Hỏi/ Thắc mắc - Bác nào có cách xóa phần mềm này không ạ ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bác nào có cách xóa phần mềm này không ạ ?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đây là 1 phần mềm quản lý & giám sát hoạt động máy tính nhân viên tập trung từ xa khá nổi tiếng của hàn quốc.
là thể loại kết hợp giữa Gcafe + MISA.

thông qua nó họ có thể biết được bạn đang làm tất cả những gì trên máy tính đó, bạn làm việc bao nhiêu tiếng 1 ngày, "thật sự làm" thì có bao nhiêu tiếng, cài thêm phần mềm gì - gỡ bỏ phần mềm gì trên máy, soft nào có bản quyền, soft nào đang dùng lậu, copy vào ra usb cái gì - file gì, có cài lại win không, có ghost lại máy không

chỉ có đứa cài & cấu hình mới gỡ được. bạn chỉ có thể gỡ khi nó cấu hình lại cho phép bạn gỡ.
bạn muốn làm căng với nó thì bạn tháo ổ cứng bạn vứt luôn, mua ổ cứng mới cắm vô tự cài win mới xài {hehe}

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
ông đừng đùa , đây là sếp của ông cài sẳng phần mềm trong máy vi tính hết rồi cho nhân viên để dễ quan sát nhân viên làm việc, ông muốn mất job không

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Đây là máy cá nhân nên tôi cũng ko sợ là mất job hay ko, vì tôi cũng ko phải là nhân viên quèn =)). Tôi hỏi có cách nào xóa ko, nếu ko t sẽ cài lại win :)))
Bạn gọi IT tới và bảo họ gỡ ra. Nếu họ không gỡ thì bạn chỉ có cách là cài lại win thôi.

malemkhoang

Rìu Chiến
@Trong Le
Thanh niên cứng 2024

tvlbk

Búa Gỗ
cài lại win thôi bác. em cũng dùng lap cá nhân. không cần cài app cty làm gì cả.

malemkhoang

Rìu Chiến
@kien910
Bạn cho cái hình Processes nhưng chưa cho tôi thấy thuộc tính của Processe đó. Thêm nữa, còn Startup apps đâu. Đã qua nhà anh Mai lấy bộ đồ nghề Sysinternals chưa...​

thuuong1309

Rìu Sắt
đây là 1 phần mềm quản lý & giám sát hoạt động máy tính nhân viên tập trung từ xa khá nổi tiếng của hàn quốc.
là thể loại kết hợp giữa Gcafe + MISA.

thông qua nó họ có thể biết được bạn đang làm tất cả những gì trên máy tính đó, bạn làm việc bao nhiêu tiếng 1 ngày, "thật sự làm" thì có bao nhiêu tiếng, cài thêm phần mềm gì - gỡ bỏ phần mềm gì trên máy, soft nào có bản quyền, soft nào đang dùng lậu, copy vào ra usb cái gì - file gì, có cài lại win không, có ghost lại máy không

chỉ có đứa cài & cấu hình mới gỡ được. bạn chỉ có thể gỡ khi nó cấu hình lại cho phép bạn gỡ.
bạn muốn làm căng với nó thì bạn tháo ổ cứng bạn vứt luôn, mua ổ cứng mới cắm vô tự cài win mới xài {hehe}
bạn cho mình xin tên phần mềm với, các hình của chủ topic bị lock hết rồi, ko thấy rõ tên phần mềm, mình muốn xin để test thử.sao nghe bạn nói giống phần mềm thần thánh quá nên muốn kiểm chứng.xin gửi giúp mình.

thuuong1309

Rìu Sắt
mình thiếu trải nghiệm nên muốn thử phần mềm mới xem thế nào thôi bạn à.

Fusin

Rìu Sắt
Trước hết là một người từng phụ trách công việc có chức vụ trong các tập đoàn lớn của nước ngoài, Tôi chân thành khuyên Bạn hãy hiểu và tuân thủ quy định công ty. Quốc có quốc pháp, gia có gia quy. Bạn sống và làm việc ở đâu cũng nên tuân thủ cho nhẹ đầu. Phát biểu trên của Bạn thể hiện sự thiếu hiểu biết so với chức vụ Bạn đang làm việc. Với các lý do sau đây, nếu Bạn trả lời được thông suốt, thì Bạn muốn làm gì cũng được, còn không, Bạn nên chấp hành và tuân thủ vì lợi ích chung của công ty.

01- Bạn có trao đổi thắc mắc soft này trực tiếp với bộ phận IT chưa?

02 - Tại sao cty phải cài đặt phần mềm này lên máy cá nhân của Bạn?

03 - Nếu xảy ra lây nhiễm virus từ nguồn bên ngoài vào công ty, gây ra thiệt hại không thể khắc phục, Bạn có dám đứng ra chịu hoàn toàn trách nhiệm không? và đủ khả năng bồi thường không?

04 - Công Ty có bao nhiêu nhân viên, hay chỉ một mình Bạn với Sếp?

05 - Sau khi cài soft Bạn còn có thể tự do sử dụng được tất cả các chức năng vốn có của một máy tính không?

Còn về phần mềm này Chức năng chính của nó là giám sát mạng. Tất cả các máy con (Soft được cài trên máy chủ và ánh xạ đến từng máy con). Và tin buồn là Bạn không thể xóa nó nếu Bạn còn sử dụng máy tính kết nối vào mạng cty. Còn bạn xóa nó thì chỉ còn cách "cuốn gói" ra đi... Vì lý do thứ ba.

Fusin

Rìu Sắt
Chức năng cụ thể của phần mềm này mời Bạn xem qua, rồi Bạn sẽ từ bỏ ý định "xóa, gỡ" nó nữa. Thời buổi kinh tế khó khăn, đừng dại dột mất việc vì tư lợi cá nhân, muốn tự do. Khi nào Bạn làm Ông chủ doanh nghiệp, Bạn sẽ thấu hiểu được việc làm này của Họ.

Web Browsing: (NETIP-가드)Kiểm soát và ghi log nhân viên truy cập những trang web nào với tổng thời gian truy cập là bao nhiêu. Có thể chặn các trang web không sử dụng cho mục đích công việc. Việc truy xuất log có thể thực hiện tới từng nhân viên.

Bandwidth Usage: Thống kế lưu lượng truy cập internet của người dùng từ đó phân tích và đưa ra các chính sách phù hợp. (NETIP-가드) giúp hệ thống mạng doanh nghiệp hoạt động ổn định. Hạn chế tối đa tình trạng quá tải, nghẽn mạng.

Application Usage: (NETIP-가드)Thống kê các ứng dụng mà nhân viên đã sử dụng và tổng thời gian sử dụng. Có thể kiểm tra nhân viên có sử dụng các ứng dụng chơi game, nghe nhạc, xem phim trong giờ làm việc không.

Chat/IM Activity: Ghi log lại các thông tin chat của nhân viên trong giờ làm việc. (NETIP-가드) hỗ trợ ghi log nhiều ứng dụng chat, trong đó có hầu hết các ứng dụng phổ biến.

Screen Snapshot: Ghi lại hoặc xem trực tiếp màn hình máy tính của nhân viên. Kiểm tra hoạt động thời gian thực của nhân viên. (NETIP-가드)có thể ghi lại toàn bộ màn hình máy tính của nhân viên. Hoặc có thể cấu hình để chỉ ghi lại màn hình các ứng dụng được chỉ định. Có thể xem cùng lúc nhiều màn hình máy tính của nhân viên.

Print Management: (NETIP-가드)Giám sát việc in ấn của nhân viên.

Document Management: (NETIP-가드)Quản lý việc truy cập tài liệu, nhập liệu của nhân viên.

Email Controll: (NETIP-가드)Kiểm soát việc gửi và nhận email trên máy tính của người dùng qua các giao thức như SMTP, POP, IMAP và Exchange.

Phiên Bản trên máy bạn là vesion dưới 3.0 (Có lẽ trước năm 2018 vì dùng cho máy 32 bit, có lẽ phí bản quyền rẻ hơn).

Còn phiên bản hiện nay dùng cho doanh nghiệp trên 100 pc đã là 6.2.xxx dùng 64 bit, và lưu trữ trên điện toán đám mây, nên giám sát luôn cả Điện thoại. Giá tại Nhật soft đầy đủ này khoảng 16,000USD.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Đây là máy cá nhân nên tôi cũng ko sợ là mất job hay ko, vì tôi cũng ko phải là nhân viên quèn =)). Tôi hỏi có cách nào xóa ko, nếu ko t sẽ cài lại win :)))
Nếu là máy cá nhân thì cài lại windows đi cho lẹ, lăng tăng chi cho mệt người.
bác santoso nói đúng rồi. format bay ổ cứng luôn đê, ngại ngùng chi {surrender}