Hỏi/ Thắc mắc - Cách khóa âm lượng của microphone | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách khóa âm lượng của microphone

mamnen113

Búa Gỗ
Mình đang dùng headphone có thêm microphone. mình hay dùng để nói chuyện trên FB hoặc mấy trang mạng xã hội... Nhưng vấn đề là mình có giảm âm lượng của microphone xuống khoảng 50% để tránh thu tạp âm nhưng chỉ cần nói vài câu thì nó tự động đẩy âm lượng lên 80%....100%. Mình có thử các cách ở trên mạng nhưng vẫn không được.
Nhờ mọi người chỉ mình cách khắc phục và nếu có phần mềm nào cài vào quản lý được thì giới thiệu mình với.
Chân thành cảm ơn!

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cũng như nhau thôi bạn ơi. nó vẫn tăng như thường.
bạn có dùng card ngoài không?
card ngoài như K10, XOX, Creative Sound Blaster thì bạn phải chỉnh trên soft quản lý của nó

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
nếu bạn không dùng card ngoài thì phải thử gỡ driver mic ra, reset máy rồi cài lại driver này.
tiện thể cho hỏi bạn đang dùng mic gì?

mamnen113

Búa Gỗ
nếu bạn không dùng card ngoài thì phải thử gỡ driver mic ra, reset máy rồi cài lại driver này.
tiện thể cho hỏi bạn đang dùng mic gì?
Mình thì đang dùng headphone Havit 2232 thì phải. Nó có micro nên mình dùng do nó cứ đẩy âm lượng nên 100 nói chuyện nó bị to quá người bên kia khó chịu. mình dùng trược tiếp của main luôn chứ không dùng card soud

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Mình thì đang dùng headphone Havit 2232 thì phải. Nó có micro nên mình dùng do nó cứ đẩy âm lượng nên 100 nói chuyện nó bị to quá người bên kia khó chịu. mình dùng trược tiếp của main luôn chứ không dùng card soud
tình hình là bạn cài lại driver mà không hết thì bạn phải cố đấm ăn xôi với nó thôi, mình nghĩ là nó tới tuổi rồi.
nếu bạn dùng skype thì bạn phải vào setting chỉnh input microphone / input voice nhỏ lại, tương tự với discord hay tele. dùng cái nào phải chỉnh cái đó.
như bạn đánh game thì bạn không những phải chỉnh trong setting steam mà còn phải chỉnh trong game setting nữa mới được