cách để ngủ dễ hơn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

cách để ngủ dễ hơn?

King2000

Búa Gỗ
Chuyện là từ nhỏ đến giờ mỗi tối đi ngủ e đều rất khó ngủ và e bị nhạy cảm với ánh sáng nên dù có 1 xíu ánh sáng là không thể ngủ được. Các cao nhân có thể chia sẻ một vài phương pháp để ngủ hay có cách nào ngủ nhanh hơn không ạ?

shinken

Búa Gỗ Đôi
Bạn nên tập thiền, đặc biệt là thiền nằm. Thiền giúp đầu óc tập trung và không bị phân tâm khi có những thứ khác gây phiền cho bạn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Làm nháy nếu có gấu hoặc quay nhưng làm thế ngày nào cũng vậy thì chết .
Mình thì hay đeo tai nghe nghe nhạc , hoặc ko nhạc thì bạn bật tiếng mưa nhé , rất dễ ngủ .
Mình thì từ bé tới h , đúng 3 lần mất ngủ , trong đó 1 lần do bị ốm sốt đau người . còn lại thì dù giã cà phê hay nc chè thì vẫn ngủ như thường

THANHLAI

Búa Gỗ
Mình nghĩ muốn dễ ngủ thì:
1/ trước 2 tiếng không sử dụng các thiết bị mạng.
2/ Tập những bài thư giản nhẹ
3/ Không lo nghĩ mà tập trung vào giấc ngủ, khi cơn buồn ngủ tới thì đi ngủ liền.
4/ Có thể trước khi ngủ 30' tập yaga và thiền. Không uống cà phê và trà vì nó sẽ ảnh hưởng giấc ngủ.
5/ Nên tập thói quen ngủ đúng giờ và thức đúng giờ để đồng hồ sinh học nó quen.

King2000

Búa Gỗ
Làm nháy nếu có gấu hoặc quay nhưng làm thế ngày nào cũng vậy thì chết .
Mình thì hay đeo tai nghe nghe nhạc , hoặc ko nhạc thì bạn bật tiếng mưa nhé , rất dễ ngủ .
Mình thì từ bé tới h , đúng 3 lần mất ngủ , trong đó 1 lần do bị ốm sốt đau người . còn lại thì dù giã cà phê hay nc chè thì vẫn ngủ như thường
đeo tai nghe suốt buổi có bị sao không bác, em sợ ảnh hưởng tới tai

King2000

Búa Gỗ
Thẩm du mệt rồi đi ngủ {big_smile}
ai trâu như bạn đâu hichic

King2000

Búa Gỗ
Mình nghĩ muốn dễ ngủ thì:
1/ trước 2 tiếng không sử dụng các thiết bị mạng.
2/ Tập những bài thư giản nhẹ
3/ Không lo nghĩ mà tập trung vào giấc ngủ, khi cơn buồn ngủ tới thì đi ngủ liền.
4/ Có thể trước khi ngủ 30' tập yaga và thiền. Không uống cà phê và trà vì nó sẽ ảnh hưởng giấc ngủ.
5/ Nên tập thói quen ngủ đúng giờ và thức đúng giờ để đồng hồ sinh học nó quen.
cám ơn bạn đã chia sẽ, mình sẽ thử áp dụng nó

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Chuyện là từ nhỏ đến giờ mỗi tối đi ngủ e đều rất khó ngủ và e bị nhạy cảm với ánh sáng nên dù có 1 xíu ánh sáng là không thể ngủ được. Các cao nhân có thể chia sẻ một vài phương pháp để ngủ hay có cách nào ngủ nhanh hơn không ạ?
kiểm tra liên kết này

kiểm tra liên kết này

:)

silver bullet

Búa Đá
Mình thấy tâm thanh thản là dễ ngủ nhất.
Nói thì dễ nhưng mà để thanh thản thì nó rất nhiều yếu tố cấu thành. Đối với mình thì làm xong một việc nào đó mới ngủ ngon, còn không trằn trọc mãi.
À mình nghĩ nếu ngủ nude với mền mỏng sẽ dễ chịu hơn và ngủ ngon hơn

King2000

Búa Gỗ
kiểm tra liên kết này

kiểm tra liên kết này

:)
thank bác những chia se bổ ích

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn uống thử trà khổ qua vào buổi tối xem có kết quả không?

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Tập thể dục thể thao vào buổi sáng và chiều hàng ngày. Bạn có thể chọn chạy bộ, hoặc đi bộ cho nhẹ nhàng. Đi ngủ trước 10h tối sáng dậy trước 5h sáng hàng ngày và ngâm chân nước nóng ấm vào buổi tối lúc 9h tối, ngâm 30 phút rồi lau khô chân lên giường đi ngủ. Làm kiên trì hàng ngày sẽ khỏi, không cần thuốc thang gì đâu cho tốn!