Bỏ chế độ đăng nhập mới thấy link | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bỏ chế độ đăng nhập mới thấy link

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cuibapvn

Gà con
Chào admin,
Mình thấy web có tính năng này rất bất tiện và cổ hủ, nhìn như mấy cái forum teen vbb thời 2009 ấy.
Bất tiện và thiếu chuyên nghiệp.

Administrator

Administrator
Hơi khó vì có thể nhiều nội dung không kịp kiểm duyệt, sẽ dính dáng đến bản quyền

chuixoixa

Rìu Bạc
Ủng hộ 100% khi đó thành viên ở đây mới là chất lượng, không có bị thành viên ảo, 1 lần rồi đi.

Lý do: Tui đi nhiều diễn đàn thấy thằng nào che link là tui tắt liền không cần biết đăng ký đơn giản hay là lu bu, đôi khi mình thôi kệ cũng muốn kết thúc quá trình tìm kiếm cho nhanh nên reg 1 nick bằng email rác 10 phút dùng xong rồi bỏ luôn, diễn đàn nào cấm không cho xài email tạm 10 phút thì thôi xin kiếu.

Ở vn-zoom (bên kia) là do tạo nick từ lâu lắm rồi hồi còn nhỏ lận.
Ở vn-zoom (bên này) là tạo chơi cho vui ai phá thì tạo nick giả khác :D Quan trọng là kiến thức mình có và chia sẽ được những gì.

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
không đồng ý với bạn top

với những lý do sau đây

- 1 : tôi củng là admin trang xenforo khác. để người dùng tham gia cần đưa ra 1 yeu cầu . chỉ đăng nhập 1 lần là hầu như xem mọi thứ . chín chắn 1 thành viên, đó là 1 cách kéo member
- 2 : việ Robot nhất là google quét mọi nội dung với quyền trong Gruop Guest. hầu như quyền hạn được hạn chế việc xe link, với việc ẩn Guest thì Google sẻ không share tràn lan link, nhiều khi đó làm 1 link nội bộ, hoặc thứ gì đó mà không muốn 1 chốc thoáng qua nhiều người biết
- 3 : chống ninja :D
- 4 : chống Registered Feeds từ RSS của Box hay cả trang

theo các bạn còn những gì nữa ?

q1u2a3n4

Búa Gỗ
Ủng hộ 100% khi đó thành viên ở đây mới là chất lượng, không có bị thành viên ảo, 1 lần rồi đi.

Lý do: Tui đi nhiều diễn đàn thấy thằng nào che link là tui tắt liền không cần biết đăng ký đơn giản hay là lu bu, đôi khi mình thôi kệ cũng muốn kết thúc quá trình tìm kiếm cho nhanh nên reg 1 nick bằng email rác 10 phút dùng xong rồi bỏ luôn, diễn đàn nào cấm không cho xài email tạm 10 phút thì thôi xin kiếu.

Ở vn-zoom (bên kia) là do tạo nick từ lâu lắm rồi hồi còn nhỏ lận.
Ở vn-zoom (bên này) là tạo chơi cho vui ai phá thì tạo nick giả khác :D Quan trọng là kiến thức mình có và chia sẽ được những gì.
thế bác nghĩ nếu không che link thì sau khi tải xong bác sẽ quay lại trang mà bác tải hay sao? quan trọng là thành viên đó có muốn đóng góp cho diễn đàn hay không thôi. Nếu đã không muốn thì có làm kiểu gì thì họ cũng đi.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
không đồng ý với bạn top

với những lý do sau đây

- 1 : tôi củng là admin trang xenforo khác. để người dùng tham gia cần đưa ra 1 yeu cầu . chỉ đăng nhập 1 lần là hầu như xem mọi thứ . chín chắn 1 thành viên, đó là 1 cách kéo member
- 2 : việ Robot nhất là google quét mọi nội dung với quyền trong Gruop Guest. hầu như quyền hạn được hạn chế việc xe link, với việc ẩn Guest thì Google sẻ không share tràn lan link, nhiều khi đó làm 1 link nội bộ, hoặc thứ gì đó mà không muốn 1 chốc thoáng qua nhiều người biết
- 3 : chống ninja :D
- 4 : chống Registered Feeds từ RSS của Box hay cả trang

theo các bạn còn những gì nữa ?
Mình xin phép góp ý một chút.

Mình thấy bạn là thành viên trong BQT, dù quyền hạn cấp bậc ra sao thì chắc cũng đã qua quá trình xét duyệt, nên HẲN là người có đủ tư cách và trình độ. NHƯNG sao bạn viết mà mình không hiểu bạn viết cái gì vậy?

Nội dung truyền đạt trúc trắc, khó hiểu là một đằng, đây lại còn sai chính tả, ngữ pháp, sử dụng dấu câu không chính xác. Mình không cố ý soi mói nhưng thân là người thuộc BQT (trong quan điểm của mình BQT là những người giải đáp vấn đề, giải quyết khó khăn, hòa giải xung đột) mà không thể diễn đạt ý tứ một cách gãy gọn thì cần xem xét lại tư cách. Hay do mình kiến thức hạn hẹp quá nên không hiểu được ý tứ sâu xa trong comment của bạn vậy?

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Về ý kiến của thớt: Cá nhân mình nghĩ rằng việc che link như vậy là cần thiết và không có gì là cổ hủ cả.

- VNZ có rất nhiều nội dung nhạy cảm, rất dễ bị cơ quan chức năng sờ gáy nên che như vậy để tránh họ để ý (dù thực tế là cũng chẳng tránh được mấy).

- Làm vậy để hạn chế tình trạng người qua đường tải xong thứ cần tải rồi một đi không trở lại. Mình đoán chắc sẽ có nhiều bạn dùng email rác để reg nick, như vậy thì sẽ chỉ thiệt cho các bạn đấy thôi vì VNZ có rất nhiều nội dung hay mà, dùng email xịn để reg dùng cho mãi về sau chẳng phải là tốt hơn nhiều so với mỗi lần muốn tải lại dùng email rác, lại xác nhận rồi lại quên sao?

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Em nghĩ nếu định hướng Forum là có nhiều truy cập thì việc bỏ link là cần thiết, không bỏ chắc chả nhiều từ khóa lên Google nổi. Nhưng nếu là xây dựng thành cộng đồng mạnh, không có nhiều nick ảo thì chặn link là hợp lý {beat_brick}

Thực tế nếu một thành viên vào thấy forum nhiều bài có ích, muốn đóng góp thì sẽ đăng ký thành viên hoạt động thôi. Còn những thành phần "hit an run", tự dưng nhớ cái cụm từ này khi up file torrent, lấy xong rồi đi luôn, chả cảm ơn người chia sẻ một tiếng, thì nên chặn là đúng :v

em nói hơi lủng củng =))) nhưng tóm lại thì ẩn link là tốt, phù hợp định hướng forum :V

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
Mình xin phép góp ý một chút.

Mình thấy bạn là thành viên trong BQT, dù quyền hạn cấp bậc ra sao thì chắc cũng đã qua quá trình xét duyệt, nên HẲN là người có đủ tư cách và trình độ. NHƯNG sao bạn viết mà mình không hiểu bạn viết cái gì vậy?

Nội dung truyền đạt trúc trắc, khó hiểu là một đằng, đây lại còn sai chính tả, ngữ pháp, sử dụng dấu câu không chính xác. Mình không cố ý soi mói nhưng thân là người thuộc BQT (trong quan điểm của mình BQT là những người giải đáp vấn đề, giải quyết khó khăn, hòa giải xung đột) mà không thể diễn đạt ý tứ một cách gãy gọn thì cần xem xét lại tư cách. Hay do mình kiến thức hạn hẹp quá nên không hiểu được ý tứ sâu xa trong comment của bạn vậy?

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Về ý kiến của thớt: Cá nhân mình nghĩ rằng việc che link như vậy là cần thiết và không có gì là cổ hủ cả.

- VNZ có rất nhiều nội dung nhạy cảm, rất dễ bị cơ quan chức năng sờ gáy nên che như vậy để tránh họ để ý (dù thực tế là cũng chẳng tránh được mấy).

- Làm vậy để hạn chế tình trạng người qua đường tải xong thứ cần tải rồi một đi không trở lại. Mình đoán chắc sẽ có nhiều bạn dùng email rác để reg nick, như vậy thì sẽ chỉ thiệt cho các bạn đấy thôi vì VNZ có rất nhiều nội dung hay mà, dùng email xịn để reg dùng cho mãi về sau chẳng phải là tốt hơn nhiều so với mỗi lần muốn tải lại dùng email rác, lại xác nhận rồi lại quên sao?

Chào bạn!
Mình xin trả lời lời nói của bạn.
- Mình là BQT, nhưng không phải toàn khu vực, mong mọi người suy nghĩ đơn giản là thành viên thôi :D
- Việc chính tả, tui rất xin lỗi bạn, nếu về gốc độ là một BQT việc chính tả là trên hết, do tôi là người Nam, và tôi đang sữa code bên web , nên 1 vài từ sai sót vì máy chia 2 bên . Mình xin lỗi
- Việc hàm ý thì nếu bạn không hiểu có thể tag mình và mình sẽ giải đáp thêm.
- Bản thân box này là góp ý để xây dựng, nên tôi luôn đưa ra luận ý cá nhân . Topic này không phải để giải quyết bất cứ gì nên mình không giải quyết hay hoà giải như bạn đã nói

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Chào bạn!
Mình xin trả lời lời nói của bạn.
- Mình là BQT, nhưng không phải toàn khu vực, mong mọi người suy nghĩ đơn giản là thành viên thôi :D
- Việc chính tả, tui rất xin lỗi bạn, nếu về gốc độ là một BQT việc chính tả là trên hết, do tôi là người Nam, và tôi đang sữa code bên web , nên 1 vài từ sai sót vì máy chia 2 bên . Mình xin lỗi
- Việc hàm ý thì nếu bạn không hiểu có thể tag mình và mình sẽ giải đáp thêm.
- Bản thân box này là góp ý để xây dựng, nên tôi luôn đưa ra luận ý cá nhân . Topic này không phải để giải quyết bất cứ gì nên mình không giải quyết hay hoà giải như bạn đã nói
Chào bạn, mình bận rộn quá nên giờ mới có thời gian phản hồi lại.

Thứ nhất, như mình đã cmt ở bên trên, mình chỉ là "xin phép góp ý", hoàn toàn không có chỉ trích gì cả và cmt của bạn cũng không gây ra hậu quả gì NÊN bạn không cần phải xin lỗi mình. Vì đơn giản, bạn không có lỗi ;).

Thứ hai, khi mình nói ra quan điểm của mình về BQT là có ý muốn nói rằng với tư cách là BQT, một khi đã phát ngôn trên diễn đàn và tất cả các thành viên có thể nhìn thấy được, thì nên cẩn trọng trong cách diễn đạt cũng như sử dụng ngôn từ. Bởi dù bạn dùng tư duy cá nhân hay tư duy BQT để phát biểu thì nick bạn dùng vẫn là nick khác màu và có chữ "Thành viên BQT", các thành viên nhìn vào sẽ vẫn cho rằng đây là ý kiến của BQT. Mình biết như vậy là bất công đối với bạn nói riêng và các bạn khác trong BQT nói chung khi mà (các) bạn chỉ muốn bày tỏ ý kiến cá nhân nhưng mem lại cho rằng đó là ý kiến của "lãnh đạo", nhưng âu đó cũng là cái sự đánh đổi cho nick khác màu và một vài quyền lợi đặc biệt khác. Phải không nhỉ? :D

Thôi, mình xin phép nhiều lời đến đây thôi. Nếu lúc đầu, bạn diễn đạt rõ ràng và chính xác hơn thì mình đã không lắm lời như vậy rồi. Mình lười mà ;).

Chúc VNZ sớm lấy lại được thời hoàng kim khi xưa và phát triển hơn thế nữa.

Thân,

Sửa lần cuối:

chuixoixa

Rìu Bạc
thế bác nghĩ nếu không che link thì sau khi tải xong bác sẽ quay lại trang mà bác tải hay sao? quan trọng là thành viên đó có muốn đóng góp cho diễn đàn hay không thôi. Nếu đã không muốn thì có làm kiểu gì thì họ cũng đi.

Đừng ích kỷ, có kiến thức, biết chổ download có link thì để chia sẽ chứ không quan trọng thành viên nhiều mà toàn là bọn không avatar, active từ năm nào đó sau 3 năm chẳng thấy quay lại. Nhiều mem để tự sướng chăng?

Tự nhiên làm nhớ tới 1 thời gian ngắn sãy ra vụ các thành viên đi bởi móc nhau vụ "ăn cắp bản quyền bài post"

q1u2a3n4

Búa Gỗ
Đừng ích kỷ, có kiến thức, biết chổ download có link thì để chia sẽ chứ không quan trọng thành viên nhiều mà toàn là bọn không avatar, active từ năm nào đó sau 3 năm chẳng thấy quay lại. Nhiều mem để tự sướng chăng?

Tự nhiên làm nhớ tới 1 thời gian ngắn sãy ra vụ các thành viên đi bởi móc nhau vụ "ăn cắp bản quyền bài post"
nếu người ta đã bỏ công tìm link và chia sẻ thì tại sao lại khó chịu chỉ vì 1 cái ẩn link...đó mới là sự ích kỷ! muốn ăn mà không lăn vào bếp...haiz...

chuixoixa

Rìu Bạc
nếu người ta đã bỏ công tìm link và chia sẻ thì tại sao lại khó chịu chỉ vì 1 cái ẩn link...đó mới là sự ích kỷ! muốn ăn mà không lăn vào bếp...haiz...

Vậy ta hãy bàn tới quyền chia sẽ của người viết viết bài và ghi luôn ràng buộc vào nội quy diễn đàn là bài viết của người viết sẽ được tùy ý sử dụng bởi diễn đàn mà không cần phải thông qua.

Nhắc lại là có kiến thức đóng góp được gì cho mọi người hay là thành viên ảo active lần cuối là 3 năm trước. Người có link chia sẽ mà thêm cái ẩn link...Thôi thì bật chức năng cho xem 20% bài viết rồi còn vào cho đã link die, quá date

xanhduong111

Rìu Vàng
Mình ủng hộ ý kiến bỏ yêu cầu Đăng nhập, người ta cần link mà buộc họ phải đăng nhập thì cũng tạo tài khoản ảo thôi. Nếu thật tâm muốn vào forum lâu dài thì họ tự đăng ký.
Hơn nữa, bắt ngta phải đăng nhập mà lúc đăng nhập thấy link die mất thì khá là bức xúc đó{bye}{bye}{bye}{shoot1}{shoot1}{shoot1}

Pincontho

Búa Đá
Web này vốn dĩ cỗ hũ mà, nếu bạn cảm thấy không hữu ích có thể không tham gia. Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến {amazed}
Lười phải trả lời với giải thích những vấn đề này. Cơ bản, web này anh em gắn bó được thì tạo 1 cái tài khoản vào chơi cũng tốt đẹp hơn khi tạo 1 cái Facebook rồi cắm mặt vào lướt.
Làm Admin mà phát ngôn như phát rẫy vậy {baffle}

lenhan555

Búa Gỗ Đôi
Mình thấy bình thường với việc chỉ hiện link khi là thành viên này. VNZ lúc trước cũng vậy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.