nối được.

hailuamientay

Sử dụng Key tiết kiệm là cho người khác cơ hội !

Office 365 đi kèm Windows 10 là ứng dụng UWP cài từ Store thôi.
Bạn cứ vào Start Menu click chuột phải và gỡ thôi.
Nó không ảnh hưởng gì hết nên cài các loại Office vẫn vô tư nhé.

Sửa lần cuối: