Phần mềm khác - [Bộ sưu tập] Phần mềm giả lập máy tính Casio. Hot hot hot!!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác [Bộ sưu tập] Phần mềm giả lập máy tính Casio. Hot hot hot!!!

Whale

Rìu Vàng Đôi
Cái này có vẻ hay ho phết.
- Không biết có bản mới nhất của "Máy tính Casio fx-580VN X" chưa nhỉ ! :v

Trong Le

Rìu Vàng
Cái này có vẻ hay ho phết.
- Không biết có bản mới nhất của "Máy tính Casio fx-580VN X" chưa nhỉ ! :v
mình đang xài bản này. không biết bản mới có gì khác không bạn?
Bản này xài ghét nhất chỗ nó không nhớ cài đặt hiển thị dạng thập phân, mà cứ hiện dạng phân số.
Cài đặt xong, tắt máy mở lại là nó quay về như dạng phân số như cũ.

hoaiphuong2405

Búa Gỗ
hình trên là mình chụp từ bản bạn gửi: ghi bản 02.00.0000
giống bản trước đó mình xài, ý bạn là bản dựng hay cập nhật gì khác vậy?

Là bản dựng fix lỗi vài lỗ nhỏ trên màn hình, phóng to lên quan sát kỹ sẽ thấy(kể cả màn hình gốc cũng có nếu nhìn kỹ sẽ phát hiện).
Nếu bản mà bạn đang dùng có lỗi này thì bạn có thể tải lại bản của mình ở link đầu bài sẽ không còn lỗi này nữa.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm

Hướng dẫn cài đặt MTCT Casio FX 880 BTG (và 1 số loại máy khác)​

(hoạt động trên nền web cho nhiều loại máy tính)
1. Tải về
2. Cài tiện ích Tampermonkey cho Chrome cài nó và chọn Bản tổng quan
3. Kéo và thả file 880 btg ở mục 1 vửa tải về vào trang là nó tự động cài đặt (chuột trái vào file này, giữ và kéo vào cửa sổ của tiện ích mở rộng Tampermonkey)
4. Vào trang Classpad.net, kéo xuống bên dưới bấm vào chỗ:
User ...Account là dùng được.
Sản phẩm có thể dùng ngay có nhiều giả lập, vẽ đồ thị, tính toán, ...:
Chú ý:
1- Phải có mạng Internet và dùng trực tuyến nhé. Hiện chưa có bản giả lập như trên.
2- Mình thấy 880 btg khá hay nhưng việc dùng fx 580 phổ biến hơn nên tùy các bạn lựa chọn.

Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
Là bản dựng fix lỗi vài lỗ nhỏ trên màn hình, phóng to lên quan sát kỹ sẽ thấy(kể cả màn hình gốc cũng có nếu nhìn kỹ sẽ phát hiện).
Nếu bản mà bạn đang dùng có lỗi này thì bạn có thể tải lại bản của mình ở link đầu bài sẽ không còn lỗi này nữa.

bạn nói thì mình mới xem lại. và sau khi xem lại thì mình nhận thấy như sau:
1. bản casio 580 VN X mà mình xài trước giờ thì không bị lỗi hiển thị dấu chấm trên màn hình như bạn nói. Mình gửi kèm ảnh chụp. (bản này cần phải crak, trong hình là mình chưa crak)

Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
(tiếp bài #10)
2. Mình gỡ bản cũ ra và cài bản mà bạn gửi lúc trước đó - dung lượng 25,3MB (bản này crak sẵn, cài vào là xài thôi)
Bản này thì lại bị lỗi dấu chấm trên màn hình giống như bạn nói (ảnh kèm)

Sửa lần cuối:

KingOfKings

Búa Đá
Toppic này rất hay , ngày xưa tôi có sưu tầm cũng 1 mớ , mà giờ HDD hư nên phải lưu lại hết

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
(tiếp bài #11 và hết)
3. Cài lại bản mà bạn vừa cập nhật ở bài #1 - dung lượng 20,0MB (cũng crak sẵn, bản này xịn hơn hẳn, có cả phiên bản tự chạy luôn).
Bản này bị không bị lỗi dấu chấm trên màn hình (ảnh kèm)

Sao bản tự chạy của bạn nó báo thiếu file SimU8.dll (nếu cài bản cài đặt vào thì chạy được)

Trong Le

Rìu Vàng
Nếu cài đặt bản setup và chạy bản portable thì được nhưng nếu gỡ bản setup và chỉ chạy mỗi bản portable thì máy báo thiếu file Sim U8.dll.
mình dùng Revo gỡ bản cài đặt và mở bản portable bình thường.

hoaiphuong2405

Búa Gỗ
Sao bản tự chạy của bạn nó báo thiếu file SimU8.dll (nếu cài bản cài đặt vào thì chạy được)
Cái này không phải lỗi. Mà là máy bạn chưa cài Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable. Bạn tải về rồi cài vào là chạy được bình thường nhé!
Link: https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=26999

Các bạn lưu ý là chỉ cần máy đã cài đặt Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable là có thể chạy được phiên bản Chạy trực tiếp một cách bình thường mà không có vấn đề gì xảy ra nhé. Không cần thiết phải cài đặt phần mềm vào máy.

Sửa lần cuối:

hoaiphuong2405

Búa Gỗ
Không phải thiếu file SimU8.dll mà là không thể tải thư viện SimU8.dll do máy bạn thiếu Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable nhé.
Nếu cài đặt bản setup và chạy bản portable thì được nhưng nếu gỡ bản setup và chỉ chạy mỗi bản portable thì máy báo thiếu file Sim U8.dll.
Là vì trong bộ cài đặt đã bao gồm Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable rồi.