Boot laptop Fujitsu EliteBook A572/E | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Boot laptop Fujitsu EliteBook A572/E

dquang87

Gà con
các bác cho e hỏi e vào boot laptop này thì nhấn F12, máy báo please wait... xong chạy thẳng vào win không thấy màn hình chọn boot là sao ạ? F2 vào Bios cũng không được, cứ chạy thẳng vào win luôn ạ

dquang87

Gà con
Thấy trong manual user
Xem phần đính kèm 44731

Hoặc là trong bios đã khóa chức năng menuboot
Máy mình hiện F12: Boot Option, với F2: Bios Set up. Nhưng giờ không thể vào Bios luôn nên không biết có bị khóa hay không. Nó cứ vào thẳng Windows. Giờ mỗi lần cài Win là tháo ổ cứng ra boot ở máy khác rồi gắn vào hơi nản. Thanks b nhiều nhé

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Máy mình hiện F12: Boot Option, với F2: Bios Set up. Nhưng giờ không thể vào Bios luôn nên không biết có bị khóa hay không. Nó cứ vào thẳng Windows. Giờ mỗi lần cài Win là tháo ổ cứng ra boot ở máy khác rồi gắn vào hơi nản. Thanks b nhiều nhé
Thật nhanh tay Khi F2 vào tới BIOS rồi > Dời nó qua TAB khác liền.
Sau đó tìm chỉnh Fast Boot (hay đại loại vậy) Disable. Sau khi cấu hình các mục khác xong có thể mở lại Fast Boot.
Mình đã từng gặp 1 Lap Toshiba cũng bị tương tự > nhấn F2 chưa kịp làm gì là nó Boot vào Windows luôn.
Bạn thử xem sao nha.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật nhanh tay Khi F2 vào tới BIOS rồi > Dời nó qua TAB khác liền.
Sau đó tìm chỉnh Fast Boot (hay đại loại vậy) Disable. Sau khi cấu hình các mục khác xong có thể mở lại Fast Boot.
Mình đã từng gặp 1 Lap Toshiba cũng bị tương tự > nhấn F2 chưa kịp làm gì là nó Boot vào Windows luôn.
Bạn thử xem sao nha.
Vậy thì khi vừa nhấn nút nguồn xong thì chuyển qua nhịp liên hồi F2 sẽ ko sợ trễ chuyến phà , ngày xửa thấy 1 anh cài quin dạo ảnh làm như vậy đó bác :D

dquang87

Gà con
tình hình là nó có nhận F2 nhưng chỉ kêu tít cái rồi chuyển thẳng vô win với tốc độ bàn thờ, không có hiện bất cứ gì liên quan đến Bios cả. M đã "nhịp liên hồi" nhưng không ăn thua

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
tình hình là nó có nhận F2 nhưng chỉ kêu tít cái rồi chuyển thẳng vô win với tốc độ bàn thờ, không có hiện bất cứ gì liên quan đến Bios cả. M đã "nhịp liên hồi" nhưng không ăn thua
Đích thị là vậy, mình bị y như bạn nói. Kêu cái thằng KTV ở xóm đến nó nhịp cái vô luôn.
Nó cài Win xong trả máy mình thử lại vẫn không vô BIOS được, cuối cùng thì nhịp F2 liên hồi trước khi mở nút nguồn. Thế là vào được 1 lần, có lần trước thì sau này dễ rồi, lên thì khó chứ xuống thì lật ngang thôi.

dquang87

Gà con
Đích thị là vậy, mình bị y như bạn nói. Kêu cái thằng KTV ở xóm đến nó nhịp cái vô luôn.
Nó cài Win xong trả máy mình thử lại vẫn không vô BIOS được, cuối cùng thì nhịp F2 liên hồi trước khi mở nút nguồn. Thế là vào được 1 lần, có lần trước thì sau này dễ rồi, lên thì khó chứ xuống thì lật ngang thôi.
thôi thì chịu khó " nhịp nhịp" đến khi nào "ra" thì nghỉ chứ biết sao bây giờ. Thanks các bác nhiệt tình giúp đỡ nhé

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Há há... cái chủ đề "nhịp nhịp để vô bioss" được nhiều "A giành" tham gia quá :p

dquang87

Gà con
24 tiếng "nhịp liên hồi" mà tình hình vẫn chưa vào Bios được để cài đặt lại. Thôi thì ngậm đắng nuốt cay tháo ổ cứng ra ngoài cài tạm vậy{sad}

dquang87

Gà con
để mình thử tháo ổ cứng xem vào bios dc không. Mà tình hình là còn kẹt cái DVD bị liệt không mở ra được mới ớn chứ. Dù sao cũng thanks bạn với ý tưởng tuyệt vời này

Sakutaza

Rìu Sắt
Dự là Bios or phần cứng có vấn đè.Bạn chủ top cứ thực hiện hết các pp đi hay cắm bàn phím ngoài rồi thực hiện lại.Nếu không đc mang ra thợ kiểm tra nạp lại Rom

Sửa lần cuối:

Not2Lucky

Búa Gỗ
các bác cho e hỏi e vào boot laptop này thì nhấn F12, máy báo please wait... xong chạy thẳng vào win không thấy màn hình chọn boot là sao ạ? F2 vào Bios cũng không được, cứ chạy thẳng vào win luôn ạ
bạn thử tắt máy tháo pin cmos ra rồi bật lên nó kêu 2 nhịp thì lắp lại hoặc chạy lại bios thì ok