Hỏi/ Thắc mắc - Các bạn sửa lỗi font giúp mình với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Các bạn sửa lỗi font giúp mình với

dosonpk

Rìu Sắt
Tối hôm đó, em cài một loạt các font chữ để ịn vào phần mềm adobe.
Sáng hôm sau mở lên thì một loạt soft trong máy bị thay đổi font chữ. Nặng nhất là chữ trình duyệt ngoằn ngoèo như chữ bác sĩ, không đọc được gì cả:

Trên lỗi font opera
Dưới Lỗi Font Chrome

Các pro VN-Zoom hiểu biết, giúp em với {big_smile}

dosonpk

Rìu Sắt
Có thể vào trình duyệt để chỉnh sửa phông chữ

E khá là lười, nên dùng cách của bác trước. Nhưng vào font theo hướng dẫn của bác nó giống y đúc.
Chủ thớt online ko hề confirm thế thì những support kiểu này uổng công quá lắm bác ơi
Giờ e mới sửa theo hướng dẫn đó bác {big_smile}

Sau đó em làm theo hướng dẫn của bác này, thì nó vẫn trơ như đá.
Bạn thử 2 cách trên, nếu vẫn không thành công thì thử xem cách làm từ video này:

Xem từ Youtube để thấy thêm link download Fonts từ Description

Cám ơn các bác. Để tối về e thử thêm cách của bác @Hoang Duch2 nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@sec0 khi nào mình giúp mà chủ topic thật sự không đoái hoài thì không bao giờ có lần thứ hai đâu bạn, bạn đừng bực dọc nhiều có hại cho sức khoẻ bạn nhé.

ntquyet247

Rìu Vàng
@sec0 khi nào mình giúp mà chủ topic thật sự không đoái hoài thì không bao giờ có lần thứ hai đâu bạn, bạn đừng bực dọc nhiều có hại cho sức khoẻ bạn nhé.
Cậu chủ topic này hình như đến phép lịch sự tối thiểu cũng không biết bác ạ! Cháu sẽ không giúp gì thêm nữa./.

dosonpk

Rìu Sắt
Cậu chủ topic này hình như đến phép lịch sự tối thiểu cũng không biết bác ạ! Cháu sẽ không giúp gì thêm nữa./.
Lỗi là do mình. Mình chỉ nghĩ khi bắt đầu sửa theo các hướng dẫn, sẽ phản hồi lại kết quả. Chứ ko nghĩ mọi người lại sót ruột chờ kết quả từ mình đến thế.

Bác hãy đưa mình vào danh sách đen, để ko bao giờ nhìn thấy post từ mình.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thường sau khi tôi post câu hỏi, nếu có người vào trả lời thì tôi nhấn Like ngay để cho họ biết là mình đã có xem và hay trả lời cảm ơn họ trước, còn làm được hay không thì sẽ gửi cmt sau. Người cần mới sốt ruột chứ chúng tôi là người giúp không có bận tâm nhiều, chỉ là vì thật tâm muốn giúp bạn nên mới quan tâm mà hỏi han, chứ nếu chỉ là chém gió như các bạn trẻ hay dùng thì đâu có care làm gì đó bạn à.

dosonpk

Rìu Sắt
Bạn thử 2 cách trên, nếu vẫn không thành công thì thử xem cách làm từ video này:

Xem từ Youtube để thấy thêm link download Fonts từ Description

Em làm lần lượt đến cách thứ 3. Các chữ bắt đầu đọc được rồi, mặc dù còn một vài lỗi như thế này:

Font chữ của máy cũng lạ so với font gốc. Có gợi ý nào khôi phục giống font chữ mặc định trong windows được ko bác?

Thường sau khi tôi post câu hỏi, nếu có người vào trả lời thì tôi nhấn Like ngay để cho họ biết là mình đã có xem và hay trả lời cảm ơn họ trước, còn làm được hay không thì sẽ gửi cmt sau. Người cần mới sốt ruột chứ chúng tôi là người giúp không có bận tâm nhiều, chỉ là vì thật tâm muốn giúp bạn nên mới quan tâm mà hỏi han, chứ nếu chỉ là chém gió như các bạn trẻ hay dùng thì đâu có care làm gì đó bạn à.
Vâng bác, lần sau em sẽ lưu ý tới mọi người.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em làm lần lượt đến cách thứ 3. Các chữ bắt đầu đọc được rồi, mặc dù còn một vài lỗi như thế này:

Font chữ của máy cũng lạ so với font gốc. Có gợi ý nào khôi phục giống font chữ mặc định trong windows được ko bác?

Vâng bác, lần sau em sẽ lưu ý tới mọi người.

Tôi thấy có video này nói về default fonts:

Link download fonts của họ:

https://windowspro.eu/downloads/Windows-10-Fonts.zip

Sau khi load fonts về bạn nên check lại file Zip xem có virus hay không trước khi giải nén.

dosonpk

Rìu Sắt
Tôi thấy có video này nói về default fonts:

Link download fonts của họ:

https://windowspro.eu/downloads/Windows-10-Fonts.zip

Sau khi load fonts về bạn nên check lại file Zip xem có virus hay không trước khi giải nén.

Em sửa được rồi bác ơi. Font máy đã trở về mặc định, trông nó gần gũi hơn. Chỉ không rõ vì sao một số chỗ vẫn bị lỗi ô vuông như thế.

Nhưng thế cũng được rồi, dẫu sao nó không ảnh hưởng tới các hoạt động đánh máy.
Cám ơn bác @Hoang Duch2 và bác @sec0 còn giúp đỡ.

cách 1: Bạn dùng system restore trên window để khôi phục về trước lúc cài font
cách 2: Xóa hết font trong window rồi sang một máy khác (máy bạn bè) nhờ copy đống font trên máy họ rồi chèn lại vào máy bạn