Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà

Nhắc tới Anhdv, chắc nhiều bạn sẽ nhớ đến bộ Anhdv Boot đã đồng hành cùng các bạn trong nhiều năm qua. Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn bộ cài Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V2.

Windows 10 LTSC 2019 là gì?
  • LTSC (Long Term Servicing Channel): là kênh hỗ trợ lâu dài bởi Microsoft (đến 2029).
  • Win 10 LTSC 2019 sẽ chỉ nhận được các bản vá lỗi hàng tháng từ Microsoft. Nó sẽ không được cập nhật lên phiên bản cao hơn (1903, 1909 …) vì vậy nó có sự ổn định cao.
  • Bộ cài LTSC sẽ không có Microsoft Store và các phần mềm đi kèm: Mail, Edge, Weather ….nên nó rất nhẹ.
Ưu điểm của Windows 10 LTSC 2019 V3?
  • Kích hoạt sẵn tính năng In và Share qua mạng Lan. Sửa lỗi kết nối của bạn không phải riêng tư
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tinh chỉnh tối ưu, thêm bản update mới nhất 12/2020
  • Bật sẵn NetFramework 3,5, cài VC ++ 2005 đến 2019, thêm fonts cơ bản
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows nên phù hợp cho mọi đối tượng kể cả Kỹ thuật viên.
  • Có sẵn Tool kích hoạt Windows và Office ở mục C:\Tool.
  • Làm dạng Windows Setup giống hệt bộ cài gốc nên bạn có thể đặt tên User khi cài đặt. Và điều này cũng tăng sự ổn định hơn so với các dạng Ghost khác.

Tải về bộ cài Win 10 LTSC 2019 V3

Windows 10 LTSC 2019 64 bit anhdv V3 Update 12/2020

Win 10 Enterprise LTSC 2019 chỉ có No Software
Fshare
| Google Drive | OneDrive
( Mật khẩu giải nén: anh-dv.com )

Nguồn bài gốc: anh-dv.com

Hướng dẫn sử dụng Win 10 LTSC 2019

Bạn có thể cài đặt trên WinPE hay dùng các công cụ tạo usb boot khác như Rufus. Cần kiểm tra mã SHA1 của file tải về xem có giống với mã SHA1 mình cung cấp ở trên không.

Sau khi cài đặt xong thì cần cập nhật Windows để máy tự cài Driver. Sau đó kiểm tra xem máy đã nhận đủ driver chưa, nếu chưa thì tải ở trang chủ và cài đặt. Bộ cài đặt này có sẵn Windows Defender được cập nhật mới nhất ở thời điểm ra mắt.
Cảm ơn bác nhiều, đã dùng ngon choét

Tragsa0

Búa Gỗ
Cái Terabytes nó có ưu thế rất lớn về gọn nhẹ và Portable so với Macirum kia đó Bác. Xét về máy có 1 windows thì Macirum sẽ dễ dùng và đơn giản, gần như hiếm khi gặp lỗi phát sinh. Cái Terabytes nó có quá nhiều tuỳ chọn nên với người rành thì rất tiện, còn lại thì thấy nó phức tạp và đôi khi bị lỗi ạ.
Bác ơi cho em hỏi Macirum có lựa chọn chỉ định khôi phục từng phân vùng được ko nhỉ

Tragsa0

Búa Gỗ
Phần mềm Restore nào cũng có tính năng đó mà.
Bác có thể chỉ cho e được ko ạ.e vẫn chưa tìm ra phần đó (vd em muốn restore bản backup của máy A sang sang 1 ổ cứng mới máy B mà e chỉ muốn restore phân vùng khởi động và ổ C thôi.còn ổ chứa dữ liệu của máy B thì vẫn để lại ạ)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có thể chỉ cho e được ko ạ.e vẫn chưa tìm ra phần đó (vd em muốn restore bản backup của máy A sang sang 1 ổ cứng mới máy B mà e chỉ muốn restore phân vùng khởi động và ổ C thôi.còn ổ chứa dữ liệu của máy B thì vẫn để lại ạ)

Bạn xem thử video này coi có giống như ý của bạn không nhé:

Backup and restore Windows with Macrium Reflect

Thêm video dưới này thì nói về thao tác clone và fix boot errors, có thời gian thì bạn tham khảo thêm nhé:

US Webinar: Cloning a disk with Macrium Reflect and how to Recover from Boot errors

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn @@sec0, hôm qua tôi có làm thêm backup cho một bản Win7 Pro nữa đó bạn, dùng cả Macrium và Terabyte thì kết quả cũng giống như bản Win 7 trước đó tôi đã gửi hình, Terabyte nhanh hơn, nhẹ hơn Macrium, tôi có chụp hình đầy đủ nhưng hôm qua tính post thì lại sợ các bạn nói tôi lằng nhằng nên ngần ngại chưa post. Hôm nay thấy ý kiến của bạn như vậy để tôi đi tìm lại hình rồi gửi lên sau nhé.

Update: hình đây các bạn:

_ Macrium, tôi chọn back up part EFI và Win 7Pro:

_ Terabyte cũng chọn 2 parts giống như trên:

Size của cả hai từ folder:

Hôm nào có thời gian tôi sẽ test tiếp về Restore của cả hai loại xem sao nhe các bạn.
Đây các bác tôi vừa test xong 2 loại backup . Terabyter và Macrium cho cùng 1 HDH như nhau trên 2 ứng dụng đây , ko biết là trên máy của bác Duch2 nó như thế nào chứ máy tôi thì Macrium ưu việt hơn terabyter 1 chút . so về độ nén và cả time

MACRIUM trước nha các bác

Macrium hoàn thành sau 5 phút và dung lượng bé hơn terabyet 1 chút
========================================

Giờ đến terabyter nè các bác
Các bác nhìn ảnh cái terabyter ko nhanh như Macrium

Terabyter hoàn thành sau 8 phút và dung lượng lớn hơn 1 chút
@ 2 ứng dụng chạy ngay trên nền windows chính
Tôi chưa dùng Terabyte hoặc Macrum Reflect bao giờ. Quen dùng True Image rồi. Và cũng chưa bao giờ test cái nào nhanh hơn. Thấy các bác đưa kết quả thử nghiệm nên cũng mạo muội đưa ý kiến, có thể gọi là đoán mò dựa trên suy luận của tôi. Tôi nghĩ 2 bác chẳng ai sai. Cả 2 đều đúng, đúng một cách tương đối. Sở dĩ tôi nói vậy là 2 bác thử trên 2 máy khác nhau (máy mỗi người mỗi khác). Có thể chúng ta đã quên một yếu tố khi thử nghiệm cái nào nhanh hơn: hardwares của máy.
Thí dụ software A nhanh hơn software B là 30 giây trên cùng một máy. Nhưng nếu thử nghiệm trên máy mới ra với hardware hiện đại, A có thể chỉ nhanh hơn B là 10 giây, hoặc chậm hơn, vì có thể B tận dụng sức mạnh của hardware mới nhiều hơn A.
Khi tôi dùng máy cũ, hầu như không có sự khác biệt vận tốc của True Image giữa version 2014 và 2021. Nhưng khi dùng máy mới version 2021 nhanh hẳn. Tôi nghĩ V.2021 tận dụng được sức mạnh của hardware trong máy mới mà V. 2014 không làm được (vì có trên thị trường trước khi có hardware mới). Đây cũng có thể là lý do Anhdv đã cho cả 2 verions TI vào anhdv-bootable USB (smart guy). Máy cũ nên dùng 2014, (ít vần đề hơn, và có thể nhanh hơn). Máy mới nên dùng 2021.

Có thể tôi sai. Có thể chỉ là "đoán mò" mà múa rìu qua mắt thợ.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa dùng Terabyte hoặc Macrum Reflect bao giờ. Quen dùng True Image rồi. Và cũng chưa bao giờ test cái nào nhanh hơn. Thấy các bác đưa kết quả thử nghiệm nên cũng mạo muội đưa ý kiến, có thể gọi là đoán mò dựa trên suy luận của tôi. Tôi nghĩ 2 bác chẳng ai sai. Cả 2 đều đúng, đúng một cách tương đối. Sở dĩ tôi nói vậy là 2 bác thử trên 2 máy khác nhau (máy mỗi người mỗi khác). Có thể chúng ta đã quên một yếu tố khi thử nghiệm cái nào nhanh hơn: hardwares của máy.
Thí dụ software A nhanh hơn software B là 30 giây trên cùng một máy. Nhưng nếu thử nghiệm trên máy mới ra với hardware hiện đại, A có thể chỉ nhanh hơn B là 10 giây, hoặc chậm hơn, vì có thể B tận dụng sức mạnh của hardware mới nhiều hơn A.
Khi tôi dùng máy cũ, hầu như không có sự khác biệt vận tốc của True Image giữa version 2014 và 2021. Nhưng khi dùng máy mới version 2021 nhanh hẳn. Tôi nghĩ V.2021 tận dụng được sức mạnh của hardware trong máy mới mà V. 2014 không làm được (vì có trên thị trường trước khi có hardware mới). Đây cũng có thể là lý do Anhdv đã cho cả 2 verions TI vào anhdv-bootable USB (smart guy). Máy cũ nên dùng 2014, (ít vần đề hơn, và có thể nhanh hơn). Máy mới nên dùng 2021.

Có thể tôi sai. Có thể chỉ là "đoán mò" mà múa rìu qua mắt thợ.
Bác ko sai và cũng chưa đúng .
Anhdv là người build cứu hộ và bạn ấy có test nhiều máy và nhiều ứng dụng . Đến thời điểm hiện tại thì bạn ấy ưng nhất là Macrium . Trước kia tôi cũng nhờ bạn ấy và Langkhach của Bkav forum mà tôi bỏ hẳn Acronis chuyển sang terabyte sau khi đã test thử , vậy là ko muốn quay lại với acronis nữa .

Cái hay nhất của terabyte là nó chạy backup ngay trên nền windows , đồng thời dung lượng portable của terabyte bé hạt tiêu mà ko cần setup .
Với 1 bản win UEFI + với phần vùng reservered chiếm tổng là 27GB của ổ cứng , thao tác sao lưu chưa bao giờ quá 8 phút , và khi recovery thì chỉ tầm 15 phút ~ 20 phút . Độ tin cậy có thể nói là hoàn toàn tốt

henxui25

Búa Đá
Bác ko sai và cũng chưa đúng .
Anhdv là người build cứu hộ và bạn ấy có test nhiều máy và nhiều ứng dụng . Đến thời điểm hiện tại thì bạn ấy ưng nhất là Macrium . Trước kia tôi cũng nhờ bạn ấy và Langkhach của Bkav forum mà tôi bỏ hẳn Acronis chuyển sang terabyte sau khi đã test thử , vậy là ko muốn quay lại với acronis nữa .

Cái hay nhất của terabyte là nó chạy backup ngay trên nền windows , đồng thời dung lượng portable của terabyte bé hạt tiêu mà ko cần setup .
Với 1 bản win UEFI + với phần vùng reservered chiếm tổng là 27GB của ổ cứng , thao tác sao lưu chưa bao giờ quá 8 phút , và khi recovery thì chỉ tầm 15 phút ~ 20 phút . Độ tin cậy có thể nói là hoàn toàn tốt
Ổ ssd hả bác? E ổ hdd chạy lâu hơn cả backup and restore

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sáng sớm nay bên tôi, có bạn vào nhắn là nghe tôi nói cài xong bản LTSCV3 thì có bản quyền ngay, bạn ấy cài thì không được như vậy, không phải là Digital License mà là activated với key KMS.

Tôi đành phải cài lại trên máy ảo và chụp một số hình chứng minh đây, tôi nói là cài xong thì có ngay bản quyền chứ tôi đâu có nói là tôi đã dùng tools để activate:

Có bạn nào cài xong mà không có Digital License như bạn kia không?

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Sáng sớm nay bên tôi, có bạn vào nhắn là nghe tôi nói cài xong bản LTSCV3 thì có bản quyền ngay, bạn ấy cài thì không được như vậy, không phải là Digital License mà là activated với key KMS.

Tôi đành phải cài lại trên máy ảo và chụp một số hình chứng minh đây, tôi nói là cài xong thì có ngay bản quyền chứ tôi đâu có nói là tôi đã dùng tools để activate:

Cháu cũng cài và có Digital License ạ, không hiểu sao bạn kia không có. Nếu không có mình kích hoạt Digital License bằng Tool có sẵn vẫn được bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng cài và có Digital License ạ, không hiểu sao bạn kia không có. Nếu không có mình kích hoạt Digital License bằng Tool có sẵn vẫn được bác ạ.

Bạn ấy sau có nói là bạn dùng Tools trên desktop, bác không chọn Tools sau khi cài vì cài xong thì bác check ngay phần Settings thấy không có cái dòng yêu cầu activate là biết nó đã kích hoạt rồi, vào thêm Activation thì thấy ngay Digital License.

Bác gửi hình lại để các bạn cùng xem, hy vọng rằng sau này không bạn nào bị lỗi như vậy nữa.

À, còn bản ISO này thì anhdv đã thêm folder $OEM& vào sources, có đầy đủ trong đó nên chắc chắn khi cài xong là có bản quyền. Nói tới đây thì bác nhớ lại bản Win Lite 2009 mà bác mới cài gần đây, nó cũng có folder $OEM$ nhưng khi cài trên máy ảo thì nó không tự động activate cháu à. Cái bác cần là thử trên máy ảo, chứ còn máy thật của bác thì nó đã có key bản quyền sẵn rồi, cài loại này vô làm sao biết được chính xác.

Sửa lần cuối:

Lexuanai

Gà con
Nhắc tới Anhdv, chắc nhiều bạn sẽ nhớ đến bộ Anhdv Boot đã đồng hành cùng các bạn trong nhiều năm qua. Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn bộ cài Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V2.

Windows 10 LTSC 2019 là gì?
  • LTSC (Long Term Servicing Channel): là kênh hỗ trợ lâu dài bởi Microsoft (đến 2029).
  • Win 10 LTSC 2019 sẽ chỉ nhận được các bản vá lỗi hàng tháng từ Microsoft. Nó sẽ không được cập nhật lên phiên bản cao hơn (1903, 1909 …) vì vậy nó có sự ổn định cao.
  • Bộ cài LTSC sẽ không có Microsoft Store và các phần mềm đi kèm: Mail, Edge, Weather ….nên nó rất nhẹ.
Ưu điểm của Windows 10 LTSC 2019 V3?
  • Kích hoạt sẵn tính năng In và Share qua mạng Lan. Sửa lỗi kết nối của bạn không phải riêng tư
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tinh chỉnh tối ưu, thêm bản update mới nhất 12/2020
  • Bật sẵn NetFramework 3,5, cài VC ++ 2005 đến 2019, thêm fonts cơ bản
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows nên phù hợp cho mọi đối tượng kể cả Kỹ thuật viên.
  • Có sẵn Tool kích hoạt Windows và Office ở mục C:\Tool.
  • Làm dạng Windows Setup giống hệt bộ cài gốc nên bạn có thể đặt tên User khi cài đặt. Và điều này cũng tăng sự ổn định hơn so với các dạng Ghost khác.
Xem phần đính kèm 16439

Tải về bộ cài Win 10 LTSC 2019 V3

Windows 10 LTSC 2019 64 bit anhdv V3 Update 12/2020

Win 10 Enterprise LTSC 2019 chỉ có No Software
Fshare
| Google Drive | OneDrive
( Mật khẩu giải nén: anh-dv.com )

Nguồn bài gốc: anh-dv.com

Hướng dẫn sử dụng Win 10 LTSC 2019

Bạn có thể cài đặt trên WinPE hay dùng các công cụ tạo usb boot khác như Rufus. Cần kiểm tra mã SHA1 của file tải về xem có giống với mã SHA1 mình cung cấp ở trên không.

Sau khi cài đặt xong thì cần cập nhật Windows để máy tự cài Driver. Sau đó kiểm tra xem máy đã nhận đủ driver chưa, nếu chưa thì tải ở trang chủ và cài đặt. Bộ cài đặt này có sẵn Windows Defender được cập nhật mới nhất ở thời điểm ra mắt.:rolleyes:
thank ad

adujan

Gà con

Mình đã cài lại WIN và ko dùng tool có sẵn để kích hoạt thì sau một hồi để nó chạy update, mình kiểm tra xem WIN có tự động kích hoạt Digital License ko thì thấy là đã kích hoạt Digital License như bạn nói. Sau đó, mình lại cài lại WIN thì thấy trước khi đang chạy update hình như vẫn còn Digital License nhưng ko hiểu vì lý do gì mà sau khi update và restart xong lại báo lỗi kích hoạt "phần cứng đã thay đỗi". Mình đã thử restart lại máy vài lần nhưng vẫn gặp lỗi này, bạn hoặc ai đó nếu biết cách khắc phục thì chỉ mình, xin cám ơn.

adujan

Gà con
@adujan: Bạn mở CMD, run as admin, type lệnh này:

slmgr.vbs /dlv

Nhấn enter, sau đó bạn chụp hình toàn bộ giao diện cmd và cái Windows Script host gửi lên đây xem sao nhé.
Tôi cũng chưa hiểu vì sao bạn đã có DL rồi lại xoá đi và cài lại Win lần nữa làm chi vậy?
Đây là hình mà bạn yêu cầu và mình chèn vô cùng với Event Viewer để bạn chẩn đoán.

Dòng cuối chỗ Trusted Time ghi là 1/3/2021 5:13:32 AM trong khi đồng hồ PC của mình hiện đang là 2/28/2021 8:21 PM tức là còn vài tiếng nữa mới qua ngày 1/3.

Mình thường tinh chỉnh WIN rồi mới mở Wifi cho nó update nên khi thấy update và restart xong vẫn còn Digital License nên mình mới an tâm cài lại lần nữa cho chuẩn, ai dè mất tiêu cái Digital License.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua ở trong IB, tôi có gửi link cho bạn làm theo cách của @dungltcd vì bạn nói không thích dùng tools, tôi e rằng bạn không hiểu cách làm, giờ bạn phải chạy thử cái tool HWID, bạn có nói là nhìn thấy nó từ $OEM$ của bản ISO, bạn chép cmd đó ra desktop và chạy thử xem sao nhé. Cách này là nhanh nhất cho bạn đó.

adujan

Gà con
Hôm qua ở trong IB, tôi có gửi link cho bạn làm theo cách của @dungltcd vì bạn nói không thích dùng tools, tôi e rằng bạn không hiểu cách làm, giờ bạn phải chạy thử cái tool HWID, bạn có nói là nhìn thấy nó từ $OEM$ của bản ISO, bạn chép cmd đó ra desktop và chạy thử xem sao nhé. Cách này là nhanh nhất cho bạn đó.

Ok, mình sẽ thử cách đó sau. Sẵn đây bạn cho mình hỏi tại sao khi khởi động WIN lần đầu mình lại thấy có cái text file "1009.txt" trong mục file vừa mở (Recent Files) nằm ở ổ D vậy? Ko biết mình có "nhạy cảm" quá ko, nhưng file này có dl là 0 bytes và khi thử quét virus thì lại báo là ko tồn tại? Có lẻ nào...... Đáng nghi quá ?????