Chia sẻ - AndroTech Pro Tool 2.0 - Công cụ bypass android. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ AndroTech Pro Tool 2.0 - Công cụ bypass android.

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT

AndroTech Protool - công cụ hữu ích giúp người sử dụng thiết bị android có thể làm chủ được thiết bị của mình. Trong quá trình sử dụng thiết bị cũng có đôi lúc chúng ta mang não cá vàng, bỗng một ngày đẹp trời nào đấy tự nhiên chúng ta quên hết những mật khẩu mở máy, rồi quên luôn cả email lẫn mật khẩu email,... hay vì lí do gì đó con trâu nó dở chứng không cho chúng ta làm chủ nó nữa. Thì đây, đây chính là cây roi để trị nó.
Với androTech bạn có thể làm gì ?
  • Erase FRP on Android.
  • Extract Oppo OFP Firmware.
  • Android Factory Reset.
Unlock & Relock Bootloader.
  • Vivo Demo Remove.
  • Remove Xiaomi MI Cloud.
  • Oppo Fix Tool Download Fail Error.
  • Flash Firmware.
  • Bypass FRP Samsung, LG.
  • Backup, Read, Write RPMB.
  • Factory & Soft Reset.
  • Remove or Unlock MediaTek by Brom Mode.
  • Erase Qualcomm FRP by EDL Mode.
  • MTK Auth Bypass.
Vậy làm sao sử dụng nó !!

Đầu tiên download AndroTech Protool về và cài đặt nó

Chờ một tí cho nó cài xong, ta tiến hành đăng nhập vào với pw PCS GORONTALO

Bây giờ kết nối điên thoại bằng cap

Tới đây thì chúng ta chọn những gì ta muốn làm thôi rồi ngồi uống ly cf chờ đến khi hoàn thành, có khi chưa kịp pha cf thì đã xong rồi đấy !!!

***** Lưu ý
1. Không tắt máy hay ngắt kết nối trong lúc đang xử lý.
2. Nhớ cài usb driver thích hợp trước khi sử dụng.
3. Nếu thấy bài viết có ích vui lòng cho 1 like :)

Và đặc biệt bài viết chỉ mang tính chất chia sẽ, học tập, giao lưu - không khuyến khích cho các hành vi xấu nhé.

** Nhớ quét virus bất kì file nào tải về trước khi khởi chạy

assasin13890

Rìu Sắt
Ngon cơm, đã get bác ơi. Cơ mà e hỏi ngoài lề chút, bác có biết link rom global cho con Oppo Find X5 Pro ko ạ? Em tìm mãi mà bó tay {surrender}

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Ngon cơm, đã get bác ơi. Cơ mà e hỏi ngoài lề chút, bác có biết link rom global cho con Oppo Find X5 Pro ko ạ? Em tìm mãi mà bó tay {surrender}
Có thể tham khảo ở đây https://open.oppomobile.com/new/developmentDoc/info?id=11314

assasin13890

Rìu Sắt
Có thể tham khảo ở đây https://open.oppomobile.com/new/developmentDoc/info?id=11314

Em cũng đã từng thử cách này nhưng ko đc bác ạ. Oppo dòng này nó ko cho flash ạ, với lại bản Global giờ nó vẫn chưa công khai, hình như phải qua 1 bên nào đó làm dịch vụ ấy bác :confused:

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Em cũng đã từng thử cách này nhưng ko đc bác ạ. Oppo dòng này nó ko cho flash ạ, với lại bản Global giờ nó vẫn chưa công khai, hình như phải qua 1 bên nào đó làm dịch vụ ấy bác :confused:
Hiện bị lỗi hay bị gì, hay chỉ muốn tìm rom để cài, hiện rom CPH mấy ???

assasin13890

Rìu Sắt
Hiện bị lỗi hay bị gì, hay chỉ muốn tìm rom để cài, hiện rom CPH mấy ???
E tải và cài trực tiếp trên con Oppo,mấy bản trên các trang down rom ấy, nhưng toàn là bản china. Máy e là PFEM10, e muốn hỏi xem có thể down được bản rom qte cho máy này ko ấy ạ? vì e cũng tìm rất nhiều bản rồi mà ko đc, tool flash của oppo cthì nó dừng hỗ trợ flash rom cho con X5 pro của e rồi ạ

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
E tải và cài trực tiếp trên con Oppo,mấy bản trên các trang down rom ấy, nhưng toàn là bản china. Máy e là PFEM10, e muốn hỏi xem có thể down được bản rom qte cho máy này ko ấy ạ? vì e cũng tìm rất nhiều bản rồi mà ko đc, tool flash của oppo cthì nó dừng hỗ trợ flash rom cho con X5 pro của e rồi ạ
Thông thường nếu nó đã chạy rom china thì nếu muốn cài rom qtế thì phải root, đấy là thông dụng - còn thực tế mình chưa đụng con find5 này nên không rõ nó có áp dụng như nhiều dòng khác hay không. Tool bạn có thể sử dụng các tool ngoài không nhất thiết phải sử dụng của oppo

assasin13890

Rìu Sắt
Thông thường nếu nó đã chạy rom china thì nếu muốn cài rom qtế thì phải root, đấy là thông dụng - còn thực tế mình chưa đụng con find5 này nên không rõ nó có áp dụng như nhiều dòng khác hay không. Tool bạn có thể sử dụng các tool ngoài không nhất thiết phải sử dụng của oppo
E cũng thử nhiều r a ạ. Bọn oppo này up rom kén lắm, ko như Xiaomi a ạ. Xiaomi e up qte ko cần root luôn, con redmi note 11e pro hàng xách tay nội địa Trung