Hỏi/ Thắc mắc - Các bác cứu em về cái IDM với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Các bác cứu em về cái IDM với

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Tình hình là em đang dùng IDM trên win 10, tất cả đều bản mới nhất. Không hiểu mấy lão ngoài quán cài win 10 với IDM cho em kiểu gì mà giờ nó cứ báo faked serial number suốt. E đã search khắp các cách trên mạng hướng dẫn rồi nhưng không ăn thua. Các bác có cao kiến gì giúp em với

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Reset trial đi bác thớt

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Đôi lúc mình cũng bị như thế.
Xác định là dùng bản miễn phí (không mất tiền) nên mình làm như sau: Vào thư mục bộ cài, đổi đuôi thư mục của file cài (thêm dấu x vào sau cùng). Lúc nào cần tải một ứng dụng nào đó, vào đổi lại đuôi thư mục đó về ban đâu. Tải xong lại đổi trở lại. Tuy bất tiện nhưng cũng khá ok. Bởi máy tính mình chủ yếu học tập và làm việc. Các file nặng cần tải gián đoạn mới cần tới IDM. Còn lại văn bản và các file download dung lượng thấp thì mình không cần tới IDM nữa. Nói chung thi thoảng mới phải dùng tới IDM.

dammage

Rìu Chiến
Tình hình là em đang dùng IDM trên win 10, tất cả đều bản mới nhất. Không hiểu mấy lão ngoài quán cài win 10 với IDM cho em kiểu gì mà giờ nó cứ báo faked serial number suốt. E đã search khắp các cách trên mạng hướng dẫn rồi nhưng không ăn thua. Các bác có cao kiến gì giúp em với
xài thử bài thuốc dân gian của bạn này coi sao
https://vn-z.vn/threads/idm-6-35-bu...ownload-file-tot-nhat.4895/page-12#post-81820

Xác định là dùng bản miễn phí (không mất tiền) nên mình làm như sau: Vào thư mục bộ cài, đổi đuôi thư mục của file cài (thêm dấu x vào sau cùng). Lúc nào cần tải một ứng dụng nào đó, vào đổi lại đuôi thư mục đó về ban đâu. Tải xong lại đổi trở lại. Tuy bất tiện nhưng cũng khá ok. Bởi máy tính mình chủ yếu học tập và làm việc. Các file nặng cần tải gián đoạn mới cần tới IDM. Còn lại văn bản và các file download dung lượng thấp thì mình không cần tới IDM nữa. Nói chung thi thoảng mới phải dùng tới IDM.
hông hiểu lắm, ý bạn là lọc ra các loại file không cần tải bằng idm đó hả

chuixoixa

Rìu Bạc
Bạn cứ đem về dùng Trail Reset của anh em đưa là ổn thôi. Cứ Reset ngày mà dùng, nó sẽ kêu fake serial mà vẫn cho dùng cho download nhe! nhưng đừng lo vì update vài ba phiên bản IDM với chừng 1-2 lần reset là nó nghĩ kêu. Mình từng bị và hết nhờ Trail Reset miệt mài.

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Cái này tiêu cực quá

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Reset trial đi bác thớt
Đã sử dụng và thất bại :D

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Bạn cứ đem về dùng Trail Reset của anh em đưa là ổn thôi. Cứ Reset ngày mà dùng, nó sẽ kêu fake serial mà vẫn cho dùng cho download nhe! nhưng đừng lo vì update vài ba phiên bản IDM với chừng 1-2 lần reset là nó nghĩ kêu. Mình từng bị và hết nhờ Trail Reset miệt mài.
Reset miệt mài thì hơi căng nhỉ :v Bình thường nó báo mình vẫn tải được mà

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Bạn đọc bài này và làm theo hướng dẫn nhé!
Nếu có gì không hiểu, bạn cứ đặt câu hỏi tại topic đó, mình sẽ giải đáp.
Để mình thử :)

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Cái này tiêu cực quá
Mình lại nghĩ đó là một cách ngụy trang thôi.
Chắc tại nhu cầu dùng khác nhau. Bạn nên chọn một giải pháp cho riêng mình. Miễn sao ít bị phiền toái nhất của vấn đề bản quyền gây ra là ok.
Nhà sản xuất họ luôn luôn nghiên cứu, khắc chế tất cả các công cụ mà bạn đang sử dụng. Tới khi nào bạn cảm thấy mệt mỏi, như lúc này vậy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Ban chịu khó chụp cho tôi xem 2 tấm hình như dưới đây, bạn có thấy chi tiết tên và serial key có giống nhau ở 2 hình này không?

7270

Hình thứ hai từ registry, bạn vào đúng đường dẫn như hình chổ có mũi tên, lưu ý các số thứ tự, đó là nơi khai báo FName, Lname, email và Serial number, nó phải khớp với cái hình ở trên, nếu không thì nó sẽ báo Fake Serial đó bạn.

7271

Gửi tiếp them cái hình nó trở thành bản Full, bạn xem chổ mũi tên nhe:

7276

Sửa lần cuối:

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Ban chịu khó chụp cho tôi xem 2 tấm hình như dưới đây, bạn có thấy chi tiết tên và serial key có giống nhau ở 2 hình này không?

Xem phần đính kèm 7270

Hình thứ hai từ registry, bạn vào đúng đường dẫn như hình chổ có mũi tên, lưu ý các số thứ tự, đó là nơi khai báo FName, Lname, email và Serial number, nó phải khớp với cái hình ở trên, nếu không thì nó sẽ báo Fake Serial đó bạn.

Xem phần đính kèm 7271

Gửi tiếp them cái hình nó trở thành bản Full, bạn xem chổ mũi tên nhe:

Xem phần đính kèm 7276
thực sự rất cảm ơn bác đã chụp màn hình hướng dẫn tỉ mỉ. Nhưng IDM của mình vẫn là trial và vò regedit như trên tất cả thông số của bác đều rỗng hết

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
thực sự rất cảm ơn bác đã chụp màn hình hướng dẫn tỉ mỉ. Nhưng IDM của mình vẫn là trial và vò regedit như trên tất cả thông số của bác đều rỗng hết

Nếu là rỗng hết thì đương nhiên nó là Trial, chỉ khi nào bạn đăng ký thì mới có thông số chứ bạn. Vậy lỗi là từ đó rồi. Bạn thử đăng ký đầy đủ từ phần Registration với tên, họ, email bất kỳ, còn key thì bạn dùng key này giống bên tôi:

UK3DV-E0MNW-MLQYX-GENA1

Nếu không được nữa thì bạn đợi tôi gửi file IDMan.exe 6.35.5, chép vào thư mục cài đặt nữa là xong. Bạn dùng version 6.35.5 phải không?

UPDATE: LINK

PASS: 20191019

Sửa lần cuối:

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Nếu là rỗng hết thì đương nhiên nó là Trial, chỉ khi nào bạn đăng ký thì mới có thông số chứ bạn. Vậy lỗi là từ đó rồi. Bạn thử đăng ký đầy đủ từ phần Registration với tên, họ, email bất kỳ, còn key thì bạn dùng key này giống bên tôi:

UK3DV-E0MNW-MLQYX-GENA1

Nếu không được nữa thì bạn đợi tôi gửi file IDMan.exe 6.35.5, chép vào thư mục cài đặt nữa là xong. Bạn dùng version 6.35.5 phải không?

Bác sửa mã hex như bác bên trên đúng không ạ? Nếu đúng thì em vừa làm rồi ạ. Tks bác