Bóc phốt GHN Thanh hóa ship ăn trộm hàng của shop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bóc phốt GHN Thanh hóa ship ăn trộm hàng của shop

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
  • Em đang bán hàng online và có sử dụng dịch vụ của GHN, 1 thùng hàng mình gửi đi là 5kg cá khô gồm 10 túi 500gr, Hàng mình đảm bảo gửi đúng số lượng vì chính tay mình đóng gói ép chân không và đếm số lượng, bọc hàng rất kĩ, Đa số mình bán đơn 1 hoặc 2kg nên đơn 5kg mình kiểm tra rất nhiều lần. Hôm vừa rồi giao đơn hàng tới tỉnh Thanh Hóa đường tàu, khách kiểm tra ra nói thiếu 3 túi. Mình nghe xong biết ngay bị ship của bưu cục GHN ăn trộm rút mất hàng của mình, Mình gọi báo tổng đài qua đường dây 1900 636677 thì gặp thằng nhân viên gọi mình bằng "ông anh" nói giờ nó ghi nhận rồi bảo mình nhắn tin trên page facebook của GHN, thế đéo nào không xử lý giờ còn bắt mình nhắn tin trên đấy, mình nhắn tin xong thì toàn tin nhắn mẫu của bot, thằng nào vô xử lý, cứ nhắn tin đòi mình có biên bản đồng kiểm không, giờ khách hàng với thằng ship đồng kiểm có ship đứng kế bên còn đòi giấy tờ đồng kiểm gì nữa. Muốn trốn tránh trách nhiệm bao che nhân viên ship của tụi nó
  • Em bóc phốt cho ae có bán hàng online, cạch thằng GHN ra dùm, bọn nó trộm hàng của shop, tổng đài CTY bao che bênh vực trộm cắp, không đảm bảo quyền lợi của các shop.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
thằng nào của VN cũng vậy cả, không phải mỗi thằng này.
ở VN không có cái gọi là cashback hay feedback đâu.
những thằng nào "nhỏ bé" + đã bị mua đứt bởi singapore/thailand nó mới quan tâm đến khách hàng & chất lượng dịch vụ. ví dụ như thằng ninja van. nhưng sau này nó "to lớn" lên rồi thì mèo vẫn hoàn mèo thôi.

luật pháp của vn sinh ra là để phục vụ & bảo vệ quyền lợi cho giai cấp "viết ra luật". các tầng lớp khác thì hoàn toàn nhìn đạo đức con người (nói toẹt là hên xui)

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
thằng nào của VN cũng vậy cả, không phải mỗi thằng này.
ở VN không có cái gọi là cashback hay feedback đâu.
những thằng nào "nhỏ bé" + đã bị mua đứt bởi singapore/thailand nó mới quan tâm đến khách hàng & chất lượng dịch vụ. ví dụ như thằng ninja van. nhưng sau này nó "to lớn" lên rồi thì mèo vẫn hoàn mèo thôi.

luật pháp của vn sinh ra là để phục vụ & bảo vệ quyền lợi cho giai cấp "viết ra luật". các tầng lớp khác thì hoàn toàn nhìn đạo đức con người (nói toẹt là hên xui)
Đồng quan điểm với bác luôn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Đồng quan điểm với bác luôn
3 năm trước thằng đệ tử đi sin, xách tay về cho cái máy samsung mới ra. nó gửi từ hà nội, gói siêu hỏa tốc của vnpost.
đến nơi tôi nhận được, khui ra thì lại là hộp iphone, bên trong nằm con iphone 8 cũ :) nó lên vnpost nó kiện cáo om sòm xong cuối cùng đền cho nó 5 triệu. có làm gì được hơn đâu. còn samsung kia đi về đâu vnpost tra không ra

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Khi gửi hàng có giá trị cao mình luôn sử dụng dịch vụ bảo hiểm, kẹp chì, quay clip, biên bản ..v.v.v giá ship cao nhưng yên tâm. Chỉ cần mất hàng , hỏng hàng là bên giao hàng phải bồi thường và chịu trách nhiệm.
thank bác đã góp ý

BLUECHATVN

Búa Đá
  • Em đang bán hàng online và có sử dụng dịch vụ của GHN, 1 thùng hàng mình gửi đi là 5kg cá khô gồm 10 túi 500gr, Hàng mình đảm bảo gửi đúng số lượng vì chính tay mình đóng gói ép chân không và đếm số lượng, bọc hàng rất kĩ, Đa số mình bán đơn 1 hoặc 2kg nên đơn 5kg mình kiểm tra rất nhiều lần. Hôm vừa rồi giao đơn hàng tới tỉnh Thanh Hóa đường tàu, khách kiểm tra ra nói thiếu 3 túi. Mình nghe xong biết ngay bị ship của bưu cục GHN ăn trộm rút mất hàng của mình, Mình gọi báo tổng đài qua đường dây 1900 636677 thì gặp thằng nhân viên gọi mình bằng "ông anh" nói giờ nó ghi nhận rồi bảo mình nhắn tin trên page facebook của GHN, thế đéo nào không xử lý giờ còn bắt mình nhắn tin trên đấy, mình nhắn tin xong thì toàn tin nhắn mẫu của bot, thằng nào vô xử lý, cứ nhắn tin đòi mình có biên bản đồng kiểm không, giờ khách hàng với thằng ship đồng kiểm có ship đứng kế bên còn đòi giấy tờ đồng kiểm gì nữa. Muốn trốn tránh trách nhiệm bao che nhân viên ship của tụi nó
  • Em bóc phốt cho ae có bán hàng online, cạch thằng GHN ra dùm, bọn nó trộm hàng của shop, tổng đài CTY bao che bênh vực trộm cắp, không đảm bảo quyền lợi của các shop.
  • Xem phần đính kèm 40819
Gần đây tôi có tìm hiểu dịch vụ VC định làm đại lý VC cho 1 cty chuyển phát. Tìm hiểu sâu vào trong thì mới biết việc này là chuyện thường ngày, các shipper vô lương tâm còn chia sẻ với nhau các chiêu trò tráo hàng, rút hàng của shop. Có ông shipper mỗi ngày rút ruột năm sáu trăm k của shop là bình thường, nhiều khi còn tráo hàng luôn.

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
không thích người gian lận, đào thải thôi
Bưu cục và nhân viên tổng đài, tập thể chúng nó đều 1 guộc, bao che lẫn nhau thì đào và thải chỗ nào bạn ơi, giờ lý thông thì nhiều, thạch sanh thì ít, tính xấu bẩn tính, tham lam, trộm cắp công khai hợp pháp giữa ban ngày, công an không vào cuộc thì mình làm được gì bây giờ, mấy cty chuyển phát mở bưu cục ồ ạt mọi địa phương cạnh tranh thị phần lẫn nhau, tụi nó tuyển người cho đủ số lượng, chứ không cần chất lượng (Đạo đức, trình độ giáo dục, nhân cách, văn hóa phục vụ.... ) thì nạn trộm cắp vẫn sẽ diễn ra hằng ngày

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bưu cục và nhân viên tổng đài, tập thể chúng nó đều 1 guộc, bao che lẫn nhau thì đào và thải chỗ nào bạn ơi, giờ lý thông thì nhiều, thạch sanh thì ít, tính xấu bẩn tính, tham lam, trộm cắp công khai hợp pháp giữa ban ngày, công an không vào cuộc thì mình làm được gì bây giờ, mấy cty chuyển phát mở bưu cục ồ ạt mọi địa phương cạnh tranh thị phần lẫn nhau, tụi nó tuyển người cho đủ số lượng, chứ không cần chất lượng (Đạo đức, trình độ giáo dục, nhân cách, văn hóa phục vụ.... ) thì nạn trộm cắp vẫn sẽ diễn ra hằng ngày
bữa gửi con ip14 mà run gần chết, phải ghi sản phẩm khác

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
nghe rén thế các bác, ở quê e thường hay gửi đồ theo nhà xe còn gửi nơi khác thì ra viettelpost may mà chưa dính lần nào.
viettelpost thì ít mình ít khi nghe vụ rút trộm hàng, mình từng được ông làm ship 7 năm, giờ ổng nghỉ làm rồi, ngồi tán dốc với ổng, thì ổng nói, mấy đơn hàng nào nặng kí, có nhiều món, 100% mấy thằng ship trong bưu cục, đặc biệt cánh bưu cục miền bắc, hay khui hàng ra rồi rút trộm đồ xong tụi nó dán băng keo lại... Đến lúc người nhận kiểm tra bị thiếu hàng thì, thì mình gọi lên khiếu nại bọn tổng đài đòi 2 video quay lúc khui ra đồng kiểm và video quay lúc đóng hàng giao cho ship.