Công cụ Internet - BKAV CA TOOKEN MANAGER - Cài đặt và gỡ bỏ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet BKAV CA TOOKEN MANAGER - Cài đặt và gỡ bỏ

thanhnguyenit

Rìu Sắt

BKAV CA LÀ GÌ?​

BKAVCA Token Manager (BTM) là phần mềm Quản lý Token Chữ ký số của Bkav, cho phép quản lý Chữ ký số (CKS) trong USB Token, Ký điện tử, đổi Mã PIN cũng như một số nghiệp vụ khác liên quan tới CKS.

CÀI ĐẶT CÓ KHÓ KHÔNG?​

Cài đặt BTM không khó, thậm chí rất nhanh. Các bạn cùng tham khảo nhé.

CÁC BƯỚC THỰC HIỆN​

Bước 1: Các bạn tải phần mềm tại liên kết dưới đây.

Bước 2: Các bạn chạy, Nếu máy có hỏi quyền admin các bạn cứ chọn Yes.

bkavca-setup
Chạy Admin
Bước 3: Các bạn bấm “Cài đặt”.

cai-dat-bkavca
Cài đặt phần mềm
Sau đó chờ trong phút mốt

setting-up
Chờ đợi
Bước 3: Cuối cùng là bấm Hoàn Thành

bkav-ca-finish
Hoàn tất cài đặt

VIDEO HƯỚNG DẪN​

CÀI ĐÃ NHANH RỒI VẬY CÒN GỠ THÌ SAO?​

Câu trả lời là nhanh không kém. Nhưng có hai lựa chọn. Cùng Blogschiase đi tiếp nhé

GỠ CÀI ĐẶT BKAV CA TOKEN MANAGER​

Có hai cách:
  1. Truyền thống
  2. Dùng công cụ

CÁCH 1: TRUYỀN THỐNG​

Cách gỡ truyền thống là gì? – Đó là sử dụng bộ gỡ mặc định của Windows hay của phần mềm để gỡ bỏ. Nhược điểm của cách này là vẫn còn rác và registry còn sót.

CÁCH THỰC HIỆN:

Bước 1: Các bạn vào Control Panel hoặc vào thư mục cài đặt của phần mềm, tìm tệp Unins000.exe. Nếu có hỏi quyền admin, các bạn cứ chọn Yes

go-bo-truyen-thong
Gỡ bỏ BKAV CA
Bước 2: Các bạn nhập mã code 𝕿𝕸𝕾2014@𝕭𝖐𝖆𝖛𝕮𝕬.𝖛𝖓 và ấn enter

bkav-ca-b2
Nhập mã code
Bước 3: Chọn Yes và

bkav-uninstaller-2
Chọn Yes để xác nhận
Bước 4: Chờ phần mềm gỡ xong bấm tiếp OK.

bkav-uninstaller-3
Bấm OK để kết thúc
Nhưng như các bạn thấy trên ảnh, nó vẫn còn sót vài thư mục mà BKAV không muốn xoá. Vậy phải làm thế nào? Rất đơn giản, các bạn hãy dùng phương pháp thứ 2 mà mình viết dưới đây nhé.

VIDEO HƯỚNG DẪN​

CÁCH 2: DÙNG BÊN THỨ 3 ĐỂ GỠ BKAV CA​

Dùng phần mềm bên thứ 3 là gì?​

Đó là dùng các phần mềm hỗ trợ gỡ bỏ như Revo Uninstaller Pro,… Ngay cả tool do Blogschiase viết cũng được tính là bên thứ 3.

Dùng phần mềm bên thứ 3 có lợi ích gì?​

Lợi ích to lớn nhất mà các phần mềm bên thứ 3 mang lại đó là làm sạch rác mà phần mềm để lại. Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng công cụ do Blogschiase viết

CÁCH SỬ DỤNG​

Các bạn chỉ cần một bước duy nhất là tải công cụ từ liên kết bên dưới về, vẫn chọn “Yes” (nếu yêu cầu chạy với quyền Admin).

bkav-ca-unin-by-tool

Mặc định công cụ sẽ cho 30 giây để các bạn gỡ bỏ phần mềm. Công cụ tự chép mã vào bộ nhớ đệm (Clipboard) hệ thống và tạo 1 file ghi lại mã đề phòng các bạn dán nhầm. Công việc của các bạn chỉ là dán mã đó vào ô trống và bấm OK để gỡ bỏ. Sau đó, tiếp tục công việc còn đang dang dở của mình mà không cần lo không sạch rác, vì công cụ đã làm việc của nó hoàn toàn tự động.

bkav-ca-unins-by-tool-1

Công cụ tự làm sạch rác và tự thoát sau khi xong công việc

VIDEO HƯỚNG DẪN

TẠM KẾT​

Như vậy, mình đã giới thiệu sơ lược toàn tập về cách cài đặt và gỡ bỏ bkav ca token manager. Hy vọng hữu ích cho bạn nào đang cần.

Nguồn: Blogschiase.com​

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Ngoại trừ BKAV fixattrib ra mình không dùng đến cái gì của BKAV hết.

Johnbilly

Gà con
khá cay khi mà máy của mình nhưng gỡ cài đặt phải xin nó nhập mã và duyệt gỡ. Shit thự sự