Bạn có biết rằng bạn có thể giặt quần áo trong ngăn đá? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bạn có biết rằng bạn có thể giặt quần áo trong ngăn đá?

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Mặc dù nó có vẻ rất xa lạ với bạn, nhưng việc giặt quần áo trong ngăn đá là hoàn toàn có thể và cho phép bạn loại bỏ vi trùng một cách dễ dàng. Hãy chú ý đến quần áo mà kỹ thuật này sẽ hữu ích cho bạn.

Nếu họ hỏi bạn về các cách giặt khác nhau, chắc chắn điều đầu tiên bạn nghĩ đến là máy giặt và thứ hai là giặt tay. Nhưng có những cách khác để giặt quần áo: có vẻ như đáng ngạc nhiên, tủ đông là một đồng minh tuyệt vời để loại bỏ vi trùng khỏi quần áo của bạn và để chúng như mới.

Rõ ràng, kỹ thuật giặt này không hoạt động trong trường hợp quần áo của bạn bị ố vàng. Nếu những gì bạn cần là tẩy vết bẩn, thì bạn sẽ cần phải sử dụng máy giặt hoặc một số sản phẩm chống vết bẩn, vì trong tủ đông, bạn sẽ không làm vết bẩn biến mất khỏi vải.

Điều thú vị khi cho quần áo vào ngăn đá là để quần áo ở nhiệt độ dưới 0 cho phép bạn loại bỏ vi khuẩn và các vi trùng khác, cũng như mùi hôi mà không cần làm ướt vải. Điều này rất thú vị ở một số loại vải không chịu nước quá tốt hoặc không còn như chúng ta mong đợi sau khi giặt trong máy giặt. Tất nhiên, bạn phải bảo vệ quần áo khỏi nước đá bằng cách sử dụng túi kín khí.

Dưới đây là một số vật dụng có thể được làm sạch hoàn hảo trong tủ đông:

Quần jean. Nếu không muốn quần jean bị cong vênh hoặc mất màu, bạn có thể cho vào ngăn đá tủ lạnh để khử vi trùng và mùi hôi.

Hàng may mặc bằng len. Nếu bạn muốn ngăn bướm đêm phá hủy quần áo len yêu thích của mình, hãy đặt chúng vào tủ đông trong 72 giờ để vết giặt của bướm đêm chết.

Băng và dây đeo tay thể thao. Các phụ kiện bạn sử dụng để chơi thể thao sẽ như mới trong ngăn đá. Nhiệt độ thấp sẽ tiêu diệt vi khuẩn gây mùi khó chịu.

Hàng may mặc bằng da. Da là một loại vải rất phức tạp để xử lý, và một trong những cách tốt nhất để giữ cho chúng sạch sẽ mà không làm hỏng chúng là cho chúng vào tủ đông. Tất nhiên, hãy sử dụng túi kín khí để ngăn nó tiếp xúc với các tinh thể đá.

Khăn trải giường. Đặt bộ đồ giường vào tủ đông là một giải pháp tốt để loại bỏ mạt bụi. Theo một nghiên cứu, giải pháp này hiệu quả hơn so với rửa theo cách truyền thống: sau một đêm để trong tủ đông, số lượng mạt bụi giảm tới 95,1%.

Quần áo mới. Bạn đã biết rằng không giặt quần áo mới trước khi mặc chúng sẽ mang lại những nguy hiểm. Nếu thích, thay vì cho vào máy giặt, bạn có thể bảo quản qua đêm trong ngăn đá để khử vi trùng và mùi hôi.

Giày dép. Nếu giày thể thao của bạn bốc mùi hoặc bạn muốn khử mùi hôi từ bất kỳ loại giày dép nào khác, hãy đặt nó vào tủ đông để tiêu diệt vi trùng gây ra nó.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi cũng ngạc nhiên và thích thú đây, phải ghi nhớ để làm theo. Hy vọng các tiệm giặt ủi chưa biết được.
Cảm ơn Bác @pepePE.

Shiny

Rìu Sắt
thật ra để quần áo hay khăn giặt mới mua đỡ bị phai màu ra nước khi giặt , ngta cho vào túi nilon để vào ngăn đá 2 ngày sau đó chờ hết lạnh mới giặt tay . Lúc đó quần áo ít bị phai màu hơn là mới mua xong cho ngâm vào nước bột giặt . Còn muốn hết mùi dầu máy khâu thì phải giặt bằng nước rửa chén sunlight , đây là kinh nghiệm của cô làm may mặc hd nhà mình .