Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

dungltcd

Lạt Ma
Cách của bác làm ở trên là cách tầm thường, bác nghe nói người ta có bộ code Skus gì đó, dùng LTSC 2019 và điền trực tiếp key OEM 2016 vào là activate được luôn, không phải ai cũng có folder 2.0 của LTSB-2016. Cháu có biết gì về phương pháp này không?
Cháu cũng có biết bác ạ, cái này vẫn là Nạp Skus LTSB vào LTSC bác ạ nhưng muốn nó nhận key LTSB mà không bị lỗi ở Product information thì phải nạp thêm phần Pkey manager nữa bác ạ.
Nạp sku cho Win thì có thể dùng lệnh /Rilc hay /ILC đều được ạ, sau đó /ipk key thôi bác.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng có biết bác ạ, cái này vẫn là Nạp Skus LTSB vào LTSC bác ạ nhưng muốn nó nhận key LTSB mà không bị lỗi ở Product information thì phải nạp thêm phần Pkey nữa bác ạ.
Nạp sku cho Win thì có thể dùng lệnh /Rilc hay /ILC đều được ạ, sau đó /ipk key thôi bác.

Cháu nói nạp Pkey là nạp làm sao đây cháu? Cháu hướng dẫn cho bác luôn đi cháu. Còn về lệnh /rilc thì bác có thử sau khi nap Skus, nó cũng có bản thông báo thành công nhưng đến lúc điền trực tiếp key OEM vào thì bị lỗi cháu ơi. Bác cũng có thử dùng /ipk thì bị non-core

P3 START LTSB KEY-17  2019-09-25_162917.png

6806

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trân trong cảm ơn cháu @dungltcd, cháu đã giúp tôi thao tác thành công phần thắc mắc ở trên. May nhờ cháu thức khuya mà tôi được hưởng lợi. Rất tiếc là tôi không được phép chia sẻ lại với các bạn cách làm, các bạn đừng buồn tôi nhé, thôi thì tạm thời dùng cách như tôi trình bày với bạn @optichoang vì mình dùng cho mình là được rồi.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Hôm nay em có làm thử cách của bác @Hoang Duch2 em cài lại bản LTSB 2016 rồi kích hoạt xong ,em lại cài bản LTSC 2019 cũng làm như bác và active dc vấn đề ở đây là 2 thư mục trong sku chỉ chép bỏ ra ngoài màn hình thì dc nhưng xóa hẳn ko dc

Đây là thành quả phá máy đó bác, em cũng vọc cho 2 thanh Nvme cho chạy Raid mà tốc độ ko lên dc đọc 4000 và ghi có 3478 theo lý thuyết khi thì khi kết hợp vs 2 thanh thì tốc độ đạt dc gấp đôi hay là 80%(main của máy em có hỗ trợ chạy Raid em đã chỉnh trong Bios rồi ,nếu em chạy 1 thanh thì đọc dc 3538 và ghi dc 2378)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay em có làm thử cách của bác @Hoang Duch2 em cài lại bản LTSB 2016 rồi kích hoạt xong ,em lại cài bản LTSC 2019 cũng làm như bác và active dc vấn đề ở đây là 2 thư mục trong sku chỉ chép bỏ ra ngoài màn hình thì dc nhưng xóa hẳn ko dc

Đây là thành quả phá máy đó bác, em cũng vọc cho 2 thanh Nvme cho chạy Raid mà tốc độ ko lên dc đọc 4000 và ghi có 3478 theo lý thuyết khi thì khi kết hợp vs 2 thanh thì tốc độ đạt dc gấp đôi hay là 80%(main của máy em có hỗ trợ chạy Raid em đã chỉnh trong Bios rồi ,nếu em chạy 1 thanh thì đọc dc 3538 và ghi dc 2378)

Lúc tôi làm thì tôi chỉ rename, đúng là không xoá đươc, nếu muốn xoá thì phải cấp quyền từ mấy chổ này:

6822

dungltcd

Lạt Ma

wow, nhìn cấu hình máy của bác thật là phê, bác dùng Workstation đúng ko ?
mấy cái thư mục gốc trong spp bác cứ dùng take ownership là xóa đc bác nhé.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
wow, nhìn cấu hình máy của bác thật là phê, bác dùng Workstation đúng ko ?
mấy cái thư mục gốc trong spp bác cứ dùng take ownership là xóa đc bác nhé.
Máy này họ buiding Worldstation nhưng mà mình dùng Enterprise LTSC thôi vừa đủ dùng chứ ko dùng bản Worldstation:p

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn @optichoang thân mến, thấy bạn cũng thích phá máy và hay chia sẻ với tôi. Hôm nay tôi chia sẻ lại với bạn cách dùng folder SPP của bản LTSB-2016 để kích hoạt cho bản LTSC-2019. Cách này hơi bất tiện, nó chỉ đúng khi bạn đã cài bản LTSB vào máy trước đó và cài lại bản LTSC, hiện tại tôi đã có bản LTSB với key OEM, giờ đem thử vô bản LTSC như sau, nhớ chép SPP của LTSC ra lưu lại trước nha bạn.

1- Mở CMD, run as admin, type: net stop sppsvc

Bạn làm thao tac này trước: vào skus của LTSC, rename hay delete csvlk-pack và EnterpriseS, sau đó mới chép 2 items này từ skus của LTSB vào, nó sẽ đi một lèo luôn. Hôm qua tôi bị kẹt ở chổ này, mất nhiều thời gian mới tìm ra nguyên nhân, khi mình chép đè nó không cho, nó cứ kêu mình skip, thế là không thành công.

2- Chép tiếp folder 2.0 LTSB vào Store LTSC

3- Type: net start sppsvc, đợi successfully, tắt CMD.

4- Restart máy, mở lại Activation bạn có hình sau:

Cách này là của người không chuyên như tôi và bạn phá máy cho vui, tôi biết sẽ có bạn Pro vào giúp thêm đó bạn. Bạn thử làm theo xem sao nhé.

P/s: Nói lại cho rõ việc delete csvlk-pack và EnterpriseS trong Skus của bản LTSC, khi làm thì tôi chọn rename 2 cả 2 cái, nên vẫn copy và paste từ bản LTSB vào được, còn delete thì không được theo phản ánh của bạn @optichoang, các bạn có thể chọn Move 2 cái đó ra ngoài desktop, hoặc dùng cách Take Ownership theo ý kiến của bạn @dungltcd, hoặc cấp quyền cho nó từ Properties\Security\...
Bổ sung với bác @Hoang Duch2 : ở mục 4. Restart máy có thể thay thế bằng lệnh cmd (Admin) :
Mã:
slmgr /ato

dungltcd

Lạt Ma

dungltcd

Lạt Ma
Lệnh đó chuối lắm em ơi.
Lệnh này còn được hơn : sfc /scannow
Ở trong Tool non_core xử được :)
Em nghĩ hai lệnh này nó bổ trợ cho nhau thì mạnh lắm đấy, cũng tùy loại lỗi mà lệnh này sẽ sử lý tốt hơn lệnh kia và ngược lại.
Lệnh SFC nó hoạt động theo kiểu scan and Fix nên nó chạy hơi lâu, Lệnh SFC nó scan các files bị lỗi cũng như tìm những config bị lỗi sau đó fix để đưa về mặc định, lệnh này nếu nếu sửa những connfig hay settings bị lỗi thì nó khá mạnh nhưng gặp các files bị lỗi (do virus chẳng hạn ) thì nó gần như bó tay vì việc sửa lỗi file là rất khó.
Lệnh Dism thì nó hoạt động theo kiểu scan and replace nên nếu nó gặp file bị lỗi thì nó sẽ tải về một file mới từ net hoặc từ file ISO gốc của Win và thay bỏ file bị lỗi ngay. Nhưng lệnh này lại ko sửa được những lỗi trong settings cũng như registry. Vì cơ chế nó thế nên nó chạy nhanh hơn lệnh SFC.

Với cái lỗi ở hình trên em nghĩ chạy lệnh Dism sẽ ngon hơn.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Ví dụ như bản Win tương tự ở topic này : https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsc-v1903-build-1836-207-x64-lite-iso-1-41gb.14648
Khi chạy tool non_core > hiện nguyên hình là Enterprise. Trong tool có chức năng trả bản win về nguyên gốc của nó (trừ trường hợp cá biệt phải xử lý = tay)
wow, Bác đang làm Tool đó ah, em nghe thôi mà cũng thấy tò mỏ rồi, không biết bao giờ bọn em mới đc trải nghiệm tool đó của bác.

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Win LTSC lúc trc em dùng tool kms38 dc các bác share (loại có pass giải nén là: 2018) lúc đó check dc hạn dùng đến 2038 luôn, lần trc kích hoạt office xong sẵn back up cả 2 rồi cất đi save back lên drive luôn
mà sao hôm nọ em cài lại win restore bản quyền win office ok hết, nhưng vô tình check hạn win thì chỉ thấy đến năm 2020, rõ ràng lúc trc là 2038
dùng tool lại lần nữa xóa key các kiểu nó vẫn chỉ 2020, vầy là do bị fix hạn dùng ngắn lại hay do em bi lỗi thôi vậy các bác, đã test 3 tool đều chỉ đến 2020

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Win LTSC lúc trc em dùng tool kms38 dc các bác share (loại có pass giải nén là: 2018) lúc đó check dc hạn dùng đến 2038 luôn, lần trc kích hoạt office xong sẵn back up cả 2 rồi cất đi save back lên drive luôn
mà sao hôm nọ em cài lại win restore bản quyền win office ok hết, nhưng vô tình check hạn win thì chỉ thấy đến năm 2020, rõ ràng lúc trc là 2038
dùng tool lại lần nữa xóa key các kiểu nó vẫn chỉ 2020, vầy là do bị fix hạn dùng ngắn lại hay do em bi lỗi thôi vậy các bác, đã test 3 tool đều chỉ đến 2020

Bạn nhầm bản Đánh Giá (Evaluation) của MS , bản này khi cài vào nó tự động active dùng được 89 ngày .
Bạn cào topic của tôi đã post ( Hướng dẫn nạp SKU ) tải cái SKUs về tìm lấy cái EnterS dán vào rồi chạy tools sẽ có 19 năm