Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ok, mình sẽ thử cách đó sau. Sẵn đây bạn cho mình hỏi tại sao khi khởi động WIN lần đầu mình lại thấy có cái text file "1009.txt" trong mục file vừa mở (Recent Files) nằm ở ổ D vậy? Ko biết mình có "nhạy cảm" quá ko, nhưng file này có dl là 0 bytes và khi thử quét virus thì lại báo là ko tồn tại? Có lẻ nào...... Đáng nghi quá ?????
0byte thì chỉ là 1 file text trống thì làm gì AV nào tìm được thứ gì .
Cái bọc trống thì có gì trong đó ngoài ko khí

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ok, mình sẽ thử cách đó sau. Sẵn đây bạn cho mình hỏi tại sao khi khởi động WIN lần đầu mình lại thấy có cái text file "1009.txt" trong mục file vừa mở (Recent Files) nằm ở ổ D vậy? Ko biết mình có "nhạy cảm" quá ko, nhưng file này có dl là 0 bytes và khi thử quét virus thì lại báo là ko tồn tại? Có lẻ nào...... Đáng nghi quá ?????

Bạn chắc chưa biết nhiều về @anhdv, đây là một thành viên lâu năm, một Pro và có uy tín, nếu bạn không tin dùng sản phẩm của bạn ấy thì tuỳ bạn thôi.

Còn mục $OEM$ thì bạn chép nguyên thư mục ra desktop, nếu chỉ chép mục HWID thì tôi nghĩ nó không đủ vì không có folder BIN.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Gửi các bạn xem cho vui một số hình khi tôi chạy update cho bản LTSCV3:

Trước đây tôi đã cài bản này và đã gửi hình bên topic khác, hôm qua nghe bạn ấy báo lỗi, tôi cài lại và kết quả vẫn tốt, tôi thực hiện trên máy ảo, còn bạn ấy làm trên máy thật, tôi cũng chưa hiểu vì sao mà bên bạn ấy lại bị lỗi khi cài lại bản Win này.

anhdv

Rìu Chiến
Bản này hầu hết các máy sẽ có bản quyền số windows khi nối mạng. Còn office 2019 sẽ là KMS 6 tháng và sẽ gia hạn tự động. Tất các tác vụ kích hoạt như Bác @Hoang Duch2 nói nó ở folder $$. Mình không bao giờ làm những việc mờ ám đâu bạn. Thông tin luôn rõ ràng, kể cả những phần mềm như IDM có nhiều bản có thuốc rất OK nhưng mình không dám cài vào bộ cài của mình để share. Vì cứ động chạm đến "Thuốc" là mình ngại rồi, luôn tránh tối đa và chọn giải pháp an toàn nhất có thể.

adujan

Gà con
0byte thì chỉ là 1 file text trống thì làm gì AV nào tìm được thứ gì .
Cái bọc trống thì có gì trong đó ngoài ko khí
lol Mình có biết nó là file gì đâu , hi vọng mình đã quá nhạy cảm.
Bạn chắc chưa biết nhiều về @anhdv, đây là một thành viên lâu năm, một Pro và có uy tín, nếu bạn không tin dùng sản phẩm của bạn ấy thì tuỳ bạn thôi.

Còn mục $OEM$ thì bạn chép nguyên thư mục ra desktop, nếu chỉ chép mục HWID thì tôi nghĩ nó không đủ vì không có folder BIN.
Mình thử dùng MAS 1.4 nhưng ko thành công rồi làm theo cách bạn chạy script trong folder $OEM$, hình như cả 2 cách kích hoạt này đều giống như vì đều báo lỗi ngay đoạn activation. Sau đó mình vô folder Windows\SoftwareDistribution rồi xóa tất cả files trong Download folder. Khởi động lại máy vẫn thấy lỗi kích hoạt "đã thay đổi phần cứng" nhưng ko biết tại sao khi chạy Activation Troubleshooter thì lại báo kích hoạt thành công mặc dù trước đó mình đã chạy troubleshoot nhiều lần. Hi vọng khi khởi động lại máy ko gặp lỗi kích hoạt "đã thay đổi phần cứng" nữa.
Bản này hầu hết các máy sẽ có bản quyền số windows khi nối mạng. Còn office 2019 sẽ là KMS 6 tháng và sẽ gia hạn tự động. Tất các tác vụ kích hoạt như Bác @Hoang Duch2 nói nó ở folder $$. Mình không bao giờ làm những việc mờ ám đâu bạn. Thông tin luôn rõ ràng, kể cả những phần mềm như IDM có nhiều bản có thuốc rất OK nhưng mình không dám cài vào bộ cài của mình để share. Vì cứ động chạm đến "Thuốc" là mình ngại rồi, luôn tránh tối đa và chọn giải pháp an toàn nhất có thể.
Thanks bạn, mình cũng ngại thuốc lắm nên khi thấy bạn Hoang Duch2 chia sẻ rằng cứ tải bản WIN của bạn và cài đặt xong rồi sẽ có Digital License nên mình làm theo. Vì là gà mờ nên khi thấy file lạ mới lên đây thắc mắc với mấy vị cao nhân trên đây thôi chứ mình ko ý định ám chỉ bạn có ý đồ mờ ám gì đâu, bạn đừng để tâm nha. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
lol Mình có biết nó là file gì đâu , hi vọng mình đã quá nhạy cảm.

Mình thử dùng MAS 1.4 nhưng ko thành công rồi làm theo cách bạn chạy script trong folder $OEM$, hình như cả 2 cách kích hoạt này đều giống như vì đều báo lỗi ngay đoạn activation. Sau đó mình vô folder Windows\SoftwareDistribution rồi xóa tất cả files trong Download folder. Khởi động lại máy vẫn thấy lỗi kích hoạt "đã thay đổi phần cứng" nhưng ko biết tại sao khi chạy Activation Troubleshooter thì lại báo kích hoạt thành công mặc dù trước đó mình đã chạy troubleshoot nhiều lần. Hi vọng khi khởi động lại máy ko gặp lỗi kích hoạt "đã thay đổi phần cứng" nữa.

Thanks bạn, mình cũng ngại thuốc lắm nên khi thấy bạn Hoang Duch2 chia sẻ rằng cứ tải bản WIN của bạn và cài đặt xong rồi sẽ có Digital License nên mình làm theo. Vì là gà mờ nên khi thấy file lạ mới lên đây thắc mắc với mấy vị cao nhân trên đây thôi chứ mình ko ý định ám chỉ bạn có ý đồ mờ ám gì đâu, bạn đừng để tâm nha. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Hôm nay tôi cài thử bản LTSC của một bạn khác, check từ ISO tôi thấy cũng có folder $$ như sau:

Nhìn hình bạn thấy nội dung trong folder $$ này khác với bên bạn anhdv đúng không?

Sau khi cài xong, mở ra check ngay chổ này trước:

Tôi luôn check từ đó trước, bạn có thấy cái dòng chữ Windows isn't activated. Activate Windows now.

Folder $OEM$ của bản này không có mục activate cho LTSC với DL, nó chỉ có như thế này sau khi chạy Tools từ folder Actvator trên desktop:

Tôi chép folder $OEM$ của anhdv vào desktop rồi chạy cái HWID, tôi có các hình sau đây bạn:

Chạy HWID với run as admin:

Giao diện hiện ra:

Kết quả:

Đối với bản của anhdv tôi không gặp rắc rối nào và giờ với bản khác tôi dùng folder $$ của anhdv chép vào thì nó cũng thành công đó bạn. Tôi cũng không hiểu sao bạn gặp nhiều vấn đề khi activate DL cho bản LTSC như vậy.

bina4404

Búa Đá Đôi
Hôm nay tôi cài thử bản LTSC của một bạn khác, check từ ISO tôi thấy cũng có folder $$ như sau:

Nhìn hình bạn thấy nội dung trong folder $$ này khác với bên bạn anhdv đúng không?

Sau khi cài xong, mở ra check ngay chổ này trước:

Tôi luôn check từ đó trước, bạn có thấy cái dòng chữ Windows isn't activated. Activate Windows now.

Folder $OEM$ của bản này không có mục activate cho LTSC với DL, nó chỉ có như thế này sau khi chạy Tools từ folder Actvator trên desktop:

Tôi chép folder $OEM$ của anhdv vào desktop rồi chạy cái HWID, tôi có các hình sau đây bạn:

Chạy HWID với run as admin:

Giao diện hiện ra:

Kết quả:

Đối với bản của anhdv tôi không gặp rắc rối nào và giờ với bản khác tôi dùng folder $$ của anhdv chép vào thì nó cũng thành công đó bạn. Tôi cũng không hiểu sao bạn gặp nhiều vấn đề khi activate DL cho bản LTSC như vậy.
Nhìn bản bác test giống bản của Nicky của TeamOS quá! :D

longvosong

Gà con
mình không thay đổi được hình dạng con trỏ chuột là sao nhỉ mod, giúp mình sửa với

Sustein

Búa Gỗ
Nhắc tới Anhdv, chắc nhiều bạn sẽ nhớ đến bộ Anhdv Boot đã đồng hành cùng các bạn trong nhiều năm qua. Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn bộ cài Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V2.

Windows 10 LTSC 2019 là gì?
  • LTSC (Long Term Servicing Channel): là kênh hỗ trợ lâu dài bởi Microsoft (đến 2029).
  • Win 10 LTSC 2019 sẽ chỉ nhận được các bản vá lỗi hàng tháng từ Microsoft. Nó sẽ không được cập nhật lên phiên bản cao hơn (1903, 1909 …) vì vậy nó có sự ổn định cao.
  • Bộ cài LTSC sẽ không có Microsoft Store và các phần mềm đi kèm: Mail, Edge, Weather ….nên nó rất nhẹ.
Ưu điểm của Windows 10 LTSC 2019 V3?
  • Kích hoạt sẵn tính năng In và Share qua mạng Lan. Sửa lỗi kết nối của bạn không phải riêng tư
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tinh chỉnh tối ưu, thêm bản update mới nhất 12/2020
  • Bật sẵn NetFramework 3,5, cài VC ++ 2005 đến 2019, thêm fonts cơ bản
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows nên phù hợp cho mọi đối tượng kể cả Kỹ thuật viên.
  • Có sẵn Tool kích hoạt Windows và Office ở mục C:\Tool.
  • Làm dạng Windows Setup giống hệt bộ cài gốc nên bạn có thể đặt tên User khi cài đặt. Và điều này cũng tăng sự ổn định hơn so với các dạng Ghost khác.
Xem phần đính kèm 16439

Tải về bộ cài Win 10 LTSC 2019 V3

Windows 10 LTSC 2019 64 bit anhdv V3 Update 12/2020

Win 10 Enterprise LTSC 2019 chỉ có No Software
Fshare
| Google Drive | OneDrive
( Mật khẩu giải nén: anh-dv.com )

Nguồn bài gốc: anh-dv.com

Hướng dẫn sử dụng Win 10 LTSC 2019

Bạn có thể cài đặt trên WinPE hay dùng các công cụ tạo usb boot khác như Rufus. Cần kiểm tra mã SHA1 của file tải về xem có giống với mã SHA1 mình cung cấp ở trên không.

Sau khi cài đặt xong thì cần cập nhật Windows để máy tự cài Driver. Sau đó kiểm tra xem máy đã nhận đủ driver chưa, nếu chưa thì tải ở trang chủ và cài đặt. Bộ cài đặt này có sẵn Windows Defender được cập nhật mới nhất ở thời điểm ra mắt.:rolleyes:
Tks bác, hàng ngon :)) tin dùng mấy bản winpe của bác từ hồi còn xài win xp đến giờ.

Danamuan

Gà con
Máy mình dell vostro 3560 cũ cài win 10 pro quạt quay liên tục hú khiếp quá, win 7 trươc chạy thì quạt ít hú hơn hắn, không biết bản Win 10 LTSC có mát như win 7 không các bác nhỉ ?

Hamano Kaito

Moderator
Máy mình dell vostro 3560 cũ cài win 10 pro quạt quay liên tục hú khiếp quá, win 7 trươc chạy thì quạt ít hú hơn hắn, không biết bản Win 10 LTSC có mát như win 7 không các bác nhỉ ?
Cài thử mới biết được bạn. Chứ hỏi thì ai biết đâu mà trả lời được
Mình chỉ nói như vầy cho bạn hiểu là ltsc này nó giản lược tối đa nhất có thể. Để chạy dịch vụ ổn định dành cho doanh nghiệp
Đến đây có lẽ bạn cũng hiểu là nó có thể sẽ nhẹ hơn bản Pro nhưng sẽ có 1 vài vấn đề phát sinh là: một số dịch vụ sẽ bị mất đi...Người dùng phổ thông thì chắc ko cần lắm đến mấy cái dịch vụ đó đâu
Nhưng để nói nó nhẹ hơn Win 8 hoặc Win 7 thì chắc là ko rồi...Bạn cứ cài trải nghiệm đi

Danamuan

Gà con
Cài thử mới biết được bạn. Chứ hỏi thì ai biết đâu mà trả lời được
Mình chỉ nói như vầy cho bạn hiểu là ltsc này nó giản lược tối đa nhất có thể. Để chạy dịch vụ ổn định dành cho doanh nghiệp
Đến đây có lẽ bạn cũng hiểu là nó có thể sẽ nhẹ hơn bản Pro nhưng sẽ có 1 vài vấn đề phát sinh là: một số dịch vụ sẽ bị mất đi...Người dùng phổ thông thì chắc ko cần lắm đến mấy cái dịch vụ đó đâu
Nhưng để nói nó nhẹ hơn Win 8 hoặc Win 7 thì chắc là ko rồi...Bạn cứ cài trải nghiệm đi
Đang down về để cài thử xem có bớt nóng như bản win 10 pro không đây bạn.

danhtuan05

Gà con
Bác ơi em muốn lấy lại cái Gaming Bar thì làm sao vậy bác...
Cái này có lẽ đã được bác lược bỏ...

adujan

Gà con
Mọi người cho mình hỏi sao BQS này không thể kích hoạt lại khi cài windows ltsc trên HDD mới? Nhưng khi đem HDD "cũ" sang máy khác lại kích hoạt được BQS bằng Generic Key? Mình tưởng khi có BQS rồi thì trừ khi thay motherboard hay cpu thì mới mất BQS chứ ko ngờ chỉ thay có HDD lại mất BQS?

Mình xài bản này một thời gian thấy bị lỗi khi xem hình , phải tải phần mềm khác để xem hình
Cài 3 máy tính khác nhau đều bị vậy