Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Mình đã phát hành Anhdv Boot 2020. Lưu ý các bạn là tool 1 click ở phiên bản này tạo phân vùng boot lên đầu (bên trái phân vùng DATA) nên nếu dùng bản boot cũ hơn muốn cập nhật thì cần sử dụng tool 1 click 2019. Một số máy bị lỗi 1 click 2020 thì dùng 1 click 2019

Thêm nữa, nếu HDD Box có nhiều dữ liệu mình khuyến cáo tạo boot thủ công. Vì bản này sẽ tạo boot ở đầu ổ cứng nên cần di chuyển dữ liệu để tạo phân vùng boot. Mình cày nát ổ box của mình không sao. Nhưng về lý thuyết thì vẫn có thể mất dữ liệu.

vinhkm6

Rìu Bạc
Xin phép các bác hơi ngoài lề chút;);)

Hôm qua chót format nhầm cái ổ ssd mất hết data, dùng các phần mềm khôi phục dữ lieu trong boot 2019 mà ko quét được tý data nào. Mấy lần trước cũng các phần mềm này phục hồi data trên ổ HDD ngon lắm, ko biết có phải do ssd ko. Các bác chuyên về khoản này tư vấn giúp nhé, bí quá rùi
Cảm ơn các bác{beauty}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi run 1click 2020 với admin trên máy tôi ko hoàn thành thao tác , thử đi làm lại 3 lần đều bị trống ổ USB

==============================================

1CLICK này nó sẽ bị các trình bảo vệ windows chặn ngầm ko có thông báo .
PS/ Sau khi tắt hết các trình AV , rồi tiếp đến chạy 1 click thì đã thành công

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Khi run 1click 2020 với admin trên máy tôi ko hoàn thành thao tác , thử đi làm lại 3 lần đều bị trống ổ USB

Xem phần đính kèm 10874

==============================================

1CLICK này nó sẽ bị các trình bảo vệ windows chặn ngầm ko có thông báo .
PS/ Sau khi tắt hết các trình AV , rồi tiếp đến chạy 1 click thì đã thành công
Cháu cám ơn Bác đã thông tin. Bác dùng AV gì đó Bác. Cháu chưa nghĩ tới khả năng này. Lỗi lúc đầu có hiện thông báo gì không Bác?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu cám ơn Bác đã thông tin. Bác dùng AV gì đó Bác. Cháu chưa nghĩ tới khả năng này. Lỗi lúc đầu có hiện thông báo gì không Bác?
MBAM là trình AV .
Và thông 1 click nó popup trình quản lý part (m3 gì đó quên ko ghi lại) đóng cái quản lý part thì CMD nó cũng đứng im ko làm việc
===========
Sau khi đóng AV rồi tạo boot thì có ảnh sau , trên win10 nó vẫn hiện ổ boot , dù 1click chọn ẩn

anhdv

Rìu Chiến
MBAM là trình AV .
Và thông 1 click nó popup trình quản lý part (m3 gì đó quên ko ghi lại) đóng cái quản lý part thì CMD nó cũng đứng im ko làm việc
===========
Sau khi đóng AV rồi tạo boot thì có ảnh sau , trên win10 nó vẫn hiện ổ boot , dù 1click chọn ẩn

Xem phần đính kèm 10876
ác ngắt usb cắm lại nó có hiện usb-boot nữa không ạ? nếu hiện bác Set acccessible phân vùng usb-data.

Cháu cũng dùng MBAM thì lại không bị lỗi ạ. Cháu sẽ note lại để thông báo cho mọi người. Cháu cám ơn Bác. Cháu mong nhận thêm góp ý từ Bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ác ngắt usb cắm lại nó có hiện usb-boot nữa không ạ? nếu hiện bác Set acccessible phân vùng usb-data.

Cháu cũng dùng MBAM thì lại không bị lỗi ạ. Cháu sẽ note lại để thông báo cho mọi người. Cháu cám ơn Bác. Cháu mong nhận thêm góp ý từ Bác.
Tháo USB ra rồi gắn lại máy vẫn hiện ổ boot , nhưng với mình thì ko cần , hiện còn dễ dò thư mục và file hơn :D

secpol

Rìu Chiến Bạc
@anhdv
1. Về vấn đề phần mềm diệt virus chém file thì máy mình không bị. Máy đang chạy KIS version 20.0.14.1085 update hàng ngày, key bản quyền và các thiết lập hoàn toàn mặc định.
2. Mình test trên máy G41 chipset 775 thì chỉ duy nhất chạy ok ở win minixp. Các win mini khác thì đều vào được pe nhưng chưa kịp chỉnh độ phân giải thấp xuống hoặc chỉnh thấp xuống đúng độ phân giải màn hình thì đều bị lỗi out of range trên màn hình có độ phân giải 1024x768 với các thiết lập mặc định. Trong khi đó cũng máy này chạy được win10 pe ở bản boot 2019.
3. Về các app trong winpe thì về cơ bản là ok. Chỉ có acronis true image thì không chạy được trong xp (các win khác không biết).
4. Trong DOS thì về cơ bản thì OK. Mình có chạy thử 1 vài soft hay dùng thì đều lên cả.

Hiện tại mới có review đến vậy thôi bởi vì dạo này không có máy xịn hơn để làm việc :D

vinhkm6

Rìu Bạc
update từ 2019 lên bản 2020 như nào bạn, mình chạy click nó tạo thêm 1 phân vùng nữa và mất boot luôn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Máy tôi dùng main G41 RAM3 , card wifi rời , ảnh thứ 2 pe ko nhận được driver wifi , phải add từ system32 của windows đang có trên máy , sau khi cài xong driver thì ảnh 3 đã thấy được và vào net được .
VGA thì chưa nhận full màn hình với phân giải full HD

Nếu như xem VIDEO thì chưa tốt với độ phân giải này
===============
PS/
Và khuyến nghị các bác hay xem YOUTUBE ở PE thì nên tìm 1 cái OPERA portable để mà chạy , khi xem nó giúp loại bỏ bớt các QC bực cái mình

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
@anhdv
1. Về vấn đề phần mềm diệt virus chém file thì máy mình không bị. Máy đang chạy KIS version 20.0.14.1085 update hàng ngày, key bản quyền và các thiết lập hoàn toàn mặc định.
2. Mình test trên máy G41 chipset 775 thì chỉ duy nhất chạy ok ở win minixp. Các win mini khác thì đều vào được pe nhưng chưa kịp chỉnh độ phân giải thấp xuống hoặc chỉnh thấp xuống đúng độ phân giải màn hình thì đều bị lỗi out of range trên màn hình có độ phân giải 1024x768 với các thiết lập mặc định. Trong khi đó cũng máy này chạy được win10 pe ở bản boot 2019.
3. Về các app trong winpe thì về cơ bản là ok. Chỉ có acronis true image thì không chạy được trong xp (các win khác không biết).
4. Trong DOS thì về cơ bản thì OK. Mình có chạy thử 1 vài soft hay dùng thì đều lên cả.

Hiện tại mới có review đến vậy thôi bởi vì dạo này không có máy xịn hơn để làm việc :D
Thanks bạn. Mình sẽ để mặc định 1024 ở bản sau. Chưa tính được là giờ vẫn còn màn loại này :D

anhdv

Rìu Chiến
Cháu
Xem phần đính kèm 10882Xem phần đính kèm 10883Xem phần đính kèm 10884

Máy tôi dùng main G41 RAM3 , card wifi rời , ảnh thứ 2 pe ko nhận được driver wifi , phải add từ system32 của windows đang có trên máy , sau khi cài xong driver thì ảnh 3 đã thấy được và vào net được .
VGA thì chưa nhận full màn hình với phân giải full HD

Nếu như xem VIDEO thì chưa tốt với độ phân giải này
===============
PS/
Và khuyến nghị các bác hay xem YOUTUBE ở PE thì nên tìm 1 cái OPERA portable để mà chạy , khi xem nó giúp loại bỏ bớt các QC bực cái mình

Cháu cám ơn bác. Bác đã cài driver VGA chưa ạ? Cháu không để auto cài đâu vì có máy cài nhanh. Nhưng có máy rất lâu.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu

Cháu cám ơn bác. Bác đã cài driver VGA chưa ạ? Cháu không để auto cài đâu vì có máy cài nhanh. Nhưng có máy rất lâu.
Bản hôm 23/3 thì cài VGA từ system32 được , bản mới tạo 1 click thì add system32 nó chỉ nhận driver wifi mà ko nhận driver VGA , mặc định chỉ là 1600 chứ ko lên được 1920